เทรซาเม่&ไซออส

อยากทราบว่าสาวๆคนไหนเคยใช้แชมพู2ยี่ห้อนี้บ้าง หรือว่าใช้ตัวใดตัวหนึ่ง มาแชร์ประสบการณ์หน่อยจ้า กำลังสนใจอยู่สต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก
เค้าเคยใช้ทั้งสองอย่างแล้วอะ ชอบไซออส มากกว่า เพราะผมนิ่มกว่า เทรซาเม่ ไม่ใช่แล้วผมแห้งแข็งมาก
เราเคยใช้มาส์คที่เป็นกระปุกของเทรซาเม่ค่ะ (for dry or damage hair) รู้สึกว่ามันไม่ช่วยเลยอ่ะ ผมมันแห้งๆ พันๆ ยังไงไม่รู้ สำหรับไซออสไม่เคยเพราะยังเข็ดกับเทรซาเม่อยู่ค่ะ
ใช้เอสเซนเชี่ยลสีส้มค่า ไม่ได้ช่วยไร จขกท เร้ยยยยย - -"
ไซออส ใช้แล้วก็เฉยๆนะคะ ซื้อขวกใหญ่มาใช้เลย กดลื้มมมมมม 55555555
ผมก็นิ่มดีคะ ไม่มีปัญหารังแค
เราเคยใช้สองยี่ห้อเลยค่ะเริ่มที่ไซออส(สีเขียว)ก่อนนะค่ะถ้าใช้ครบชุด(แชมพู ครีมนวด ทรีทเมนต์)ผมนุ่มนิ่มมากค่ะ ปลื้มนะ แต่ถ้าใช้แชมพูอย่างเดียวผมแอบแห้งนะ สว่นเทรซาเม่(สีม่วง) ใช้แล้วผมนุ่มนิ่มมากถึงจะใช้แค่แชมพูอย่างเดียวถ้ายิ่งใช้ครบสูตรละก้อนิ่มลืมค่ะ ส่วนกลิ่นก็หอมพอกัน ส่วนตัวปลื้มเทรซาเม่มากกว่าค่ะ^^ แต่ยังไงมันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผมของแต่ละคนด้วยนะคะ

เราไม่เคยใชเทรซาเม่นะ
แต่ไซออสตอนสระผมนิ่ม หลังจากนั้นผมแห้งมาก ขนาดใช้ครีมนวดผมแล้วนะ = =;

เคยซื้อไซออสเหมือนกันค่ะ ใช้ครีมนวดแล้วก็ยังไม่นิ่มเท่าที่ควรอ่ะ
ตอนนี้เลยวางทิ้งไว้แล้วหันมาใช้ L'Orealที่ชมพู่โฆษณาแทน นิ่มกว่า
 ตอนนี้ลองไซออสอยุค่ะ ปกติ ใช้ ลอลิออ
เราว่าดีนะคะ แชมพูเราใช้ขวดดำเขียวค่ะ พอตอนล้างเราว่าผมลื่นเลย พอใจสำหรับเราค่ะ
แต่ถ้าหมดขวดปั้มนี้แลัว เราว่าจะเปลี่ยนสูตรใหม่ค่ะ
เพราะเคยได้ยินมาว่าใช้แชมพู3-4เดือนแล้วก็ควรเปลี่ยนสูตรใหม่ค่ะ
เพราะ เหมือนผมเรามันชินกับสูตรนี้แล้วมันจะรู้สึกเฉยๆ มั้งคะ ๕๕๕๕ เราได้ยินมา แต่เราก็เปลี่ยนแบบนี้ก็โอเคนะ
ส่วนตัวแล้ว ตอนนี้กำลังใช้เทรซาเม่สีม่วงมั้งที่ช่วยเรื่องลดผมร่วง
จากปกติสระผมแล้วผมร่วงเยอะมากๆๆๆๆๆ
แต่พอลองซื้อเทรซาเม่มาใช้จากที่เคยมีคนมารีวิว
ปรากฎว่าผมร่วงน้อยลง ผมไม่พันกัน ขนาดบางวันขี้เกียจหมักทรีทเม้นนะ ชอบค่ะ

แต่ไซออสก็อยากลองอยู่เหมือนกัน
เราใช้ เทรซาเม่ ทรีเม้น สีเขียวอะ คือเพิ่งไปดัดผมมา ผมแห้งมาก
ใช้ ก้โอเคนะ หมักนานหน่อยประมาน 20 นาทีหนะ ก้นุ่มขึ้น แต่ ไซออสไม่เคยใช้จ้า
เคยใชใช้เทรซาเม่กับไซออส ใช้ของเทรซาเม่ไม่ดีเลยผมจะแห้งมาก แต่ใช้ไซออสตอนแรกนุ่มลื่นน่าสัมผัสมาก ใช้นานๆไปผมก็แห้งเหมือนกันเลย
ใช้เท่ซาเม่ ใช้แต่แชมพูปลายผมแห้งมาก ต้องหาครีมนวดมาใช้ด้วยถึงจะดี
เราใช่เทรซาเม่ สีเขียว ผมนิ่มดี รู้สึกผมดีขึ้น เพราะเราชอบดัดแล้วทำสี ผมเลยแห้งมาก
เราใช่เทรซาเม่ สีม่วงพึ่งลองใช้ ครั้งแรกที่ใช้สัมผัสได้เลยว่ามันต่าง จากซัลซิล มาก ผมนิ่ม รู้สึกผมมีน้ำหนักขึ้นมาก ผมเรายาวถึงก้นอ่ะ ดูแลยากแต่พอลองใช้ เทรซาเม่ มันรู้สึกดีอ่ะ...
เชียร์ เทรซาเม่ สีม่วง ด้วยคน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น