Review : Skinfood Tomato Set by ชะนีแปลงเพศ!

18 22

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เจอกันอีกแล้วนะฮ้าาาาาา
วันนี้เดี๊ยนขอมามาดกวนนิดนึงน๊า...
(บางคนอาจตกใจ...อีนี่กระเทยหรือชะนี...) แว๊กกกกกกกก

แบบว่าอยากฮาบ้างอะไรบ้าง ช่วงนี้เครียดๆ คร้าาาา อย่าว่ากันน๊าาาา

สิ่งที่จะเอามาให้ดูในวันนี้   นั่นก็คือ...
แถ่น แทน แท๊นนน....
"Skinfood Tomato Whitening"แบบยก Set ไปเลยจ่ะ!!
(จริงๆ ทั้ง set มันเยอะกว่านี้ แต่เดี๊ยนเกรงว่าหนังหน้าจะรับไม่ไหว!!)
ก็เลยขอเบาๆ 3 ตัวพอ!! เคป่ะ??

Q : ทำไมเจ้..ถึงซื้อชุดนี้มาใช้ล่ะ??
A : ก็เห็นคนเค้าใช้เยอะกันอ่ะ ก็มาอ่าน User Review ในจีบันเนี่ยแหละ
อ่านแล้วกิเลสพุ่งคร้าาาาาา นอนไม่หลับ กระสับกระส่าย 
ต้องไปสอยมาใช้โดยด่วน!! 

บางคนเค้าก็ว่าดี บางคนเค้าก็ว่าไม่เห็นผล
เดี๊ยนเป็นคนที่เชื่ออะไรยาก ก็เลยต้องหามาลองด้วยหนังหน้าตัวเอง
หน้าก็แหกไปหลายที แต่ก็ยังไม่เข็ดจ้าาาา..... ใจมันรัก 555

(ไอ้ที่ว่าดีเนี่ยคือ set นี้ช่วยเรื่องขาวนะ เห็นบางคนบอกขาวไว ขาวเร็ว
เดี๊ยนเป็นคนดำตั้งแต่กำเนิด อยากจะลองขาวกับเค้าบ้าง ก็เลย...เอาวะ..ลองดูฮ่ะ!!)
ผลการใช้จะเป็นยังไง ตามมาดูเลยจ่ะ

...............................................................................

ม่ะ...ดูภาพรวมกันก่อน
ที่เดี๊ยนใช้จริงๆ ก็มี 3 ตัวนี้......
ทั้ง 3 ตัวนี้คุณสมบัติมันเหมือนกันเลย คือ....

สรรพคุณ : 
ปรับสภาพผิวให้ขาวใส มีวิตามินแร่ธาตุ
ที่ช่วยยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานิน ช่วยให้สีผิวสม่ำเสมอ
ขาวกระจ่างใสอมชมพู ช่วยป้องกันริ้วรอยและจุดด่างดำได้เป็นอย่างดี

Q : ทำไมไม่ใช้ให้เยอะกว่านี้ล่ะฮ้า??
A : แค่ 3 ตัวนี้ก็เกินจำเป็นสำหรับหน้ามันๆ แบบเดี๊ยนแล้วล่ะฮ่ะ
เพราะหน้ามันเนี่ย มันไม่เหมาะกับครีมนะ
จริงๆ ควรจะใช้แค่ Toner กับ Serum ด้วยซ้ำ (เพราะเซรั่มเข้มข้นสุด แต่เนื้อเบาสุดจ้า)
แต่...หนังหน้าเดี๊ยนหน้าค่อนข้างด้านอ่ะ กลัวจะออกฤทธิ์ไม่เต็มที่ ก็เลยเอาครีมมาด้วย
 จบป๊ะ??
..........................................................................

มาดูรีวิวทีละตัวนะฮ้าาาาาาาาา

1. Skinfood Tomato Whitening Toner 
135 ml. ราคาในช้อป 1050 บาท 

ความรู้สึกหลังใช้:
โทนเนอร์ตัวนี้เป็นน้ำเหลวๆ ใสๆ กลิ่นหอมมากกกกกกกกกก
หอมที่สุดใน 3 ตัวนี้ละ สดชื่นดี ชอบค่ะชอบ!! ปริมาณ 135 ml. ถือว่าเยอะมาก

ใช้แล้วแพ้มั้ย ?
ตอบได้เลยว่าไม่แพ้ฮ่ะ แม้จะมีน้ำหอมมาก
(แต่คนแพ้น้ำหอมอย่าใช้เลยนะ มันเยอะจริงๆ)

ใช้แล้วขาวมั้ย ?
ถ้าใช้ตัวเดียวคงไม่ขาว คงต้องใช้อย่างอื่นร่วมด้วยนะฮ้าาาา

วิธีใช้ :
ตัวนี้เวลาใช้จะเอามาเทลงฝ่ามือแล้วตบๆ ทั่วหน้า (คล้ายๆ วิธีใช้ฮาดะลาโบะ)
เพราะไม่ชอบใช้สำลี สำลีมันมีเส้นใยเดี๊ยนคิดว่ามันไประคายเคืองผิวหน้าอ่ะ
(อ้าว..ไหนบอกหน้าด้าน แล้วกลัวทำไมล่ะฮะ??) 
เป็นความชอบส่วนบุคคลนะ แต่ลอกเลียนแบบก็ไม่ว่ากัน..หุหุ

ถามว่า Toner จำเป็นมั้ย??
สำหรับเดี๊ยนถือว่าจำเป็นมาก
เพราะมันจะทำให้ตัวบำรุงตัวต่อๆ ไปซึมเข้าสู่ผิวได้ดียิ่งขึ้น
เหมือนไปเสริมประสิทธิภาพกันนั่นแหละ
แต่ถ้าใช้สำลีปาดๆ ก็จะช่วยเรื่องความสะอาดเพิ่มอีกขั้นหนึ่งจ่ะ 

สำหรับตัวนี้เดี๊ยนให้ 9/10 ละกันค่ะ
ขอหักตรงที่มันเป็นขวดแก้ว ขวดใหญ่เบิ้ม บิ๊กเบิ้มมาก
มันหนักค่ะ...พกไปไหนทีก็ลำบากพอควร ถ้าทำหล่นนี้แตกชัวร์ ไม่มั่วนิ่ม!!
ถ้าเปลี่ยนเป็นขวดพลาสติกเดี๊ยนจะให้ 10 เต็มนะจ๊ะ...

..........................................................................

2. Skinfood Tomato Whitening Serum
35 ml. ราคาในช้อป 1050 บาท  

ความรู้สึกหลังใช้ : 
เซรั่มตัวนี้เนื้อมันนิ่มมาก นวลมาก สีขาวหยุ่นๆ บอกไม่ถูกอ่ะ (ดูในรูปเอาละกันนะฮ้าาา)
คือไม่ถึงกับเหลวเป๋ว มันยังจับตัวเป็นเม็ดๆ ได้อ่ะ

ตัวนี้กลิ่นหอมนิดๆ ไม่ฉุน  
ทาลงบนหน้าแล้วก็ถือว่าซึมไว ไม่เหนียวเหนอะหนะ 
ใช้แล้วหน้าไม่เยิ้ม ไม่มัน เป็นเซรั่มที่เนยชอบมากตอนนี้ ใช้ทั้งกลางวัน กลางคืนเลย
ชอบมาก เพราะมันทำให้หน้านิ่ม เด้งดึ๋งๆ จับหน้าแล้วมีความสุขมาก
ที่สำคัญไม่แพ้ สิวไม่ขึ้น (มันดีตรงนี้แหละ..กรี๊ดดดดดด)

แต่ในเรื่องความขาว...
เนยว่ามันไม่ได้ทำให้หน้าเนยขาวขึ้นนะ แต่ใสขึ้นมากกว่า
มันเห็นชัดเลยเวลาไม่แต่งหน้า จากปกติหน้าหมองเหมือนโดนของจากอีแพง (อีนี่ติดละคร!!)
แต่พอมาใช้ตัวนี้ เออ..หน้ามันไม่โทรมเว้ยเฮ้ย หน้ามันดูมีราศีคนบ้างไรบ้าง ไม่ใช่ผีบ้าอ่ะ

ส่วนเรื่องจุดด่างดำ....
เนยมีรอยสิวค่อนข้างเยอะ ส่วนใหญ่จะเป็นรอยดำ
ตัวนี้มันก็ไม่ได้ทำให้รอยที่มีอยู่แล้วหายไปนะ 
แต่รอยที่มันเพิ่งมาใหม่ๆ มันจะเป็นรอยแดง และหายไวขึ้นอ่ะ
(ตามสรรพคุณเลยคร้า ที่บอกว่าป้องกันรอยใหม่) มันก็เลยไม่ได้ช่วยรอยดำเก่าๆ....แว๊กกกกกกก

สำหรับตัวนี้..เนยให้ 9/10 ละกันค่ะ
เป็นขวดพลาสติก เบา พกง่าย ไม่แตก แต่ขอหักตรงที่มันน้อยไปมัั้ย???
แป๊ปเดียวก็หมดแล้วเนี่ย อีโทนเนอร์ยังเหลืออีกบานเลยพ่อคู้ณณณณณ 
ช่วยทำปริมาณให้สมดุลซักนิดนะ
ถ้าให้หมดพร้อมกันเดี๊ยนคงต้องราดโทนเนอร์ลงบนหน้าแทนละ...ฮึ!!

................................................................................

3. Skinfood Tomato Whitening Cream 
50 ml. ราคาในช้อป 1050 บาท  

ความรู้สึกหลังใช้ :  
ตัวนี้เป็นครีม ซึ่งจริงๆ ครีมไม่เหมาะกับคนหน้ามันนะฮะ
เหมาะกับคนหน้าแห้ง!! (คนหน้ามันต้องใช้ อิมัลชั่น/ โลชั่นเท่านั้น)
แต่เดี๊ยนอยากลองอ่ะ (ดื้อจริงๆ ถ้าหน้าแหกจะสมน้ำหน้าให้!!)

ดีที่เนื้อครีมตัวนี้มันค่อนข้างเหลว เนื้อนิ่ม คล้ายๆ เซรั่มเลย
เนยเอาไว้ใช้เฉพาะตอนกลางคืนเท่านั้นค่ะ เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวหน้า  แล้วนอน!
ตื่นมาหน้านุ่มนะ ชอบๆ ใช้มาระยะหนึ่งละ ไม่แพ้ สิวไม่ขึ้น ปลื้ม!!

ส่วนเรื่องความขาว..ให้ความรู้สึกเหมือนเซรั่มเลยค่ะ
สรุปว่าตัวนี้...เนยให้ 9/10 อีกเหมือนกันค่ะ
เพราะไม่อยากให้เต็ม ก็มันไม่ขาวอ่า แงๆ

.............................................................................

สรุปของสรุป!!
นี่คือความรู้สึกจริงๆ หลังใช้ทั้ง set นี้ค่ะ- ไม่มีการแพ้เกิดขึ้น
- ไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล์ แต่มีกลิ่นน้ำหอม
- ใช้แล้วรู้สึกหน้าไม่มันเพิ่ม หน้านุ่ม สิวไม่ขึ้น
- รอยใหม่หายเร็ว 
- เนยไม่ขาวขึ้น แต่กระจ่างใสกว่าก่อน 
เนยคงขาวขึ้นไปกว่านี้ไม่ได้แล้วล่ะ พื้นผิวเดิมเนยมันดำ คงได้เท่านี้จริงๆ คร้า 555

ปล. บางคนอาจจะใช้แล้วแพ้ หรือ ไม่เห็นผล 
ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับผลบุญที่ทำมา และหนังหน้าของแต่ละคนนะคร้า

วันนี้มารีวิวแค่นี้ก่อน...แล้วเจอกันใหม่
บ๊าย บายค่ะ

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE