แต่งตาดำ สโมกกี้อาย ง่ายลืมมมม ทางนี้เร้ยจร้าาาา

FickaMakeup
by P.lovemakeup

สวัสดีจร้า เพื่อนๆชาวจีบันทุกคนเร้ยนะจร้า

เราไม่ค่อยได้โพสกระทู้สักเท่าไหร่เลย

แต่ติดตามสาวจีบันมานานแว้ววววนร้า....หลายเดือนอยู่

ฮาวทูนี้ เป็นครั้งที่ 3 แล้วจร้า

ครั้งนี้จะว่าถึงการแต่งตาแบบสโมกกี้อาย

สาวๆบางคนเมื่อนึกถึงการแต่งสโมกกี้อายจะต้องคิดว่ายากแน่ๆ

เพราะการแต่งสโมกกี้ คือการทำให้สีอายแชโดว์ ฟุ้งฟุ้งและก็ฟุ้ง 555

วันนี้ ฟิกเลยมีมีวิธีง่ายๆ มานำเหนอ เพื่อนๆดู

เพื่อเป็นแนวทางอีกทาง ในการแต่งตาแบบสโมกกี้ดู

มาเริ่มกันเร้ยดีก่าาา

Before     &     After

1. ใช้อายไชเนอร์เจล หรือ ดินสอเขียนขอบตาสีดำ วาดที่ขอตาบนและล่าง

โดยเริ่มจากหางตามาหัวตา ต้องการให้ตาโตแค่ไหน จัดได้เร้ยจร้า

2. ใช้อายแชโดว์สีดำ หรือ น้ำตาลเข้ม ทาทับลงบนเจลไลเนอร์

ไม่ต้องทาให้สูงมากนัก ทาให้อยู่ในเบ้าตาของเราก็พอ จร้า

3. ทำการเบลนอายแชโดว์ให้ฟุ้งสุดๆ โดยใช้แปรงที่หัวเป็นพุ่มๆ ตามภาพ

มาเกลี่ยให้สีอายแชโดว์ฟุ้งขึ้น ขั้นตอนนี้เป็นขั้นตอนที่สำคัญนะจร้า สาวๆ

4. ลืมตาส่องกระจก ดูกันหน่อยสิ๊ ว่าที่เบลนไปอะพอใจรึยางงงง

ถ้ายังไม่หนักพอ ก็เติมสีอายแชโดว์ได้ตามความชอบเร้ยยย

5. ใกล้เส็ดละ ง่ายไหมละ 555 แค่ติดขนตา ที่เรามี ตามชอบ

รอกาวแห้งงงงงง ก็ได้สโมกกี้อายแย้วววว

6. เช็คความกลมโต ของดวงตา เพื่อความคมกริบ

ด้วยใลเนอร์แบบ น้ำเลยจร้าาาาา

เป็นอันเสร็จสิ้น.......เย้!!!!

.
.
.
.
.
.
.
.
.

มาดูตอนเสร็จทั้งสองข้างกันดีก่าาา ^^

55555 หมดแย้ววววววจร้า

ขอบคุณที่ทนดูจนจบนะจร้าาา

ฝันดีจร้าาาา ทุกคน 

จนกว่าจะพบกันใหม่จร้าาาาาาา ^^

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
 สวยจังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง 
อ่านเข้าใจง่ายด้วยค่ะ แต่งสวยมาก ^^
แต่งตาสวยมากค่ะ อ่านแล้วเข้าใจด้วย

ขอบคุณสำหรับฮาวทูดีๆนะคะ 
 สวยมาก! เราทำแล้วมันแบบ.. ศพ 55555555555555
สวยอ่า ><
เซ็กซี่มากเลย
สวยค่ะ
สวยๆๆๆ ดูแต่งง่ายด้วยค่ะ ขอบคุณมาก
สวยมาก พรุ่งนี้ลองทำตามดูดีกว่า ขอบคุณมากค่าา 
 ง๊ากกกกกกกกกกก  สวยอ่า ตาดูsexyมากๆเลยค่ะ อยากแต่งออกมาให้ได้แบบนี้มั้ง แต่ทำไม่เคยได้สักทีค่ะ  แต่เดียวจะลองเอาวิธีของ จขกท ไปทำตามดูค่ะ  ขอบคุณมากจร้าาา 
สวยลื๊มมมม
สวยมากๆค่ะ  แร้วแลดูทำง่าย  ^^ ต้องลองไปฝึกทำบ้างละ  ขอบคุณนะค่ะ
 ออกมาแล้วสวยแซ่บมากกกก
สวยมากค่าาาาา เริ่ด !!!

เริ่ด

สวยมากกกกกกก ^^
แต่งหน้าสวยมากกกกก
สวยมากเลยจ้า
 สวยมากกกกกกกกกกกกกก ชอบ
 ขอบคุณ เพื่อนทุกคนที่สละเวลา มาเม้นให้เค้านร้า ขอบคุณจริงๆ เพื่อนๆในจีบันน่ารักกันมาก

ทำให้เค้ามี

กำลังใจ และสนุกกับการทำฮาวทูต่างๆออกมาให้เพื่อนๆได้ดู กันอีกต่อๆไปในอนาคต อิอิ 

เพื่อนๆสามารถไปดูคลิปที่เราแต่งหน้าครั้งนี้ เราอัดคลิปขำขำ

รับชมตามลิ้งค์ข้างล่างเร้ยจร้า 

.
.
.
.
.
.

www.youtube.com/watch

ขอบคุณมากนะคะ ง่ายสุดๆ >_<

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again