++กลุ้ม ถามผลิตภัณฑ์สมุนไพร รักษาสิว ดร.สาโรช

วันนี้เราไปรักษาสิวมาที่ ศูนย์บริการแห่งนึง เป็นตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของดร.สาโรช

เสียค่ารักษาเเละซื้อยามาใช้ยกเชตประมาณพันกว่าบาท ได้ยามาหลายตัวอยู่

และตอนนี้เป็นสิวอยู่ประมาณนึง ไม่ถึงกับมากแต่อยากให้หน้าใสทันก่อนเปิดเรียน

เรา search หาข้อมูลมา ผลของผู้ใช้ไม่กี่คนมารีวิวบอกประมาณนี้ว่า

ช่วงแรกจะเกิดอาการบวมแดงมากๆ คล้ายๆสิวเห่อ และไม่สามารถไปเรียนได้ต้องหยุดสักพัก

ประมาณเดือนนึง หลังจากนั้นแล้วหน้าจะลอกออก และใสๆมากๆๆ

ซึ่งเราค่อนข้างกลัว ผลกระทบตอนช่วงแรกมากๆ อาการคล้ายกับ "หน้าเบิร์น"เลย กลัวมาก
เราไม่ทราบว่าจะเป็นกับทุกคนไหม 
เเต่ตัวเเทนขายที่นั่นเขาก็บอกคล้ายๆกับคนที่มารีวิวในเน็ตว่ามันจะเห่อบวมแดง
แล้วค่อยๆลอกออกจึงจะหายขาด

คืนนี้เราเลยปรึกษากับเเม่ เเม่บอกว่าถ้ากลัวขนาดนั้นก็ไม่ต้องใช้หรอก

อยากรู้ข้อมูลจากคนที่เคยใช้จริงๆอะจ้า

ยังไงใครพอจะทราบข้อมูลอะไรก็ช่วยโพสบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆจากใจ
เราเคยใช้คะ ตัวแต้มสิวนี่แรงมากๆ เราดันใช้ทาทั่วหน้าจนขนาดหน้าบวมเป็นอาทิตย์ไปไหนไม่ได้เลยคะ
ขนาดเราเป็นคนดั้งโด่งนะคะ บวมจนหน้าเท่าดั้งเลยละคะ แบบต้องเอาเหล้าขาวมาทาตลอดวันเลย
ให้มันแก้พิษ แบบไม่เอาละคะยี่ห้อนี้ เข็ดจิงๆ!!
แถวบ้านเราเคยมีศุนย์อยุคะ ตอนนี้ปิดไปแล้ว...คนรู้จักเราก็ใช้ดร.สาโรช...ก้เห็นหน้าใสดีนะคะ คนทีเป็นสิวหนักๆ ก็ดีขึ้น
มันคงต้องใช้เวลารักษามั๊ง บวมนี บวมจริงๆคะ แตแปบเดียวก็ลอก แล้วก้ใสขึ้ืน
เราเคยใช้สบูเหลวล้างหน้าของเค้าอยู ก็ใช้ดีนะคะ :)

เราไม่เคยใช้ยาทาสิวเพราะหน้าเราไม่ค่อยมีสิวอักเสบ มีแต่สิวเสี้ยน

เคยเอายา ดร.สาโรช มาทาจมูกค่ะ ตอนนั้นเป็นสิว แต่ปรากฏว่าจมูกลอกมากกก

ลอกกระจายยยย ลอกแบบเป็นแผ่นๆเลยค่ะ เลยหยุดใช้ พอหน้าหายลอกปั้บ(นานเป็นเดือนเหมือนกัน) สิวเสี้ยนเราหายเลยค่ะ

จนทุกวันนี้แทบไม่มีเลย คือเอานิ้วลูบๆ ก็ไม่รู้สึกสากที่จมูกเลยอะค่ะ 

ใช้ผลิตภัณฑ์สาโรช ตอนแรกก็กลัวเพราะเห็นว่าใช้แล้วหน้าแดง บวม แต่ใช้จริงๆไม่บวม ไม่แดง แต่มีลอกแบบเป็นแผ่นๆ พอหน้าหายลอกก้ใสขึ้ืน
เราเป็นสิวเยอะมากๆ ขอย้ำว่ามากๆ ไปมาแทบทุกคลีนิค ครีมหรือสบู่ ไม่ว่าจะถูกหรือแพง มีแทบทุกแบรนด์ ใช้มาหมด แล้วพี่ชายเราฮอโมน ก็เหมือนเราเดี๊ยะ คือสิวเยอะ หน้ามันมากๆ เป็นๆหายๆ บางทีขึ้นแต่รอบๆปาก แล้วพี่ชายมาใช้ ดร.สาโรชอะ แรกๆบอกว่า สิวเยอะมากๆ ขึ้นจนไม่รู็จะขึ้นยังไง แดง แสบ ลอก สารพัด แล้วใช้ประมาณ2 เดือน มาเห็นหน้าพี่ชายอีกทีถึงกับงง คือ ใสมากๆ เงาเลยแหละ เราเลยมาลองใช้บ้าง แต่ขอบอกว่าดร.สาโรช คนที่ใช้คือต้องมีความอดทน เพราะมันจะทรมานแรกๆ แต่หายขาดแน่นอน ไม่ไช่รักษาที่ปลายเหตุ ไม่ไช่เห็นบวมๆแดงๆ แล้วกลัว จริงๆมันปรกติค่ะ ไม่ได้เป็นตัวแทนขายนะ คือใข้อยู๋ เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่เลยจ๊ะ^^
เราใช้ชุดฝ้าดีมากฝ้าจะหายแล้วแต่ แรกๆที ใช้คันหน้าแดงเป็นผื่นขึ้นแต่เราทนใช้เพราะรู้สึกหน้าขาวขึ้นเราใช้โลชั่นแก้แพ้ แทมชื้อทีร้านขายยาควบคู่กันขอบอกฝ้าจางมากแค่ส องสัปดาห์เอง
ใช้เหมือนกัน ตอนนี้หน้าบวมแดงและคันมาก ทำไงดี
ตอนนี้หายแดงแล้วค่ะ ใช้เวลา 2 อาทิตย์ ดูดีขึ้นมีสิวขึ้นบ้างนิดหน่อยตรงที่อุดตัน
เราอยากถามบ้างอะ เราใช้มาจะสองเดือนแล้วอะ แต่ทำไมหน้าเรายังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะ มันก้อมีสิวขึ้นมาน่ะประมาณเม็ดสองเม็ดอะ แต่หน้าก้อไม่แดง แล้วก้อไม่ตึงด้วย เป็นเพราะอะไรหรอมีใครรู้บ้าง ตอนนี้เครียดมาก
ลูกสาวของเราอายุ 17 ปีหน้าเป็นสิวและไปรักษาไม่ตำ่กว่า5แห่งเป็นคลีนิคด้านผิวหนังทั้งนั้นบางแห่งกดสิวรักษาก็ดีขึ้นแล้วเริ่มเป็นอีกเสียตังค์เยอะมากขอบอกตอนนี้รักษาที่ดร.สาโรช ตอนแรกหน้าแดง บวม มีสิวขึ้นเยอะมากเราเห็นยังถอดใจเลยแต่ลูกสาวเราเขาก็อดทนจะเหตุเพราะแม่เสียตังค์เยอะหรือเหตุเพราะคนขายบอกว่าหายแน่นอนแต่ต้องใจเย็น ๆ ตอนนี้เขายังไม่หายขาดมีสิวขึ้นบ้างและมีรอยแดงของสิวกำลังอยู่ในช่วงบำรุงหน้าอยู่เห็นแล้วน่าสงสารมากคนที่เป็นสิวเยอะถ้าหากหายเราจะบอกความคืบหน้าอ้อลืมบอกเหตุที่ใช้อีกอย่างคนที่เรารู้จักคนที่เขาใช้ดร.สาโรชอยู่ลูกสาวจึงเหมือนอยู่ในช่วงทดลองเพราะไม่รู้จะไปหาหมอไหนแล้ว
เราก็ใช้ ผลิตภัณของ ดร.สาโรชน์อยู่ มันเปนสบู่เหลวล้างหน้า ลดผดผืนบนใบหน้า ที่เเรกที่เรายังไม่ได้ไช้เราเปนสิวผดผืนเกิดง่ายมากเรารำคาญมันชอบขึ้นบ่อยๆ เราเลยไปสันหาผลืตภัณมาใช้ เเต่เพิ่งไช้เเล้ว ดีกับหน้าเรา ก็ของ ดร.สาโรจน์เนี้ยเเหละ ทีเเรกที่ไช้ก้ไม่ค่อยเห็นผลนะ ต้องใช้ไปประมาณ 2 อาทิตจะเริ่มเห็นผล ตอนนี้เราก็ใช้อยู่เริ่มหน้าใสเเล้วด้วยค่ะ เเต่ที่เราใช้มันเปงสบู่เหลวล้างหน้า สมุนไพรค่ะ ^_^
ตอนนี้ใช้อยู่คะ ใช้มาได้2 อาทิตย์แล้วค่ะ น่าบวมแดง และก็คันมาก ทำไงดีค่ะ หยุดใช้ หรือใช้ต่อดีค่ะ
บอกความคืบหน้าตอนนี้ลูกสาวใช้แล้ว 60 วัน หน้ายังมีสิวขึ้นอยู่และมีรอยแดงด้วยเขาให้ใช้ชุดรักษาสิวหน้าก็บวมแดงอีกแต่ใช้เวลาและจำนวนสิวน้อยกว่าครั้งแรกเมื่อมีการลอกของผิวหนังเขาก็ให้บำรุงต่อไปอีก 3 อาทิตย์แล้วนัดดูหน้าอีกครั้งตอนนี้สิวยังไม่หายหน้าก็ยังไม่สวยคนขายบอกว่าพี่รับรองผลหายเป็นสิวแน่นอนแต่เวลาใช้ผลิตภัณฑ์ของเขาอย่าใช้สินค้าของคนอื่นปะปน
เราเคยใช้ ตอนแรกๆมีอาการบวม ลอก บวมมากเหมือนไปทำจมูกมาเลย ปรึกษาพี่ที่เขาขสยให้ เขาให้เอานมสดประคบไว้ ผ่านไป2เดือรหน้าเราใสเลย ลืมบอกไปว่าเราเปนคนรุขุมขนกว้าง กน้ามัน มีสิวบ้างเล็กน้อย ทาแป้งไม่ติดหน้า อาการที่พุดมาตอนแรกดีขึ้นเยอะเลย ตอนนี้เรืมกลับมาใช้อีกแล้ว
ตอนนี้ลูกสาวใช้มา 90 วัน แล้ว สิวเริ่มลดลงหน้า่ก็เริ่มลอกใครเขาเห็นเขาก็ทักว่าเห็นหน้าแล้วรู้สึกคันหน้าแทนยังไม่สวยนะตอนนี้ หลังจากนี้ก็คงจะต้องมีการบำรุงเพราะหน้าใช้ชุดรักษาสิวมาเป็นครั้งที่ 3 แล้วเขาจะให้บำรุงตลอดคิดว่าคงจะดีขึ้นแต่เท่าที่เห็นก็ยังไม่สวยจ้า
เราก็เคยใช้มาแล้ว คือ ตอนแรก หน้าเรา ดำ และเป็นสิวอุดตัน หลังจากใช้ไป หน้าก็จะ บวม และ จะเป็นผื่น แดง ๆ แต่หลังจากนั้น ผื่นก็จะแตก ทำให้หน้าลอก แนะนำอย่า ตาก แดด และ โดนแดด เพราะจะยิ่งแสบ หลังจากนั้น สิวที่อุดตัน อยู่ ก็จะผุด ออกมา คือ เราต้องใช้ความอดทนนะค่ะ มันจะค่อย ๆ ออกมา อย่าไป บีบหรือแก เพราะมันจะเป็นรอยดำ
หน้าที่ลอก ก็ค่อย ๆ ผลัดเซลล์ ไป ถ้าคนที่ หน้าลอกแล้ว ของเราผู้ขาย แนะนำ ให้เราหยุดใช้ตัว ที่ทำให้หน้าลอก คือ ตัวสิว แล้วให้ใช้ ตัว ถนอมผิว ทา จนหน้าหายลอกเพราะ ถ้า หน้าเราแห้งลอก สิวมันจะไม่ผุดออกมา ถ้าหาำกเรายังไม่พอใจ คือ รู้สึกสิวยัง ออกมาไม่หมด ก็ใช้ตัวสิวต่อไป แล้วก็บำรุง หน้าจากที่ ดำมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
และ เป็นสิวอุดตัน ใช้รัย ก็ไม่หาย รับรองเลย หายหมด
เพื่อนทัก หน้าสวย เนียนมาก สิวไม่มีเลย
เราใช้แล้วสวย เราจึง บอกต่ออ่ะ
ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย นะ
แต่ของเค้า ดีจริง ๆ สบู่ล้างหน้า อ่ะ เราขาดไม่ได้เลย
วันที่ 2 มิ.ย.นี้ลูกสาวใช้ผลิตภัณฑ์ครบ 4 เดือน ขอบอกว่ายังไม่สวยเลย หน้ามีสิวและมีรอยเยอะมาก สรุปว่ายังไม่สวย
เย็นนี้ก็จะไม่ซื้อเครื่องสำอางยี่ห้อนี้แหละซึ่งมีบางตัวหมดคิดว่าจะใช้ยี่ห้อนี้ประมาณ 1 ปีหากไม่มีอะไรดีขึ้นก็จะไปรักษาที่อื่น
ใช้ม่2อาทิตย์กว่าแล้วยังไม่ลอกซะที ตอนนี้ใช้ไฮโกลล์กะดับเบิ้ลเคเค อะคะ
อยากทราบว่าต้องใช้ตัวไหนบ้างหนน้าถึงจะลอกพอดีว่าเป็นคนผิวมันมาก คะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ จาาก เจเจ

1.สบู่เหลวสูตรสำหรับผิวมันมาก  148 บาท 200  มล.

2. โลชั่นทาสิว                           260 บาท 60 มล. ( หากไม่มีสิวก็ไม่ต้องซื้อตัวนี้นะคะ )

3. โลชั่นทาฝ้าหรือรอยสิว จุดด่างดำ  460 บาท 60 มล. ( อันนี้หล่ะที่ทำให้หน้าแห้งแก๊ก อย่างเหลือเชื่อ )

หากเป็นสมาชิกเขาจะลดให้ 20-25 % ค่ะ  

ตอนนี้หน้าแดง เป็นผื่นๆหน้าก็บวม มันแพ้หรอค้ะ เพราะหนุใช้จะอาทิตแล้วค่ะ ตกใจกะหน้ามาก มันเหมือนคนแพ้เลย :'(

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again