เรื่อง ของคนคิ้วเข้ม มาก ถึงมากที่สุด ...

อยากจะขอคำแนะนำสาวๆ ที่คิ้วเข้มๆอย่างงี้ ทำอย่างไรให้คิ้วเราสีอ่อนลงบ้างค่ะ เพราะสีคิ้วเราเข้มมาก บางครั้งคนดูเราว่าเป็นคนหน้าดุไปเลยก็มี เราอยากขอคำแนะนำจากสาวๆหน่อยค่ะ ทำอย่างไรดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ :)
เราว่าสวยดีนะค่ะ....แต่ถ้าจะทำให้สีอ่อนลง
ใช้ มาสคาร่าคิ้วสีทองดู ที่ watson ก็มีขายนะค่ะ

แนะนำว่า ถ้าผมสีดำแล้วคิ้วสีนี้สวยดีค่ะคิ้วไม่ได้ทำให้ดุนะค่ะ
หน้าเรามีองค์ประกอบหลายอย่าง.....โดยส่วนตัวแล้วอ้อมเป็นคนหน้าแร๊ง
แต่พยายามหวานเหมือนกัน... แต่ด้วยตาที่แร๊งงงงงงง มันด๊อปไม่ลงจริงๆ
เลยพยาม เอาสีมาช่วยก็พอช่วยได้

แต่คิ้วที่เป็นอยู่สวยมากแล้วนะค่ะ
มาสคาร่าปัดคิ้วส่วนใหญ่จะเป็นสีน้ำตาลค่ะ ถ้าซื้อมาใช้อาจจะต้องใช้แบบฝุ่นสีเข้มกว่าปัดทับอีกรอบ
จริงๆ ถ้าแต่งหน้าสไตล์ ชมพู่อารยา หรือไม่ก็ พลอย นี่คล้ายเลยนะคะ
ใช่ค่ะตาม คห 2 เปิดมาดูผ่านๆ นึกว่าชมพู่น่ะค่ะ
 ขอบคุณคำแนะนำมากค่ะ แต่งหน้าทีไร คิ้วมีปัญหาทุกที หน้าเข้มไปซะหมด

พอดีจะเปลี่ยนสีผมด้วย หากผมออกสีน้ำตาล ก็ควรใช้มาสคาร่าสีน้ำตาลด้วยเลยใช่มั้ยค่ะ
คิ้วสวยมากค่ะ

ไม่ได้ยอนะคะ พูดจากใจจริง

คิ้วเข้มก็เป็นเอกลักษณ์ที่ดีนะคะ 
 บางทีลองย้อมผมสีน้ำตาลเเล้วคิ้วสีเค้มๆเเบบนี้ดูเลิศไปอีกเเบบนะจ้ะ น่าจะเด็กด้วยเเหละเน้ออออ
เราก็คิ้วเข้มค่ะ ไม่นานมานี้ไปทำสีผมมา สีบลอนด์ประกายเขียวหม่น
ปัญหาก็ตามมาคือคิ้วดำเข้มมาก พอทาสีน้ำตาลก็เข้มเข้าไปอีก ไม่เห็นสีน้ำตาลเลย
ยังออกดำอยู่ดี

แต่เราว่าถ้าไม่ทำสีผมก็ไม่เป็นไร
จขกท สวยอยู่แล้วค่ะ หน้าคมด้วย
 คิ้วเข้มเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราเข้มไม่พอคิ้วชนกันด้วย 555
เรากันออกนิดหน่อยตรงช่วงใต้คิ้ว ให้มันเป็นทรงมากขึ้น
เพื่อไม่ให้มันดูรกอะ จะได้แต่งหน้าง่ายๆ
 มาสคาร่าปัดคิ้ว ของยี่ห้ออะไรที่ใช้ติด ทนบ้างค่ะ 

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again