กลัวการได้ทำงาน ไม่อยากทำงาน กลัวทำไงดีคะ

0 29
 คือเราเป็นพวกที่แบบว่า อยากมีเงินใช้นะ แต่ไม่อยากทำงานเลย เพราะกลัว กลัวสังคมในการทำงาน กลัวทำงานพลาด กลัวทำไมไม่ได้ กลัวทำได้ไม่ดี กลัวมีคนอิจฉา

ถ้ามีคนสนิทๆชวนไปทำงานด้วย ก็กลัวอีก เป็นคนขี้เกรงใจไม่ค่อยพูด กลัวไปพูดผิดหูคนสนิทๆแล้วผิดใจกัน เราเป็นคนจินตนาการสูงมากเลย ชอบคิดเลยไปไกล

ตอนเด็กๆพ่อแม่เราคงเลี้ยงเราแบบลูกแหง่ จะบอกว่าจนถึงทุกวันนี้ ยังไปไหนมาไหนเองไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ กลัวสารพัด วิตกจริต กลัวโดนรังแก กลัวตกรถเมล์ กลัวโดนข่มขืน กลัวเยอะมากก 

เพราะถ้ามีคนจะมาทำร้ายเราเราคงสู้ไม่ได้ เราสูง 151 หนัก 40 ตอนนี้จะขึ้นปีสามละ ตัวกระจิ๋ยเลยใช่มั้ยคะ

เราจะแก้นิสัยแบบนี้ได้ยังไงคะ เราอยากหายจากความคิดแบบนี้ค่ะ

S-parn

S-parn

ชอบการแต่งหน้า รักในการแต่งหน้า

รักสวยรักงาม ทุกวันนี้ สวยขึ้นได้เพราะเป็นสมาชิกของจีบันนี่ล่ะค่ะ

FULL PROFILE