เตือนภัย!!! ร้านEstre de la dress โกงเเล้ว !!โกงอีก !!!! (มีรูป)

5 149
 วันนี้จะมาเตือนภัยสาวๆที่ชอบสั่งซื้อของทางอินเตอเน็ตหรือว่าทางอินทราแกรมนะคะ 
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวเราเองคะ
เรื่องมีอยู่ว่า

เราเล่น Instagram ไปเรื่อยๆ ก้บังเอิญไปเจอร้านขายที่คาดผมนี้ ชื่อร้านว่า Estre De la dress เจ้าของชื่อนุ่น เข้าไปดูของเเล้วถูกใจมาก เห็นมีดาราวัยรุ่นเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย (แนตตี้ สตรอว์เบอรี่ ชีสเค้กกับแพมแพม ดาราธิป) เเล้วก็มีรูปรีวิวอีกเยอะมากๆ สิ่งนี้ก็ทำให้เราใวไจ(มากๆ) และคิดว่าไม่มีการโกงเกิดขึ้นแน่ๆ

เราก็แอดไลน์นุ่นไปคุย ถามรายละเอียด เปลี่ยนที่ตกแต่งนู้นนี่ ยังงี้เท่าไหร่ บลาๆ ตกลงสั่งซื้อเป็นที่เรียบร้อย ด้วยความที่อยากได้เร็วๆ เลยโอนเงินให้คืนนั้นเลย นุ่นบอกว่า 2วันของก็เสร็จเเล้ว เราก็โอเค รอได้ เห็นว่าลูกค้าเยอะ เข้าใจ

พอผ่านไป3วัน ทักไลน์ไปว่าส่งของรึยัง นุ่นบอกว่าส่งเเล้ว เราก็คิดในใจพรุ่งนี้ก็คงถึงแหละ รออีกหน่อย

พอผ่านไป5วัน เริ่มเอะใจ ทักไปถามอีกที นุ่นบอกว่าเด่วตามให้ๆ พูดจาดีนะ สิ้นสุดการสนทนาก็หายเงียบไปกลับกลีบเมฆ 

พอผ่านไป 7 วัน ก็ทักไปถามความคืบหน้า นางก็บอกจะตามให้ งานยุ่งมาก เเล้วชอบพิมผิดๆถูกๆ บางทีพิมมาเป็นภาษาอังกฤษว่า'8fekn' เราก็งงเลยอะ พอพิมกลับไปว่า '?' ก็เงียบไปตอบ เเล้วพอพิมผิดไม่แก้ให้ด้วยนะคะ ให้เราไปถอดรหัสออกเองหรอ สุดท้าย.....หายตัวไปอีกเเล้วนะคะ

ผ่านไป 10 กว่าวัน เราเริ่มของขึ้น
  แค่ของแค่นี้ อะไรมันจะนานขนาดนี้ ผิดปกติเเล้วละ ก็เลยทักไปในไลน์อีก นางเองก็เริ่มของขึ้น เริ่มด่าไปรษณีย์ให้เราฟัง (ประมาณว่าส่งช้า ทำงานไม่ได้เรื่อง ไม่ส่งของให้ลูกค้า) 
  ไอเราก็รับฟังไป สิ้นสุดการสนทนาก็เงียบหายไปอีก 

จนผ่านไป2อาทิตย์ เคลียร์กันยากเย็นเหลือเกิน เลยโทรคุยกันเลย เราบอกว่า เราไม่เอาของเเล้ว มันนานมากๆ ขอแคนเซิ่ลของ เเล้วให้ปณ ตีกลับไปคืน เเล้วโอนเงินคืนเรา จะได้จบทั้งสองฝ่าย  รู้มั้ยคะว่านางตอบอะไรมา พ่อเป็นสส สั่งปิดได้ (ไม่รุ้สั่งปิดอะไร) เด่วให้ทนายไปที่บ้านเลยเเล้วเซ็นเอกสาร จะได้คืนเงินค่าของ แต่ต้องเสีย 50,000 เพราะนุ่นจดลิขสิทสั่งเเล้วห้ามแคนเซิ่ลของ
ป๊าดดดดดดดด
 อะไรมันจะเว่อปานนั้น ของที่เราสั่งมัน 3000 บาท ใครจะยอมเสีย 50,000  เเล้วได้ 3000บาทคืนคะ ไม่มีหรอกคะ

คุยอยู่ดีๆ สายก็ตัด พอโทไปก็ปิดเครื่อง อะไรกันเนี้ยยยย 

เราถึงกับอึ้งไปเลยอะ ทั้งๆที่เราจ่ายตังไปครบ แต่เรากลับไม่ได้ของเเล้วไปร้องเรียนร้าน แค่ที่คาดผมเรื่องไปถึงทนาย
 เเล้วดูผลที่ตอบกลับมา
 ไม่รู้จะพูดไงดีคะ เหนื่อยมากกกกจิงๆ ไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องเป็นราวขนาดนี้ ตอนนี้ก็คงจะเกือบ3อาทิตย์เเล้ว เราจิกทุกวัน แต่สุดท้ายก็เงียบหายไปทุกที

เราก็เลยลองค้นข้อมูลร้านนี้ในกูเกิ้ล เเละผลที่ออกมา
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.205004766206619.51454.202878866419209&type=3

https://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=124781&PN=1&title=facebook

ไม่ใช่เราคนเดียวที่โดน ยังมีอีกหลายคนเลยที่โดนแบบเรา ไม่คิดเหมือนกัน ร้านที่ดูน่าไว้ใจ(มากๆ) มีเว็ปไซต์ มีพรีเซ็นเตอร์ ทุกอย่างพร้อม แต่กลับทำแบบนี้ แย่มากๆ 

เราก็ไม่รู้จะได้เงินคืนมั้ย 
 ทวงเเล้วทวงอีกจนเหนื่อยอะ เพราะนางถูไถ่ได้สุดๆจิงๆ ยอมรับว่าเก่งเลยอะ

ก็อยากจะเตือนสาวๆที่ชอบซื้อของผ่านเวป หรือไอจี ว่าให้พิจารณาดีๆก่อนตัดสินใจโอนเงินนะคะ 
อยากจะเห็นหน้านาง พิมใน socialcam ว่า de la dress estre (หน้าก็ดูเป็นคนดีนะ
)

ช่วยแชร์กันด้วยนะคะ

decayurban

decayurban

FULL PROFILE