เตือนภัย!!! ร้านEstre de la dress โกงเเล้ว !!โกงอีก !!!! (มีรูป)

วันนี้จะมาเตือนภัยสาวๆที่ชอบสั่งซื้อของทางอินเตอเน็ตหรือว่าทางอินทราแกรมนะคะ 
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวเราเองคะ
เรื่องมีอยู่ว่า

เราเล่น Instagram ไปเรื่อยๆ ก้บังเอิญไปเจอร้านขายที่คาดผมนี้ ชื่อร้านว่า Estre De la dress เจ้าของชื่อนุ่น เข้าไปดูของเเล้วถูกใจมาก เห็นมีดาราวัยรุ่นเป็นพรีเซ็นเตอร์ด้วย (แนตตี้ สตรอว์เบอรี่ ชีสเค้กกับแพมแพม ดาราธิป) เเล้วก็มีรูปรีวิวอีกเยอะมากๆ สิ่งนี้ก็ทำให้เราใวไจ(มากๆ) และคิดว่าไม่มีการโกงเกิดขึ้นแน่ๆ

เราก็แอดไลน์นุ่นไปคุย ถามรายละเอียด เปลี่ยนที่ตกแต่งนู้นนี่ ยังงี้เท่าไหร่ บลาๆ ตกลงสั่งซื้อเป็นที่เรียบร้อย ด้วยความที่อยากได้เร็วๆ เลยโอนเงินให้คืนนั้นเลย นุ่นบอกว่า 2วันของก็เสร็จเเล้ว เราก็โอเค รอได้ เห็นว่าลูกค้าเยอะ เข้าใจ

พอผ่านไป3วัน ทักไลน์ไปว่าส่งของรึยัง นุ่นบอกว่าส่งเเล้ว เราก็คิดในใจพรุ่งนี้ก็คงถึงแหละ รออีกหน่อย

พอผ่านไป5วัน เริ่มเอะใจ ทักไปถามอีกที นุ่นบอกว่าเด่วตามให้ๆ พูดจาดีนะ สิ้นสุดการสนทนาก็หายเงียบไปกลับกลีบเมฆ 

พอผ่านไป 7 วัน ก็ทักไปถามความคืบหน้า นางก็บอกจะตามให้ งานยุ่งมาก เเล้วชอบพิมผิดๆถูกๆ บางทีพิมมาเป็นภาษาอังกฤษว่า'8fekn' เราก็งงเลยอะ พอพิมกลับไปว่า '?' ก็เงียบไปตอบ เเล้วพอพิมผิดไม่แก้ให้ด้วยนะคะ ให้เราไปถอดรหัสออกเองหรอ สุดท้าย.....หายตัวไปอีกเเล้วนะคะ

ผ่านไป 10 กว่าวัน เราเริ่มของขึ้น  แค่ของแค่นี้ อะไรมันจะนานขนาดนี้ ผิดปกติเเล้วละ ก็เลยทักไปในไลน์อีก นางเองก็เริ่มของขึ้น เริ่มด่าไปรษณีย์ให้เราฟัง (ประมาณว่าส่งช้า ทำงานไม่ได้เรื่อง ไม่ส่งของให้ลูกค้า)   ไอเราก็รับฟังไป สิ้นสุดการสนทนาก็เงียบหายไปอีก 

จนผ่านไป2อาทิตย์ เคลียร์กันยากเย็นเหลือเกิน เลยโทรคุยกันเลย เราบอกว่า เราไม่เอาของเเล้ว มันนานมากๆ ขอแคนเซิ่ลของ เเล้วให้ปณ ตีกลับไปคืน เเล้วโอนเงินคืนเรา จะได้จบทั้งสองฝ่าย  รู้มั้ยคะว่านางตอบอะไรมา พ่อเป็นสส สั่งปิดได้ (ไม่รุ้สั่งปิดอะไร) เด่วให้ทนายไปที่บ้านเลยเเล้วเซ็นเอกสาร จะได้คืนเงินค่าของ แต่ต้องเสีย 50,000 เพราะนุ่นจดลิขสิทสั่งเเล้วห้ามแคนเซิ่ลของ
ป๊าดดดดดดดด อะไรมันจะเว่อปานนั้น ของที่เราสั่งมัน 3000 บาท ใครจะยอมเสีย 50,000  เเล้วได้ 3000บาทคืนคะ ไม่มีหรอกคะ

คุยอยู่ดีๆ สายก็ตัด พอโทไปก็ปิดเครื่อง อะไรกันเนี้ยยยย 

เราถึงกับอึ้งไปเลยอะ ทั้งๆที่เราจ่ายตังไปครบ แต่เรากลับไม่ได้ของเเล้วไปร้องเรียนร้าน แค่ที่คาดผมเรื่องไปถึงทนาย เเล้วดูผลที่ตอบกลับมา ไม่รู้จะพูดไงดีคะ เหนื่อยมากกกกจิงๆ ไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องเป็นราวขนาดนี้ ตอนนี้ก็คงจะเกือบ3อาทิตย์เเล้ว เราจิกทุกวัน แต่สุดท้ายก็เงียบหายไปทุกที

เราก็เลยลองค้นข้อมูลร้านนี้ในกูเกิ้ล เเละผลที่ออกมา
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.205004766206619.51454.202878866419209&type=3

http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=124781&PN=1&title=facebook

ไม่ใช่เราคนเดียวที่โดน ยังมีอีกหลายคนเลยที่โดนแบบเรา ไม่คิดเหมือนกัน ร้านที่ดูน่าไว้ใจ(มากๆ) มีเว็ปไซต์ มีพรีเซ็นเตอร์ ทุกอย่างพร้อม แต่กลับทำแบบนี้ แย่มากๆ 

เราก็ไม่รู้จะได้เงินคืนมั้ย  ทวงเเล้วทวงอีกจนเหนื่อยอะ เพราะนางถูไถ่ได้สุดๆจิงๆ ยอมรับว่าเก่งเลยอะ

ก็อยากจะเตือนสาวๆที่ชอบซื้อของผ่านเวป หรือไอจี ว่าให้พิจารณาดีๆก่อนตัดสินใจโอนเงินนะคะ 
อยากจะเห็นหน้านาง พิมใน socialcam ว่า de la dress estre (หน้าก็ดูเป็นคนดีนะ)

ช่วยแชร์กันด้วยนะคะ

ร้านดูไม่น่าโกงเลยจริงๆค่ะ เพราะเห็นดารานางแบบหลายคนเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้
ช่วยแชร์ให้นะคะ...จะได้ไม่โดนหลอกกัน
ไม่น่าเชื่อ ร้านดูน่าเชื่อถือ มีพรีเซนเตอร์ดังๆ แต่กลับโกงกันหน้าด้านๆ

โหวตไม่ซื้อแน่นอนเว็บนี้ขอบาย ดาราการันตีก็ช่าง แม้ค้ามีเงิน จ้างดารามาถ่ายก็แค่นัน ถ่ายเสร็จ ดาราได้เงิน ก็จบ จะเอาอะไรกับผุ้บริโภคตาดำ ๆ 
 รูปพรีเซ็นเตอร์อะไรนั่น ไปหาเอาตาม Instagram ดาราหรือป่าวค่ะ 
ไม่น่าเชื่อว่าจะโกงเป็นอาชีพ ไปรวมตัว เอาเรื่องให้ได้นะค่ะ 
 เฮอะ พ่อเป็น สส 
พ่อเป็น สส แล้วมานั่งขายของทางเน็ตให้เหนื่อยทำไมว้า
รวยจะตาย สส น่ะ
 เคยเห็นร้านนี้แว๊บๆ

ฮ้าวววว ก็ว่าจะสั่งอยู่พอดีเลย เมื่อวานแวะเข้าไปดูเฮดแบรนมาในแฟนเพจ
...แต่ของเค๊าน่ารักๆทั้งนั้นเลยนะ
เฮ้ออออ..มีแบบนี้ด้วยหรอ??? งง

ดิฉันเป็น เจ้าของร้านนี้ เองคะ

ยังไง รบกวนติดต่อกลับมาด้วยค่ะ
เราเคยสั่งนะรอเป็นเดือนไม่ได้ของก็เลยขอเงินคืนก็พยายามตามจนถึงที่สุด คือกำหนดวันเลยแล้วก็โทตามตลอดจนได้เงินคืนครบใน2อาทิตย์ ก็จบกันไป แต่สำหรับเราเราพูดกับเค้าดีๆ แต่หลังๆมีโมโหบ้าง
คือสั่งของไปเค้าบอกว่าส่งมานานแล้วเราก็แค่บอกว่าถ้าส่งของแล้วเอาหลักฐานมา ผ่านมาเกือบเดือนก็ไม่ได้เลยขอเงินคืน แต่เค้าก็โอนคืนนะ แต่โอนไม่ครบเราเลยโทไปทวงมีการมาโมโห ด่าว่าเราหาว่าเค้ายังไม่คืนเงินทั้งๆที่โอนคืนแล้ว เราเลยบอกคุณไปหาหลักฐานมาแล้วดูว่าคุณโอนมาแค่เท่าไหร่ เท่านั้นละเค้าก็โอนคืนมาให้ใน4วัน แต่เราต้องใจเย็นมากๆอีกอย่างเราก็มีบอกเค้าไปว่าถ้าคุณไม่มีหลักฐาน เราจะเอาผิดทางคุณแค่นั้น 5555
ทุกคนคะ ลูกค้าที่สั่งของมาทางร้านก็ทำให้หมด จัดส่งให้ด้วย 

ถ้าใครไม่สบายใจก็มานัดรับของเอง ที่ห้องของคุณนุ่น

ขอโทษ คุณ Super Cherry คะ ที่บอกว่า รูปดาราอ่ะ ไม่หาตามเอาใน IG ตลกป้ะคะ? 

ถ้าไปหาเอาเองเเล้วเค้าจะเอาไปใส่ได้ไงล้ะ? ดาราจะไปใส่ของร้าน estre ได้ยังไง  

เเล้วคุณ I AM PALM อีก มีคุณพ่อเป็น สส เเล้วลูกทำงานไม่ได้หรอคะ? 

ให้นั่งอยู่เฉยๆกับบ้าน ขอเงิน อย่างงั้นหรอ? ตลกอ่ะ คิดแบบนี้ 5555 

เเล้วเนี่ยอ่ะค่ะ เจ้าของร้านก็มาโพส ถ้าข้องใจมาก ก็ติดต่อไปได้เลยค่ะ 
สามารถติดต่อสอบถามมาได้เลย ถ้าไม่ได้ความเป้นทำ ถ้าเราตัดสินใจจะโกง ..เราเองอาจเคยผิดพลาดพลั้ง เวลาทำอะไรต้องมีอดีต ดังนั้นเราเองก็ไม่ได้กังวลใจ ว่ามันจะต้องเกิดปัญหาแบบนี้เกิดขึ้น

เราไม่โกรธที่คุณมาโพสแสดงความคิดเห้นแต่คุณ ต้องการ ความรับผิดชอบทำไม่คุณติดต่อกับเราโดยตรงละค่ะ เลขพัสดุเรามีสามารถแจ้งได้เลย
ไม่ใช่เราปล่อยไม่ได้รับสินค้า

เราอัพเดตตลอดเวลา ดังนั้น ..ลูกค้าเ่าเมื่อก่อนเราต้องขอโทษจากใจ แต่ลุกค้าใหม่เราไม่เคยทำ.. ..

และก็ ทุกคนในร้าน ...ค่อนข้างกังวลและรอบคอบมาก อาจมีบกพร้องไปบ้าง แต่ยังไง เรายังยินยันเราพร้อมรับผิดชอบเสมอ

ดังนั้น

ขอประกาศตรงนี้ ในเวปทุกวเป ใครที่ไม่ได้รับความเป้นทำ ..ให้แสดงหลักฐาน และติดต่อมาทางเรา

เบอร์ นี้ 0819215524

หรือ ตามเราได้ ที่ office ..condo greene
www.estrevintage.com
lสามารถ ตามเราได้

ตลอดเวลา เรามีทีมงาน ที่สามารถช่วยคุณ จากสิ่งที่ผิดพลาด ได้ค่ะ
มีคนเอาไปลงในพันทิปแล้วนะคะ
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q12077638/Q12077638.html

อืมม มันไม่เกี่ยวว่าคุณเจ้าของร้านจะเป็นลูก สส.หรือเปล่า
แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า
ลูกค้าสั่งของนานมากแล้วแต่ยังไม่ได้รับสินค้า
พอลูกค้าจะขอเงินคืนคุณกลับจะส่งทนายมาฟ้องเรียกเก็บค่าเสียหาย 50000บาท
มันสมควรไหมคะ?
คุณเข้ามาโพสตอบแล้วน่าจะอธิบายนะคะว่าทำไมลูกค้าต้องเสียค่าปรับให้ทางร้าน
ในเมื่อลูกค้าสั่งของไปแล้วแต่ยังไม่ได้รับสินค้า
เราว่าคนที่ควรเสียค่าปรับน่าจะเป็นคุณเจ้าของร้านมากกว่านะคะ
ลูก สส ทำงานได้ค่ีะแต่ต้อง "สุจริต" โอเคนะ  
อ่านจากใน พันทิป เห็นว่ามีหลายคดีนะคะ 
หลักฐานเต็มๆ ยังมีข้ออ้างอีก "สารเลว" จบ!! ค่ะ
เคยอยากสั่งน๊า แต่เห็น คนไปเม้นใต้รูปเพียบเลยอ่ะ เราเลยกล้า ๆกลัว ๆ แต่ของเค้าน่ารักดีค่ะ ยอมรับเลยจ้า อยากให้คุณนุ่น ให้ความเป็นธรรมสำหรับทุกฝ่ายด้วยจ้า จะได้ไม่มีปัญหา ขายดิบขายดีจ้า
คุณนุ่นที่ว่าเป็นคนเดียวกับคู่กรณีเจ้าของเพจนี้รึเปล่าคะ

https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99-Ncvin-A-Lomo-Vinatge/202878866419209?sk=wall

ชะอุ๋ย  +_+"......................................  ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยนะคะแต่เห็นชื่อ de la dress Estre ที่อยู่ซ้ายมือ ข้างล่างรูปโปรไฟล์เพจนี้ มันคล้ายชื่อหัวข้อนี้อ่ะค่ะ

โนคอมเมนต์ค่ะงานนี้เพราะไม่เคยซื้อ

เป็นคนชอบซื้อของผ่านเว็บเหมือนกัน ต้องขอขอบคุณ จขกท.ที่มาเตือนค่ะ
เราเป็นลูกค้าพี่นุ่นค่ะ เราสั่งจริงซื้อจริง และรู้จักหลายคนที่สั่งจริงซื้อจริงใช้จริง ตอนสั่งอาจจะมีปัญหาบ้างเวลาพี่นุ่นตอบเฟซแชทแบบไม่เคลีย หรือไม่จดรายละเอียดของที่เราสั่ง แต่เรารีบใช้ พี่เค้ายืนยันว่าวันศุกร์เสร็จ(เราสั่งวันอังคารแล้วโอนเงินวันพุธประมาณนั้น) ซึ่งวันศุกร์ก็นัดรับของ และก็ได้ของครบถ้วน สวยงาม และพี่นุ่นก็น่ารักมาก คืองานเค้ายุ่งมาก และก็บริหารไม่ค่อยราบรื่น แต่เราก็โทรหา แชทหา เรื่อยๆ พูดกับพี่เค้าดีๆ พี่เค้าก็ตอบกลับดี แม้ว่าเราจะเปลี่ยนแบบ หรือสั่งเพิ่ม แล้วสื่อสารกันงงๆบ้าง เพราะงานเค้าเป็นงานครีเอท ไม่ได้มีแบบตายตัว. ถ้าถามเราเราว่าเป็นไปได้ที่ทางร้านอาจจะทำงานล่าช้า เนื่องจากออเดอร์เยอะ แถมโดนร้านอื่นที่ก็อปปี้ไอเดียเค้าไปแย่งซื้อวัตถุดิบเค้ามาหมดอีก. เราคิดว่าถ้าโทรเคลียหรือนัดคุยให้ชัดเจนก็น่่าจะกระจ่าง เพราะพี่เค้ามีฐานะอยู่แล้ว ไม่น่าจะใช่การตั้งใจโกงนะคะ น่าจะเป็นการบริหารที่ไม่ราบรื่น กับการสื่อสารที่ไม่ชัดเจนมากกว่าค่ะ. ยังไงคนที่ด่าร้านเค้าแรงๆและไม่เคยสั่งกับเค้าหรือไม่เคยฟังความอีกฝ่าย ก็ไม่น่าจะทำอย่างนั้นนะคะ เราว่าร้านไม่ได้มีเจตนาค่ะ. ไม่ใช่หน้าม้านะคะ ดูใน ig เราได้เลยมีรูปที่ใส่ของของร้านพี่นุ่นอยู่ค่ะ. ขอให้เคลียได้โดยดีนะคะ ^_^
มีกฎหมายข้อไหนไม่ทราบว่า สินค้ามีสิขสิทธิ์ ห้ามคืนของ

อย่าแถดื้อๆอย่างนั้น ไร้สาระ แล้วก็เอาทนายมาขู่ เอาจริงๆนะ

ทนายเค้าไม่เสียเวลามานั่งทำไรแบบนั้นหรอก เอาเวลาทำทำคดีใหญ่กว่านี้ดีกว่าไม๊

เอาใจช่วยว่า แจ้งความ เลยคะ เรียกสื่อมาด้วย

จะได้ดังกันเลย !!
อืมม ไปตามอ่านมาแล้ว..ดูหนักหนามากเลยนะนั่น =_= ยังไงก็ขอให้เคลียได้นะคะ
ไปอ่านเจอใน FB มีลูกค้าทวงของเต็มเลย -*-

พูดตามที่เห็นนะคะ ฮ่าๆ
อืมม จากที่อ่านมาก็แย่มากนะคะ =_=
มันเปงความจิงทั้งหมดค่ะ โดนหลอกมาตั้งแต่สิงหาคม 54 ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ บอกส่งแล้วก็รอ ทวงไปก็เงียบ ทำอย่างกับเราไม่จ่ายเงิน เงินก็เงินเรา ทวงก็เงียบ เซงมาก
คือเค้ามีหลายร้านใช่มั๊ยคะตามที่เราเข้าใจ. เราสั่งที่คาดผม font flora จาก de la dress estre 3อันเราก็ได้ครบ. ส่วนมากที่เค้าเบี้ยวคือพวกเสื้อผ้าป่ะคะ? จากร้านนี้เหมือนกันป่ะคะ หรือว่ายังไงเอ่ย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again