สอบถามเรื่องสอบกพ.

สมัครสอบกพ.เริ่มรับสมัครวันไหนค่ะ ต้องสมัครผ่านเน็ตหรือว่าสมัครด้วยตัวเองที่สำนักงานกพ.ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
 รีบสมัคร รีบจ่ายเงินนะคะ
เดี๋ยวจะไม่ได้ สถานที่สอบตามต้องการ 
อยากสอบปีนี้เหมือนกัน แต่สภาฯอนุมัติไม่ทัน ต้องรอปีหน้า เสียใจๆ >_<
 สภาฯ อนุมัติ ไม่ทัน หมายถึงยังไงอ่ะ
มันใช้ใบรับรองก่อนได้ใช่ป่ะคะ
เราก็จบปีนี้นะ แต่ขอใบรับรองได้แล้วอ่าคะ
หลังจากที่ได้ชําระเงินค่าธรรมเนียมในการสมัครสอบไปแล้ว และพิมพ์ใบสมัครและเลขประจําตัวสอบแล้ว
ระบบจะบอกว่าพิมพ์ใบสมัครที่มีเลขประจําตัวสอบลงในกระดาษ A4 เก็บไว้เป็นหลักฐานในการสมัครสอบ
ตรงนี้หมายความว่าเก็บหลักฐานในส่วนนี้ไว้จนถึงวันสอบใช่มั้ยค่ะ โดยที่เราไม่ต้องยื่นใบสมัครอีกที่สำนักงานกพ.รบกวนด้วยค่ะ

เก็บไว้ที่ตัวค่ะ เอาไว้ยื่นตอนสอบผ่านแล้ว ^^

สอบเมื่อไหร่คะ
อยากสอบถามว่า ในกรณีที่เราสมัครไปแล้ว เราสามารถจะเปลี่ยนสถานที่สอบได้ไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again