ชวนมาแกะกล่อง My beauty diary 7 days 7 mask กล่องเดียวมีเจ็ดสูตร ของถูกและดีแบบนี้ถูกใจ

9 15

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว Jeban

วันนี้จะมารีวิวของที่เพิ่งได้สอยมาเลยค่า
พอดีไปเดินเล่นที่ร้าน Karmart แถวบ้าน แล้วเจอของที่อยากได้มาสักพักแล้ว
คือเจ้าตัว My beauty diary mask นั่นเอง

ตัวนี้มีเข้ามาขายในเมืองไทยที่ร้าน Watsons สักพักแล้ว
แต่พอมาเจอที่ร้าน Karmart น่ีแอบกริ๊ดเลย
ก็มันถูกกว่ากันเกือบครึ่ง
เจอของดีและถูกแบบนี้เลยอดไม่ไหว รีบมารีวิวให้เพื่อนๆดูด่วนๆเลยจ้า

---ไอเทมนี้กิ๊บซื้อเองค่ะ---

แผ่นมาร์คหน้าของ My Beauty Diary ตอนนี้โด่งดังมากค่ะ
เป็นแบรนด์มาจากไต้หวัน ราคาไม่สูงมาก แต่คุณภาพใช้ได้เลย
มาสก์แบรนด์นี้จะแบ่งเป็น 2 กลุ่ม คือ
Natural Key Line คือมีส่วนผสมที่สกัดจากธรรมชาติแต่ยังมีส่วนผสมของน้ำหอม และแอลกอฮอล์ รวมอยู่ด้วย
อีกกลุ่มนึงคือ Luxury Line ซึ่งไม่มีส่วนผสมของน้ำหอมและแอลกอฮอล์เลย

ในกล่องนี้จะเป็นกลิ่นที่มาจาก Natural key line ค่ะ

ตัวที่กิ๊บสอยมานี้เป็น set จัดมาสก์ 7 ตัวมาไว้ในกล่องเดียวค่ะ
เลือกเองไม่ได้น้า เพราะทุกกล่องเหมือนกัน มีสีละ1 อันค่ะ

ราคาในเวบกล่องละ 325 บาท แต่ที่ร้านขายจริงๆ 163 บาทเองอ้ะ กริ๊ดๆๆๆๆๆๆ
ที่ Watsons ขายสองแผ่นก็ 105 บาทแล้ว
นี่มันคุ้มยิ่งกว่าคุ้มจริงๆนะ

แต่หน้าตากล่องจะไม่เหมือนกับที่ขายใน watsons
คาดว่า คงเป็นร้าน Karmart หิ้วเข้ามาเอง
เพราะเห็นที่กล่องมีเขียนว่ามาจากร้าน Mannings
ซึ่งเป็นร้านขายเครื่องสำอางค์คล้ายๆ watsons ของฮ่องกงค่ะ

ถามว่ากลัวเป็นของปลอมมั้ย ตอนแรกก็กลัวค่ะ เพราะว่ามันถูกมาก
แต่กลับมาเช็คจากในเนต ดูแล้วก็หน้าตาเหมือนของจริง
แถมถ้าเขียนว่ามาจาก Mannings
ก็ไม่น่าจะเป็นของปลอมได้นะคะ

แต่ถ้าไม่แน่ใจกลัวของปลอมก็ซื้อที่ร้าน Watsons ก้อสบายใจกว่าค่า

มาดูกันเลยดีกว่า ว่าในกล่องมีอะไรบ้าง

ในกล่องมีมาสก์

Strawberry Yogurt Mask

เหมาะกับผิวที่ขาดความชุ่มชื่น และมีริ้วรอยระยะแรก

Bulgarian white rose mask

มีส่วนผสมของ Bulgarian rose, ว่านหางจระเข้, แตงกวาสกัด
เพิ่มความผ่องใส กระจ่างใสให้ผิส และให้ความชุ่มชื่น
เหมาะกับผิวที่ดูหมอง ไม่เปล่งประกาย

Black Pearl

มีส่วนผสมหลักคือสารสกัดจากไข่มุกดำ ช่วยทำให้ผิวขาวและชุ่มชื่นขึ้น

Red Wine

มีส่วนผสมหลักคือสารสกัดองุ่นแดงเข้มข้น ช่วยกระชับผิวและลดจุดด่างดำ

Pearl Powder Mask

มีส่วนผสมของ amino acid วิตามินบี และสาหร่ายทะเล
ช่วยให้ผิวนุ่ม ดูสุขภาพดีและผ่องใสขึ้น

Japanese Cherry Blossom

มีส่วนผสมหลักคือสารสกัดจากดอกซากุระญี่ปุ่น
ช่วยฟื้นฟูและคลายความเหนื่อยล้าให้ผิวค่ะ

Apple Polyphenol

มีส่วนผสมหลักคือสารสกัดจากแอปเปิ้ล ดอกพู่ระหง และมะนาว
roselle acid, Hyaluronic acid
เหมาะสำหรับคนที่มีผิวผสม-ผิวมัน ช่วยผลัดเซลล์ผิว และกระชับรูขุมขน
และให้ความชุ่มชื่นกับผิว

วิธีการใช้ Mask

หลังทำความสะอาดหน้าแล้วก็ให้นำแผ่นมาร์ควางลงให้ตรงกับช่องที่เจาะไว้
ทิ้งไว้ 20-30 นาทีแล้วเอาแผ่นมาร์คออก ไม่ต้องล้างหน้านะคะ
ให้เอานิ้วมือทาส่วนผสมที่หลงเหลือบนหน้าให้ทั่วหน้า
ทิ้งให้ซึมเข้าผิวและบำรุงผิวตามขั้นตอนปกติ

ไม่ควรทิ้งแผ่นมาสก์ไว้นานกว่า 20 นาทีนะคะ
ไม่งั้นแผ่นมาสก์จะดูดซึมน้ำในผิวออกมา ยิ่งทำให้ผิวแห้งเข้าไปใหญ่

ตอนนี้ปลื้มมาก เลือกไม่ถูกเลยว่าจะใช้อันไหนดี เพื่อนๆละคะชอบใช้สูตรไหน

ขอบคุณข้อมูลจาก
https://www.chicsociety.com/my-beauty-diary-mask/
https://www.beautydiary.com.tw/en/allmask.htm

ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมนะคะ

Disclaimer: These products were bought by myself.
I am not affiliated to Beauty Diary and all opinions
expressed were wholly my own and were not influenced
by any companies in any way.

Skippyth

Skippyth

สวัสดีค่ะ กิ๊บนะคะ
ใช้ชื่อว่า SuperGiBZz หรือ skippyth ค่ะ
ชอบเรื่องเครื่องสำอางค์ แฟชั่น ของสวยๆงามๆ
เจออะไรดีๆก้ออยากจะแนะนำค่ะ

อยากรู้จักกันเพิ่ม ตามมาดูที่บลอคได้นะคะ
www.supergibzz.com
www.facebook.com/supergibzz
supergibzz @ instagram
http://www.youtube.com/user/SuperGiBZz

FULL PROFILE