แต่งหน้าแบบตุ๊กตาDollfie

อยากรีวิวเวปพี่จีนมานานแล้วตั้งแต่ได้เข้าเวปนี้มาแต่ว่า
และอยากที่สุดก็ตอนที่ประกวดแต่งเรดอายกันแง๊ๆๆๆๆๆๆกล้งก็เสีย

1ผมหน้าม้าเต่อๆยังไม่ยาว ตอนนี้ก็เริ่มยาวแล้ว ที่แต่งนี้ผมจริงนะคะไม่ช่ายวิกแง๊ๆๆเมื่อไรห่จะยาวซักที

2.กล้องดันเสียซะอีก ไม่ได้เอาไปซ่อมเลยกลัวแพง5555
เพิ่งซ่อมแล้วได้กล้องวันนี้ไม่เสียเงินซักบาทเออ...รู้งี้ไปซ่อมตั้งนานแล้นไม่น่าเลยแต่ก็ได้กล้องมาแล้ววันนี้ได้แล้วก็รีวิวซะเลย

วันนี้จะแต่งแบบตุ๊กตาDollfie ไม่รู้ว่าจะเหมือนตุ๊กตารึเปล่าหวังว่าคงจะชอบกันนะคะ

อุปกรณ์โบ๊ะๆๆบางอย่างก็ลืมถ่ายภาพรวมนะคะอิอิรีบไปหน่อยตื่นเต้นไม่ได้รีวิวมานานแล้วรีบๆนิดหน่อย บางอย่างก็ไม่ได้ใช้บางอย่างก็ไม่ได้ถ่ายรูปะเอาไว้ ขาดตพบกพร่งประการใดขออภัยด้วยนะคะ

ใบหน้าอันเปลือยเปล่าทาครีมแล้วนะคะอย่าลืมทาอายครีมด้วยน๊า... 

ลงเบสม่วงSmashboxเป้นเบสสิลิโคนช่วยทำให้หน้าเนียนเรียบ
ทาแล้วหน้าจะรู้สึก ลื่นๆ ไม่ค่อยออกสี
แต้มห้าจุดแล้วใช้นิ้วนางกับนิ้วกลางทั้ง2ข้างเกลี่ยรีบเกลี่ยนะเดี๋ยวจะเป็นขุยเกลี่ยแบบเร็วๆ

แล้วก็ใช้BB Magic Creamรุ่นใหม่มีกันแดดด้วย...ใช้แล้วหน้าเนียนเด้งมากมายเด้งๆๆๆเริ่ดแต่ไม่คุมความมันเลยนะคะ

บีบีเมจิคครีมไม่คุมมันเลยเคล็ดลับของสาวผิวผสมมันช่วงทีโซนก็ต้องนี่เลยใช้
เบสKISSควบคุมความมันได้ดีเลยทาไปเฉพาะตรงช่วงที่มันนะคะ
แต้มลงไปเล็กน้อยแค่นั้นตรงทีโซน
แล้วก็ตรงระหว่างจมูกกับแก้มทาเบสตรงหน้าแล้วอย่าลืมทาตรงคอด้วยนะเดี๋ยวหน้าขาวกว่าคอ

ทาคอนซีลเลอร์ให้ทั้วใต้ตาที่คล้ำและทาตรงช่างที่เป็นถุงใต้ตาโดยใช้แปรงเกลี่ย ทาเสร็จแล้วใช้นิ้วกดเบาๆให้สีกลืนกันทั่ว

แป้งฝุ่นVersaceมีวิ้งๆด้วยใช้พัฟแตะแป้งแล้วกดๆพัฟทั่วใบหน้าและคอกดๆให้เนียนๆอย่าถูนะจ๊ะกดๆให้เนียนๆ

ใช้แปรงปัดแป้งไปวนๆที่แป้งETUDE HOUSEรุ่นOn Screen วนที่แป้งแล้วก็มาวนๆที่หน้าอย่าลืมทาคอด้วยน๊า.... 

อายเชโดว์สีขาวประกายวิ้งและสีน้ำตาลประกายวิ้ง+ไฮไลท์วิ้งๆKOSE รุ่นลิมิเต็ด
และอายเชโดว์ETUDE HOUSEสีชมพูเบอร์PK003 

ทาไฮไลท์ตรงโหนกแก้มกลางหน้าผาก สันจมูกจะได้ดูโด่งๆ 
และก็ทาตามที่เป็นสีชมพูวงไว้นะคะหน้าจะได้ดูมีมิติ(ไม่ใช่มิติลี้ลับนะ)

1.ใช้อายเชโดว์โคเซ่สีขาวประกายช่องที่1 ทาให้ทั่วเบ้าตาแล้วก็เบลนๆไปถึงโหนกคิ้วแต่สีขาวจะเน้นตรงช่วงเบ้าตา 

2.ใช้สีชมพูวิ้งของอีทู้ดี้ทาลงไปตรงรอบพับของเปลือกตาจะเอาเข้มมากเข้มน้อยแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลจ้า

3.ใช้สีน้ำตาลวิ้งๆทาไปเน้นรอยพับตรงหางตาตามลูกสรเลยนะคะ 

4.ทาขอบตาด้วยสีขาวตรงหัวตาจนถึงกึ่งกลางใต้ตา ตามมาด้วยสีชมพูของอีทู้ดี้จากกึ่งกลางขอบตาถึงหางตาล่างตามลูกศร

ใช้อายไลน์เนอร์สีดำมีวิ้งๆของทิฟฟ่ากรีดจากหัวตาไปหางตาแล้วก็ตางขอบหางตาบนให้เขียนขอบตาตกๆหน่อยแล้วก็เติมหางจะได้ดูบ๊องแบ๊วแบบตุ๊กตา

1.ดัดตรงโคนขนตาเล็กน้อยไม่ได้ดัดให้งอนนะคะแต่โคนขนตาไม่ทิ่มลงแค่นั้นเองอย่าดัดงอนเดี๋ยวจะติดขนตาลำบากนะคะ

2.ใช้โคเซ่สีน้ำตาลมีวิ้งๆทาตรงขอบตาล่างตามลูกศรจาหหาตามากึ่งกลางตา 

ลืมๆก่อนติดขนตาเรามาทาแป้งม่วงก่อนดีกั่วคริๆๆ

ตามมาติดๆด้วยการปัดแก้มสีชมพูสีสวยมากมายของเอสเต้
วิธีการปัดแก้ม
คือยิ้มแล้วก็เอาแปรงมาวนๆตรงโหนกแก้มแล้วค่อยเบรนออกไปด้านข้างถึงขมับ
จะเน้นสีตรงโหนกแก้มชัดๆนิดนึงจะได้น่ารักแบบตุ๊กตา

จากนั้นก็ใช้กาวของMTIทาตรงขนตาแล้วก็เป่าๆๆนับ1-15ในใจช้าๆ(หรือดูว่ากาวเริ่มเหนียวรึยัง)
ให้กาวเริ่มเหนียวไม่แฉะและไม่แห้งจนเกินไป
ขนตาเบอร์316ยอดนิยมในหมู่พริ๊ตตี้,ดารา,เซเลบ(เว่อร์ไปม่ะแต่จริงนะเค๊อะอิอิเชื่อม่ะอิอิ)
ขนตาเบอร์316นี้ขายดีมากชอบขาดตลาดเวลาอิช้านไปทีไรหมดทุกทีหาซื้อยากมากต้องสั่งร้านที่ประตูน้ำแล้วถึงไปรับมา
อิช้านสั่งทีนี่ประมาณ5-6โหล(ใช้คนเดียวนะ)
บางทีถ้าหาไม่ได้ต้องไปขอซื้อแบ่งจากพี่ๆช่างแต่งหน้าที่รู้จักกันคะ
ขนตางามมากติดทีนี่สวยงามอิอิแร่ดม่ะอิๆถ่ายรูปตอนเป่าด้วยคริๆ

นี่คะอันนี้เป็นแบบซองกระดาษแล้วจะมีอีกแบบด้วยที่เป็นกล่องสีดำเหมือนกันเด๊ะๆ
รหัส316เหมือนกันแม่ค้าบอกว่าทำมาจากโรงงานเดียวกัน

วิธีติดคือมองกระจกมองต่ำคะมองลงไปข้างล่างจะติดง่ายกว่า
ติดขนตาจากหางตามาหัวตาแล้วก็ค่อยๆติดตรงกลางตาแล้วก็ไปตรงหัวตา 
สำหรับใครที่ถนัดใช้แหนบก็ใช้ได้นะคะแต่ว่าเราถนัดใช้มือมากกว่า
ขนตาจะพอดีกะรูปตาเค้าเลยอะไม่ต้องตัดแต่สำหรับใครที่ฐานขนตายาวกว่ารูปตาก็ให้ตัดตรงหางขนตานะคะ

ติดเสร็จแล้วก็รอกาวแห้งคะถ้ามันมีกาวสีขาวๆก็ไม่ต้องไปทำอะไรมันนะคะรอให้มันแห้งเดี๋ยวก็จะไม่เป็นคารบสีขาวคะ

ระหว่างรอกาวแห้งเรามาทาลิปกันดีกว่าคะ
เริ่มจากทาลิปกลอสปากเจ่อMagic Lip Tox ETUDE HOUSE
ช่วยลดร่องริ้วที่ปากได้นิดนุงด้วยนะคะทาแล้วเย็นๆหอมๆปากจะดูอวบอิ่ม 

ทากรอสชมพู๊ชมพูพิ้งๆBIOTHERM

พอกาวแห้งแล้วก็ดัดขนตาเล็กน้อยตรงโคนขนตาเช่นกัน 
ดัดนิดๆให้งอนพองาม หรือว่าใครอยากได้งอนๆก็ตามชอบเลยนะคะดัดได้ตามสบาย

จากนั้นก็ตามด้วยอายไลน์เนอร์วิ้งๆของทิฟฟ่าอีกรอบจะได้เนียนๆ
ปัดมาสคาร่าขนตาล่างเน้นปัดตรงกลางของขนตาล่างตาจะได้ดูกลมโตก็เป็นอันเสร็จพิธีการแต่งหน้า 

ขอแอ๊บแบ๊วหน่อยนะคะกำลังอินเทรนด์จะโดนแบนจากเจ๊เบียบรึป่าวน๊าอิๆๆๆ
กว่าจะทำได้ตั้งนานเลยนะคะมีความพยายามมากเลยนะ
คือเม้มทำแก้มป่องๆเม้มปากแล้วก้ทำตาโตๆยากมากมายเกร็งไปทั้งหน้า

นี่ๆๆใส่ชุดนี้จะได้ดูเป็นตุ๊กตาDollfie 

ลองไปเสริชหารูปดูจากGoogleตุ๊กตาตัวนี้ทรงผมคล้ายเราเลยอ่า
 เลยเอารูปมาแปะให้ดูคะ(อิอิกล้าเอามาแปะเปรียบเทียบนะ55รู้สึกว่าตุ๊กตาจะน่ารักกว่าเรานะ )

แต่งแบบตุ๊กตาต้องแอ๊บแบ๊ววว

อวดรูปก่อน

..เมื่อยหน้า.......แอ๊บมากไปหน่อยยย

รูปท้ายสุดปรับแสงแบบวอกๆจะได้ดูเหมือนตุ๊กตา

ขอบครที่เข้ามาดูนะคะช่วยกันติชมด้วยจ้าขอบคุณคะ

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base1.เบสม่วงSmashbox 2.BB Magic Cream 3.เบสKISS
  2. Foundation
  3. Concealer RMK
  4. Control color
  5. Powder 1แป้งฝุ่นVersaceมีวิ้งๆด้วย 2.แป้งETUDE HOUSE รุ่นOn Screen

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner tiffa
  3. Eyeshadow 1.KOSE รุ่นลิมิเต็ด 2.ETUDE HOUSEสีชมพูเบอร์PK003

Cheeks

1. Highlight KOSE
  2. Blush ESTEE PETAL101

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color BIOTHERMเบอร์36
  4. Lip gloss Magic Lip Tox ETUDE HOUSE
น่ารักเหมือนตุ๊กตาเลยอ่ะค่ะ..หน้างี้ใสกิ๊ง อิจฉาๆ อิอิ
แต่งหน้าน่ารักมากๆๆๆๆ ผิวสวยอีกตะหาก ^^
น่ารักกว่าตุ๊กตาอีกกกก

หง่ะ เหมือนตุ๊กตา เจรงๆ ด้วย .. หน้าตาน่ารักดีน่ะค่ะ พอติดขนตาปลอม ทำให้ดวงตาดูโดดเด่น... แอบชอบตากะปากของ Angel_pink  ค่ะ .. ตากลมโต กะ ปากแลดูสุขภาพดีมั่กๆๆ

กรี๊ดดดดดดด   หน้าใสมากๆๆๆ  เหมือนตุ๊กตาเลยค้า

สุดยอด ข้าพเจ้าตื่นแต่เช้ามาโจ๊ะกับ How to นี้ หึหึหึ เป็นคนแรกที่commentเสียด้วย ช้าอยู่ใย
สวยมาเลยค่ะ น่ารักมาก เป็นคนน่าตาน่ารักอยู่เเล้ว ผิวก็ดีและขาวด้วย
อ้าว... ปัดโธ่ นึกว่าจะได้เป็น comment แรก น่าแตกเลยทีเดียว แหะๆ หัวเราะกลบเกลื่อน
หน้าใสดีนะ
กรี๊ดดดดดด...........น่ารักมากอ่ะ...ชอบ ชอบบบ
ผิวเนียน หน้าเด้ง ขนตาเด้ง.....เริ่ด

อ๊ายยยย น่ารักจังค่ะ
เหมือนตุ๊กตาจริงๆด้วย

สวย ใส น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก มีแบบนี้อีกเป่าขอตัวดิ่

ชอบ ชอบ สวยแบบ ไม่เว่อร์ ดูดีอ่ะ แต่งตามบ้าง หุหุ 
เริ่มจากไปซิ้อขนตาก่อนเร้ย ว่าแต่กี่บาทอ่ะขนตาเนี่ยะ
---ขอบคุงคับ---
โหววว กะลังจาทำรีวิวนี้ อยู่เลยง้ะ เจอแบบนี้เข้าไปถอนตัวเลย ขาวน่ารักไม่พอ
น่ารักมากๆค่าชอบๆ หน้าใสมั่กๆ XD เคยแต่ง Dollfie เหมือนกันค่ะ แต่ว่าคนละแบบกัน เราเป็นแบบไม่ค่อยจะใสเอิ้กๆ
คุณตูนน์ค้าอยากดู Dollfie ของคุณตูนน์ด้วยค่า คุณตูนน์ก็หน้าใสมากๆเลยน้า
*ลืม*จะบอกว่าชอบสีปากมากค่าสีสวยจริงๆ
น่ารักมากมาย
อิจฉาจังงงงงงงงง
โอ้ววววว ขาวโอโม่อะไรเยี่ยงนี่..น่ารักมากเลยค่ะมีออร่าผุดออกมาจาก How to นี่ด้วยอ่ะ นับถือในความขาวใส กลับไปเราต้องไปซดไฮเตอร์บ้างอยากขาวใสแบบนี้อ่ะ
น่ารักจริงๆ อยากเอาไปให้ลูกเล่นจัง อิๆ ๆ
แต่งออกมาได้ใสและน่ารักมากค่ะ
หน้าใสอะไรเยี่ยงนี้

เออ น่ารักอ่ะ ขนาดไม่แต่งยังสวยเลย แล้วก็ผิวดีมากๆ ด้วย อิจฉา

ตุ๊กตาเดินได้ ว้าวววววววว จิงๆ จขกท. ไม่ต้องแต่งหน้าก็สวยแจ่มแล้วอ่า เหง่ะ อิจฉาวุ้ย
ไม่แต่งหน้าก็สวยแล้วอ่ะ ยิ่งแต่งยิ่งสวย อิจฉาๆๆ
กรี๊ด....น่ารักจังเยย.....
เหมือนอ่ะค่ะ ..  เบบี้ดอล  ตุ๊กตาน่ารัก น่าชัง
น่ารักจังเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again