น้ำผึ้งๆๆๆๆๆ

พอดีว่าเราไม่ทันสังเกตว่าน้ำผึ้งที่เรามันหมดอายุแล้วอ้ะค่ะ
แต่ว่าเราเอาน้ำผึ้งที่หมดอายุแล้วไปทำสครับปากค่ะ !!!!!!!!
ปากเราจะดำขึ้นไหมค่ะ? แล้วนำน้ำผึ้งที่หมดอายุไปใช้จะมีผลอะไรป่าวค่ะ?
เครียดมากเลย ;(

ไม่มั้งคะ
 น้ำตาลเป็นอะไรที่บูดยากเสียยากทีสุดแล้วค่ะ และในน้ำผึ้ง ก็คือน้ำตาลนั่นแหล่ะค่ะ เค้กสมัยอียิปต์ที่่มีส่วนประกอบของน้ำผึ้ง ทุกวันนี้ยังไม่เสียเลย
คิดว่าไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ แค่สารบางอย่างในน้ำผึ้งอาจเสือมลง เท่านั้นเองคะ
ไม่ เสีย มั้ง ค่ะ  เห็นเค้า ว่ากันว่า ไว้ นาน ยิ่งดี ( รึป่าว ไม่แน่ใจ)
 น้ำผึ้งเป็นอาหารที่ไม่มีวันหมอายุนะคะ
อ่านเจอมาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again