รีิวิว ผมบ๊อบหลากสไตล์ของเรา ให้สาวๆได้สนุกไปกับผมบ๊อบจ้า

หลังจากเคยมารีวิว ผมบีอบที่ตัดมา ได้ประมาณเกือบปี 
จนตอนนี้ วรรณยังถอดใจจากน้องบ๊อบไม่ได้
หลงเสน่ห์มันเข้าเต็มๆค่ะ ใครว่าตั๊ดบ๊อบแล้วน่าเบื่อทำได้ทรงเดียว
วันนี้ จะมารีวิว บ๊อบหลากสไตล์ที่ผ่านมาของวรรณจ้า

ทรงแรกที่เริ่มตัด บ๊อบประบ่า ใครอยากได้ทรงนี้ บอกช่างว่า อย่าไสล์จนบางเอาตรงปลายให้พอพองๆ พอแล้วนะคะ

พอเริ่มเบื่อทรงแรก ก็ไปหั่นขึ้นเป็นบ๊อบเทแต่ยังเน้นคอนเซปเดิมค่ะคือ สไลท์ ปลายพอพองๆเทเลยคางมานิ้วนึงค่ะ

อันนี้ตอนเริ่มยาวค่ะแอบไปสไลท์ความหนาออกนิดนึงบางลงมาหน่อยดูซอฟขึ้น

เบื่อๆก็หาผ้าพันคอ มามัดเป็นโบว์ผูกผมค่ะ น่ารักไปอีกแบบเวลาคิดอะไรไม่ออกก็เปลี่ยนลายผ้าไปเรื่อยๆ

หรือจะรวบเก็บด้านบนขึ้นไปแบบนี้ ก็ดูดีไปอีกแบบค่ะ  ง่ายๆแต่ก็ทำให้บ๊อบของเรามีอะไรมากขึ้น

เบื่อผมตรงแล้ว ก็ลองมาม้วนปลายดูมั่งค่ะ ม้วนลอนใหญ่ ตรงปลายเข้ากรอบหน้าก็จะได้อีกลุคนึง ^^

ทรงสุดท้าย ท้ายสุดหมาดๆ น้องบ๊อบม้า เทเล้กน้อย ไม่ได้ตั้งใจตัดม้าเต่อ จะเอาม้าปัด ช่างเอาม้าขึ้นสูงไปหน่อยค่ะเลยได้มา 55เพื่อนทักเป็นน้องคุณจินตหราไปละ

สาวๆหลายๆคนไว้ผมยาวมาก็นานไม่กล้าตัด กลัวเบื่อ กลัวทำทรงได้ไม่เยอะ มันอยู่ที่เราจะจัดการกับมันค่ะ แค่พกความมั่นใจแค่นั้น วรรณถือคติ สั้นได้ก็ยาวได้ชีวิตเราจะได้ทำสวยซักกี่ปี อยากทำไรก็ทำเลย ปีนี้เลยสนุกกะผมบ๊อบเนี่ยแหละค่ะ ^^มารีวิว ฝากไว้เป็นไอเดียเผื่อใครกะลังหาทรงผมอยุ่จ้า
สุดท้าย ทรงในคลิปสองคลิปนี้พยายามทำอีกให้เหมือน แต่ ทำทีไรไม่เหมือนเดิมเป็นทรง ลิมิเตทหมดแล้วหมดเลยขนาดเจ้าของทรงเองอยากกลับไปทำซ้ำทำออกมาไม่เหมือนเดิมเลย ^^  ไปละจ้าไว้มีทรงใหม่ๆจะมารีวิวิอีกน๊า

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
 น่ารักจังค่ะ
 ชอบมาก ๆ อยากจะบอกว่าตอนนั้นที่พี่วันมารีวิวทรงผม เค้าเซฟรูปพี่วันไปเป็นแบบด้วยอ่าา ชอบ ๆ 
 อยากตัดบ้าง
 น่ารักมากค่ะ
 สอนม้วนบ๊อบสั้นๆแบบนี้บ้างจิค้า
น่ารักจังเลยค่ะ ปกติเราว่าผมสั้นหรือบ๊อบจะแลดูเท่ๆ
แต่นี้มาอีกลุคเลย ดูหวานเหมาะมากๆ
แบ๊วจังเลยค่ะ
 น่ารักมากเลยค่ะ ><
น่ารักด้วยอีกเสียงนึงคะ ทำให้เราอยากตัดแบบนี้บ้างจัง ติดตรงที่หน้าเราอ้วนมากก อิอิ สวยคะสวย
น่ารักมากๆ หน้าเด็กมากค่ะ
น่ารักทุกทรงค่ะ
จขกท ผมสวย มีน้ำหนักด้วยแหละ
น่ารักมากเลยคะ
น่ารักคะน่ารัก เหมาะกับหน้ามาก
น่ารักมากเลยค่ะ เข้ากับหน้าดีมาก><"
เสียงน่ารัก ><
ขอบคุณทุกคนค่ะ มารีวิวเผื่อเป็นไอเดีย ส่วนหากใครหน้ากลม ทรงนี้ช่วยได้ค่ะแค่ตัดเลยคางมา ปิดแก้มและคางสองชั้นได้ดีเชียวเพราะวรรณก็หน้กลมมีคางสองชั้นด้วย 555
จขกท.น่ารักมากกกกกกกกกกเลยค่ะ ^O^

คนน่ารักทำผมทรงไหนก็น่ารัก เชื่อว่าตื่นมาหัวยุ่ง ๆ ก็ยังน่ารัก ^^

น้องน่ารักจังค่ะ ชอบแนวความคิดเรื่องผมของน้องมาก เซ็ตผมเก่งมากค่ะ
 เราชอบผมสั้นมากค่ะ  เราแก้มเยอะ หน้าบาน พึ่งทราบจาก จขกท ว่า ต้องไว้ยาวเลยคาง

ปกติตัดประมานคาง แล้วซอยปลายอีกตะหาก โอย พลาดมากก

กะจะก๊อบรูป จขกท (รูปแรก) ไปให้ช่างดูเลย อิอิ ทั้งสีและทรงเลยค่ะ 
Narak ahhh!!!
 แอร๊ยยย เจ้าของกระทู้น่ารักจังเลยค่ะ เค้าก็ผมสั้น ใมเค้าหน้าไม่หวานอย่างนี้ อิจฉา น่ารักจังเลยค่ะ
 ร้องเพลงเพราะมากๆ น่ารักด้วย กรี๊ด...หลงรักเลย

ตัดผมสั้นแล้วน่ารักจังค่ะ ดูแบ๊วๆใสๆ หน้าเด็กดีจัง

น่าร้ากมากกกก
 น่ารักดีค่ะ ชอบมาก อยากตัดมั้งแต่ผมไม่ค่อยสวยเลย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again