รีิวิว ผมบ๊อบหลากสไตล์ของเรา ให้สาวๆได้สนุกไปกับผมบ๊อบจ้า

หลังจากเคยมารีวิว ผมบีอบที่ตัดมา ได้ประมาณเกือบปี 
จนตอนนี้ วรรณยังถอดใจจากน้องบ๊อบไม่ได้
หลงเสน่ห์มันเข้าเต็มๆค่ะ ใครว่าตั๊ดบ๊อบแล้วน่าเบื่อทำได้ทรงเดียว
วันนี้ จะมารีวิว บ๊อบหลากสไตล์ที่ผ่านมาของวรรณจ้า

ทรงแรกที่เริ่มตัด บ๊อบประบ่า ใครอยากได้ทรงนี้ บอกช่างว่า อย่าไสล์จนบางเอาตรงปลายให้พอพองๆ พอแล้วนะคะ

พอเริ่มเบื่อทรงแรก ก็ไปหั่นขึ้นเป็นบ๊อบเทแต่ยังเน้นคอนเซปเดิมค่ะคือ สไลท์ ปลายพอพองๆเทเลยคางมานิ้วนึงค่ะ

อันนี้ตอนเริ่มยาวค่ะแอบไปสไลท์ความหนาออกนิดนึงบางลงมาหน่อยดูซอฟขึ้น

เบื่อๆก็หาผ้าพันคอ มามัดเป็นโบว์ผูกผมค่ะ น่ารักไปอีกแบบเวลาคิดอะไรไม่ออกก็เปลี่ยนลายผ้าไปเรื่อยๆ

หรือจะรวบเก็บด้านบนขึ้นไปแบบนี้ ก็ดูดีไปอีกแบบค่ะ  ง่ายๆแต่ก็ทำให้บ๊อบของเรามีอะไรมากขึ้น

เบื่อผมตรงแล้ว ก็ลองมาม้วนปลายดูมั่งค่ะ ม้วนลอนใหญ่ ตรงปลายเข้ากรอบหน้าก็จะได้อีกลุคนึง ^^

ทรงสุดท้าย ท้ายสุดหมาดๆ น้องบ๊อบม้า เทเล้กน้อย ไม่ได้ตั้งใจตัดม้าเต่อ จะเอาม้าปัด ช่างเอาม้าขึ้นสูงไปหน่อยค่ะเลยได้มา 55เพื่อนทักเป็นน้องคุณจินตหราไปละ

สาวๆหลายๆคนไว้ผมยาวมาก็นานไม่กล้าตัด กลัวเบื่อ กลัวทำทรงได้ไม่เยอะ มันอยู่ที่เราจะจัดการกับมันค่ะ แค่พกความมั่นใจแค่นั้น วรรณถือคติ สั้นได้ก็ยาวได้ชีวิตเราจะได้ทำสวยซักกี่ปี อยากทำไรก็ทำเลย ปีนี้เลยสนุกกะผมบ๊อบเนี่ยแหละค่ะ ^^มารีวิว ฝากไว้เป็นไอเดียเผื่อใครกะลังหาทรงผมอยุ่จ้า
สุดท้าย ทรงในคลิปสองคลิปนี้พยายามทำอีกให้เหมือน แต่ ทำทีไรไม่เหมือนเดิมเป็นทรง ลิมิเตทหมดแล้วหมดเลยขนาดเจ้าของทรงเองอยากกลับไปทำซ้ำทำออกมาไม่เหมือนเดิมเลย ^^  ไปละจ้าไว้มีทรงใหม่ๆจะมารีวิวิอีกน๊า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again