วิธีลดความอ้วนของ Cooper

การลดน้ำหนักของเราก็คือลดแบบลดปริมาณอาหารนะคับ จากน้ำหนัก 62 ตอนนี้เหลือ 54กิโลแล้วละคับ ในเวลา 2 เดือน 

นี่เป็นสูตรของเราที่ทำ ลองเอาไปทำดูกันนะคับ

1.ตอนเช้า   นมจืด หรือ ขาดมันเนย+ขนมปังโฮลวีต 2 แผ่น

2.ตอนเที่ยง เกาเหลาหมู หรือ ปลาก็ได้ ทานเยอะได้คับ จะ 2ชาม 3 ชาม ก็ได้

3.ตอนเย็น เม็ดแมงลักแช่น้ำเปล่า (ถ้าทานไม่ได้ให้แช่ในนมขาดมันเนยกะได้คับ แต่ห้ามแช่เมดแมงลักในน้ำหวานนะ ไม่งั้นอ้วนไม่รู้ด้วย) คือเม้ดแมงลักเนี่ยเมื่อมันโดนน้ำมันจะพองคับ พอเราทานมันจะทำให้อืดในท้อง และ กระเพาะเราก็จะมีของให้ย่อยด้วยคับ และมันก็ไม่ให้พลังงานใดๆ ถ้าหิวก็ทำทานได้เรื่อยๆ กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนคับ

4.ก่อนนอนดื่ม ชาใบมะขามแขกคับ (เพื่อลดน้ำตาลในเลือด คอเรสเตอรอลและทำให้ระบบขับถ่ายปรูีดปร้าด อิอิ)

****ในช่วงที่ลดเนี้ย เราไม่ทานขนมขบเคี้ยว น้ำอัดลม พวกของทอด ของหวาน ของที่มันๆ เลยนะคับ แต่ถ้าอดทนไม่ไหวจิงๆ ก็จะกินตอนเที่ยงอ่ะคับ เพราะเราต้องใช้พลังงานอยู่ เผาผลาญอยู่ แต่ตอนเย็นปุ๊ป ไม่ทานอะไรเลยนะคับ นอกจากเมดแมงลัก กะ ชาใบมะขามแขกอ่ะคับ

แค่นี้อ่ะคับ ไม่เสียสุขภาพ ไม่ต้องทานยา  อ้อ .... เราไม่ได้ออกกำลังกายนะ 5555 ถ้าออกกำลังกายได้คงลดเยอะ เราไม่รู้จะออกกำลังกายอะไรอ่ะ วิ่งก็กลัวน่องโต อิอิ ถ้าออกกำลังกายจะดีมากคับ สู้ๆนะคับทุกคน

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
จริงหรอคะ ดูไม่ยากเลย O__O
เดี๋ยวลองใช้บ้างค่ะ ขอบคุณมากกกกกกค่า
น่าสนใจมากก ><
น่าสนใจดีจังเลย.....ลองมั่งๆๆๆ
 ใช้ได้ผลยังไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะคับ จะดีใจม้ากมาก อิอิ
จขกท นน และ สูง เท่าไหร่คะ
โห แล้วมันลดได้กี่โลอะคะ
@amylittles เราสูง 165 คับ น้ำหนักตอนนี้ 54
@ginger^^ เราลดได้ 8 กิโลอ่ะคับ แต่ช่วงหลังๆเราก็ปล่อยบ้าง แต่พอรู้ตัวว่าเออเราปล่อยตัวก็จะมากินแบบนี้ ควบคุมไปเรื่อยๆไม่ให้มันขึ้นอ่ะคับ
น่าลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
น่าลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
 ถ้าออกกำลังกายด้วยน่าจะดีม้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก นะคับ
 ขอบคุณมากเลยนะคะ ต้องลองๆ กำลังพยายามลดอยู่เลยค่ะ ^^ 

ตัวเอง แล้วสัดส่วนอ้ะ ลดไหมเอ่ยยย ;)  อยากลองทำบ้าง

@Valerie  ลดนะคับ ขา น่อง พุง ต้นแขน มันก็ลดลงไปอ่ะคับ แบบกางเกงนี่จะเห็นชัดเลยจากเมื่อก่อนใส่แล้วมันคับตรงขา ตรงน่อง เด๋วนี้ หลวมลงเลยอ่ะคับ
ในความคิดของ คู นะคับ คูคิดว่าพอเราทานน้อยลง ไม่ทานพวกไขมันแป้งอะไรแบบเนี้ย มันก็เลยไปดึงไขมันส่วนอื่นมาเผาผลาญอ่ะคับ มันเลยลดลงทุกส่วนเลยอ่ะ แต่มันไม่กระชับนะคับ มันแค่เลกลงแต่ไม่ค่อยกระชับเหมือนคนที่ออกกำลังกายด้วย (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะคับ)

เราก็อยากทำแต่ไม่ีรู้จะลดส่วนไหนของหน้าท้องแล้ว แบบว่าแบนเลย แต่ขาใหญ่ลดยาก T^T

@poppap04 ถ้าเป็นปัญหาที่ขาใหญ่ก็ลองปั่นจักรยานลอยฟ้าครับขาลดลงจิงเพราะเราเคยทำมาเมื่อก่อน เราปั่นวันละ 1000 ครั้งครับ แต่ว่าพึ่งเริ่มทำก็ทำวันละนิดๆ จาก 100 ครั้งก็ค่อยๆเพิ่มไปทีละนิดแล้วต้องปั่นไวๆนะคับ แต่ถ้ามีข้ออ้างว่า ไม่มีเวลาทำ หรือ ขี้เกียจทำในช่วงเย็น ก็ให้ทำก่อนนอนครับ พอก่อนจะนอน   ก็นอนบนเตียงเลยคับ แล้วก็เอาหมอนข้างมารองสะโพก ยกขาขึ้นแล้วก็ปั่นๆให้ไวๆคับแบบนี้เราก็จะรู้สึกสนุกและก็สบายคับ พอทำแบบนี้เราก็จะเหนื่อยนิดๆ  ลดขาไปด้วย สนุกไปด้วย และทำให้หลับสบายด้วยครับเพราะเหนื่อยก่อนนอน 555+  ลองทำดูนะคับผม
เดี๋ยววันนี้จะเริ่มเลย  กินขนมปังโฮลวีตตอนเช้าช่วยได้จริงๆ เราก็เคยทำ  กะจะลดสัก 4-5 โลพอและ 

ฮึบๆ 

อุ้ย น่าสนจังค่ะคุณค้ปเปอร์
ไว้จะลองทำดูบ้างนะค่ะ ยิ่งเม็ดแมงลักเนี่ยของโปรดจอสเลยล่ะ อิอิ
จะได้หุ่นดีแบบคุ้ปเปอร์บ้าง อุอิ

น่าสนมาก  ตอนนี้ตัวจะแตกละค่ะ 555
อ้วนได้อีก  เดี๋ยวต้องลองซะแล้ว
 ต้องลองบ้างแล้ว ขอบคุณนะคะ ^^
อ่า ดูแล้วน่าสนใจมากๆเลยค่ะ ตอนนี้น้ำหนักไม่ไหวจะเคลียร์ T^T
แล้วจะหาซื้อเม็ดแมงลักกับชาใบมะขามแขกได้ที่ไหนอ่ะค่ะ?
ทานเมนูแบบนี้ทุก ๆ วันเลยหรอคะ เก่งจังค่ะ
อยากลดบ้าง พูดว่าจะลด ๆ มาสองปีแล้ว น้ำหนักก็เพิ่มแทน ไม่ลดเลย '-_-
 @00im00 เมดแมงลักก็หาซื้อได้ทั่วไปตามพวกร้านขายของแห้งทั่วไปคับ ส่วนชาใบมะขามแขกคือ มันเป็นใบมะขามแขกตากแห้งอ่ะคับ เอามาแช่น้ำร้อนซักพัก แล้วดื่มแต่น้ำมันคับผม

@Ly_Ly อืมก็ไม่ทานทุกวันคับ แต่เป็นส่วนมากจะทานแบบนี้ บางวันก็ให้รางวัลตัวเองคับ พอเราให้รางวัลตัวเอง เราก้จะมีกำลังใจทำต่อไป เหมือนอดทนมา6 วัน อีก 1 วันก็ให้รางวัลตัวเองอ่ะคับ แบบนี้กำลังใจมีเยอะขึ้นเลยอ่ะคับผม สู้นะคับ ลองดู
 จะเอาไปลองดูค่ะ กินแมงลักตอนเย็น 
เราก็ทำอยู่น้าาา กินให้น้อยลง จาก 56 เหลือ 52 ประมาณ3เดือนกว่าๆ
น้ๆหนักลงเร็วๆก็ไม่ดีน้า มันไม่ดีต่อสุขภาพเรา ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น