วิธีลดความอ้วนของ Cooper

11 38
การลดน้ำหนักของเราก็คือลดแบบลดปริมาณอาหารนะคับ จากน้ำหนัก 62 ตอนนี้เหลือ 54กิโลแล้วละคับ ในเวลา 2 เดือน 

นี่เป็นสูตรของเราที่ทำ ลองเอาไปทำดูกันนะคับ

1.ตอนเช้า   นมจืด หรือ ขาดมันเนย+ขนมปังโฮลวีต 2 แผ่น

2.ตอนเที่ยง เกาเหลาหมู หรือ ปลาก็ได้ ทานเยอะได้คับ จะ 2ชาม 3 ชาม ก็ได้

3.ตอนเย็น เม็ดแมงลักแช่น้ำเปล่า (ถ้าทานไม่ได้ให้แช่ในนมขาดมันเนยกะได้คับ แต่ห้ามแช่เมดแมงลักในน้ำหวานนะ ไม่งั้นอ้วนไม่รู้ด้วย) คือเม้ดแมงลักเนี่ยเมื่อมันโดนน้ำมันจะพองคับ พอเราทานมันจะทำให้อืดในท้อง และ กระเพาะเราก็จะมีของให้ย่อยด้วยคับ และมันก็ไม่ให้พลังงานใดๆ ถ้าหิวก็ทำทานได้เรื่อยๆ กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนคับ

4.ก่อนนอนดื่ม ชาใบมะขามแขกคับ (เพื่อลดน้ำตาลในเลือด คอเรสเตอรอลและทำให้ระบบขับถ่ายปรูีดปร้าด อิอิ)

****ในช่วงที่ลดเนี้ย เราไม่ทานขนมขบเคี้ยว น้ำอัดลม พวกของทอด ของหวาน ของที่มันๆ เลยนะคับ แต่ถ้าอดทนไม่ไหวจิงๆ ก็จะกินตอนเที่ยงอ่ะคับ เพราะเราต้องใช้พลังงานอยู่ เผาผลาญอยู่ แต่ตอนเย็นปุ๊ป ไม่ทานอะไรเลยนะคับ นอกจากเมดแมงลัก กะ ชาใบมะขามแขกอ่ะคับ

แค่นี้อ่ะคับ ไม่เสียสุขภาพ ไม่ต้องทานยา  อ้อ .... เราไม่ได้ออกกำลังกายนะ 5555 ถ้าออกกำลังกายได้คงลดเยอะ เราไม่รู้จะออกกำลังกายอะไรอ่ะ วิ่งก็กลัวน่องโต อิอิ ถ้าออกกำลังกายจะดีมากคับ สู้ๆนะคับทุกคน

Cooper

Cooper

FULL PROFILE