ใครเคยสัมภาษณ์งานที่เมืองไทยประกันชีวิตบ้าง

คือวันนี้มีคนโทมาบอกเราให้ไปสัมภาษณ์งาน บริษัทเมืองไทยประกันชีวิต ในตำแหน่งผู้ช่วยผู้จัดการ

และตำแหน่งที่ปรึกษาทางการเงิน เราอยากรู้ว่ามันเป็นงานเกี่ยวกับอะไรแล้วให้ทำอะไรบ้าง

เราไปหาข้อมูลมาหลายๆกระทู้มีแต่คนบอกว่าให้เราไปขายประกันกัน แล้วเรายังสงสัยอีกว่า

พอเราวางโทรศัพท์ไปซักพัก เขาก็โทรกลับมาอีกว่าเวลาเราไปถึงที่บริษัทแล้วให้โทรติดต่อหาเขา

โดยตรง เราว่ามันแปลกๆทำไมไม่ให้เราติดต่อกับบริษัทโดยตรงเหมือนบริษัทอื่นหว่าาาา
ขายประกันค่ะ ชัวร์ !!!
เรียกไปขายประกันแน่ๆค่ะ
เราเคยโทรมาเหมือนกันเพราะไปนิเทศในวันปัจฉิม
ซักพักก็โทรเรียกสัมภาษณ์ตำแหน่งพนักงานบัญชี
แต่เราไม่ได้จบเอกบัญชีมาเลยไม่ไปค่ะ

ถ้าไม่อยากขายประกัน....ไม่ต้องไปคะ

จริงค่ะ ยืนยันอีกเสียว่าแบบนี้ขายประกันชัวร์
กุ๊กก็เคยถูกเรียกน้า ตั้งแต่ตอนปี 2 ได้
โทรมาเรียกให้ไปสัมภาษณ์
ทั้งๆที่ยังไม่เคยไปสมัครงานที่ไหนเลย
(ก็ยังเรียนไม่จบนี่นา )

ขายประกันจ้า ชื่อตำแหน่งเนี่ยเค้าเอาไว้บังหน้าค่ะ

เค้าไม่บอกตรงๆว่าให้เราไปขายประกัน

และเราเคยโดนหลอกไปแล้ว เซงมากๆ
 ขายประกันค่ะ ตำแหน่งก็มั่วๆไปงั้นอ่าค่า
ไม่ต้องไปหรอกค่ะ  เสียเวลา ถ้าเราไม่ได้คิดจะขายอ่ะนะ

ของเราที่โทรมามาจากเว็บสมัครงานค่ะ
เราตั้งให้โชว์ให้ทุกคนยกเว้นพวกขายประกัน
แต่ก็ยังจะไปหาเบอร์เรามาได้อีก
(คิดว่าคงสมัครไอดีผู้ประกอบการแบบอื่นมาดู)
พอหลายๆทีเข้า รำคาญ เลยไปตั้งให้ไม่โชว์ ก็เงียบไปค่ะ
 ขอบคุณทุกความเห็นจ้าา ถ้าให้ขายประกันเราก็คงไม่ไปแล้วง่าาา 
เมื่อวานโทมาตามเช่นกันตำแหน่งที่ปรึกษาด้านการเงิน งงๆๆนะ นัดวันจันทร์นี้ไม่ต้องไปเนอะ..ถามเค้าแล้วว่าต้องเคาะประตุขายประกันไหมเค้าบอกไม่ งานนี้เหมาะสมหรอไม่ได้จบมาโดยตรงด้านการเงินเค้าบอกได้สบายมาก เอาไงดีน้อเรา
วันเนี๊ยเราก้อโดนโทรตาม นัดพรุ่งนี้บ่ายโมงแจังตำแหน่งงานที่ปรึกษาด้านการเงินเหมือนกัน ถ้าให้ไปขายประกันคงไม่ไปล่ะ
วันนี้ก็มีโทรมานัดให้ไปสัมภาษณ์เหมือนกันค่ะในตำแหน่งที่ปรึกษาทางการเงินก็เลยเข้ามาหาข้อมูลว่ามันเป็นงานประเภทไหนถ้าทุกคนบอกว่าเป็นขายประกันก็ไม่ไปเหมือนกันค่ะ
ทำไมเขาต้องมาหลอกเราด้วย ไม่เข้าใจเลย

บอกขายประกันตรงๆดิ มาโกหกทำไม? คนเราเสียเวลาเสียค่ารถ เสียหลายอย่าง เราก็โดนโทรมาวันนี้ ตอนแรกไม่เคยสมัครงานบริษัทเลย สมัครโรงพยาบาลด้วยซ้ำ ว่าแล้วแปลกใจเหมือนกัน ดีนะมาเซิทดูในเน็ทก่อน โทรมาพูดในโทรสับก็เร็วๆแทบๆไม่เข้าใจ แม่งงงงง
เค้าโทรมานัดพรุ่งนี้เหมือนกันที่ปรึกษาทางการเงินถ้าให้ไปขายประกันคงไม่ไปและ
ของเราโทรมาวันนี้เลยให้เราไปสัมภาษงานที่ปรึกษาทางด้านการเงิน ให้เราไปสัมวันพรุ่งนี้สงสัยให้เนาไปขายประกันชัวงันเราไม่ไปแล้ว
พึ่งโดนโทมาเมื่อกี้ค่ะ บอกสนใจให้ไปสัมภาษงานในตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านการเงิน แล้วที่บอกว่าพอไปถึงบริษัทให้โทติดต่อกับเขาโดยตรง คงจะเปนประมาณว่า การทำงานลูกโซ่น่ะค่ะ คือคนที่เปนหัวหน้าทีมยิ่งหาลูกทีมได้เยอะ หัวหน้าก้จะยิ่งได้เปอร์เซนต์เยอะน่ะค่ะ
ชัดเลยค่ะ โทรมาให้ไปสัมภาษณ์งาน ที่ปรึกษาทางการเงินเหมือนกัน โทรมาสองรอบ ว่าจะไปเเล้ว ดีนะที่มาอ่านในเน็ตก่อน มาหลอกกันได้
โทรมาหาเหมือนกันค่ะ ให้ไปสัมภาษณ์งานเป็นที่ปรึกษาทางด้านการเงิน ก้อเลยถามไปว่าต้องขายประกันด้วยป่าว เขาบอกว่าไม่ต้องขายคนละส่วนกัน ถ้าต้องให้ไปขายประกันคงไม่ไปหรอก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again