ใครเคยสัมภาษณ์งานที่เมืองไทยประกันชีวิตบ้าง

คือวันนี้มีคนโทมาบอกเราให้ไปสัมภาษณ์งาน บริษัทเมืองไทยประกันชีวิต ในตำแหน่งผู้ช่วยผู้จัดการ

และตำแหน่งที่ปรึกษาทางการเงิน เราอยากรู้ว่ามันเป็นงานเกี่ยวกับอะไรแล้วให้ทำอะไรบ้าง

เราไปหาข้อมูลมาหลายๆกระทู้มีแต่คนบอกว่าให้เราไปขายประกันกัน แล้วเรายังสงสัยอีกว่า

พอเราวางโทรศัพท์ไปซักพัก เขาก็โทรกลับมาอีกว่าเวลาเราไปถึงที่บริษัทแล้วให้โทรติดต่อหาเขา

โดยตรง เราว่ามันแปลกๆทำไมไม่ให้เราติดต่อกับบริษัทโดยตรงเหมือนบริษัทอื่นหว่าาาา
ขายประกันค่ะ ชัวร์ !!!
เรียกไปขายประกันแน่ๆค่ะ
เราเคยโทรมาเหมือนกันเพราะไปนิเทศในวันปัจฉิม
ซักพักก็โทรเรียกสัมภาษณ์ตำแหน่งพนักงานบัญชี
แต่เราไม่ได้จบเอกบัญชีมาเลยไม่ไปค่ะ

ถ้าไม่อยากขายประกัน....ไม่ต้องไปคะ

จริงค่ะ ยืนยันอีกเสียว่าแบบนี้ขายประกันชัวร์
กุ๊กก็เคยถูกเรียกน้า ตั้งแต่ตอนปี 2 ได้
โทรมาเรียกให้ไปสัมภาษณ์
ทั้งๆที่ยังไม่เคยไปสมัครงานที่ไหนเลย
(ก็ยังเรียนไม่จบนี่นา )

ขายประกันจ้า ชื่อตำแหน่งเนี่ยเค้าเอาไว้บังหน้าค่ะ

เค้าไม่บอกตรงๆว่าให้เราไปขายประกัน

และเราเคยโดนหลอกไปแล้ว เซงมากๆ
 ขายประกันค่ะ ตำแหน่งก็มั่วๆไปงั้นอ่าค่า
ไม่ต้องไปหรอกค่ะ  เสียเวลา ถ้าเราไม่ได้คิดจะขายอ่ะนะ

ของเราที่โทรมามาจากเว็บสมัครงานค่ะ
เราตั้งให้โชว์ให้ทุกคนยกเว้นพวกขายประกัน
แต่ก็ยังจะไปหาเบอร์เรามาได้อีก
(คิดว่าคงสมัครไอดีผู้ประกอบการแบบอื่นมาดู)
พอหลายๆทีเข้า รำคาญ เลยไปตั้งให้ไม่โชว์ ก็เงียบไปค่ะ
 ขอบคุณทุกความเห็นจ้าา ถ้าให้ขายประกันเราก็คงไม่ไปแล้วง่าาา 
เมื่อวานโทมาตามเช่นกันตำแหน่งที่ปรึกษาด้านการเงิน งงๆๆนะ นัดวันจันทร์นี้ไม่ต้องไปเนอะ..ถามเค้าแล้วว่าต้องเคาะประตุขายประกันไหมเค้าบอกไม่ งานนี้เหมาะสมหรอไม่ได้จบมาโดยตรงด้านการเงินเค้าบอกได้สบายมาก เอาไงดีน้อเรา
วันเนี๊ยเราก้อโดนโทรตาม นัดพรุ่งนี้บ่ายโมงแจังตำแหน่งงานที่ปรึกษาด้านการเงินเหมือนกัน ถ้าให้ไปขายประกันคงไม่ไปล่ะ
วันนี้ก็มีโทรมานัดให้ไปสัมภาษณ์เหมือนกันค่ะในตำแหน่งที่ปรึกษาทางการเงินก็เลยเข้ามาหาข้อมูลว่ามันเป็นงานประเภทไหนถ้าทุกคนบอกว่าเป็นขายประกันก็ไม่ไปเหมือนกันค่ะ
ทำไมเขาต้องมาหลอกเราด้วย ไม่เข้าใจเลย

บอกขายประกันตรงๆดิ มาโกหกทำไม? คนเราเสียเวลาเสียค่ารถ เสียหลายอย่าง เราก็โดนโทรมาวันนี้ ตอนแรกไม่เคยสมัครงานบริษัทเลย สมัครโรงพยาบาลด้วยซ้ำ ว่าแล้วแปลกใจเหมือนกัน ดีนะมาเซิทดูในเน็ทก่อน โทรมาพูดในโทรสับก็เร็วๆแทบๆไม่เข้าใจ แม่งงงงง
เค้าโทรมานัดพรุ่งนี้เหมือนกันที่ปรึกษาทางการเงินถ้าให้ไปขายประกันคงไม่ไปและ
ของเราโทรมาวันนี้เลยให้เราไปสัมภาษงานที่ปรึกษาทางด้านการเงิน ให้เราไปสัมวันพรุ่งนี้สงสัยให้เนาไปขายประกันชัวงันเราไม่ไปแล้ว
พึ่งโดนโทมาเมื่อกี้ค่ะ บอกสนใจให้ไปสัมภาษงานในตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านการเงิน แล้วที่บอกว่าพอไปถึงบริษัทให้โทติดต่อกับเขาโดยตรง คงจะเปนประมาณว่า การทำงานลูกโซ่น่ะค่ะ คือคนที่เปนหัวหน้าทีมยิ่งหาลูกทีมได้เยอะ หัวหน้าก้จะยิ่งได้เปอร์เซนต์เยอะน่ะค่ะ
ชัดเลยค่ะ โทรมาให้ไปสัมภาษณ์งาน ที่ปรึกษาทางการเงินเหมือนกัน โทรมาสองรอบ ว่าจะไปเเล้ว ดีนะที่มาอ่านในเน็ตก่อน มาหลอกกันได้
โทรมาหาเหมือนกันค่ะ ให้ไปสัมภาษณ์งานเป็นที่ปรึกษาทางด้านการเงิน ก้อเลยถามไปว่าต้องขายประกันด้วยป่าว เขาบอกว่าไม่ต้องขายคนละส่วนกัน ถ้าต้องให้ไปขายประกันคงไม่ไปหรอก
อ้าว สรุปขายประกันหรอกเหรอคะ??
เราอะไปมาแล้วรอบนึง แต่มันบอกแต่งกายไม่เรียบร้อย เรื่องแม่งเยอะว่ะ
แล้วก็นัดเราใหม่พรุ่งนี้ ถ้าเราได้ไปเราจะมาบอกนะ ว่าไอ้ที่ปรึกษาด้านการเงิน คือ?????????
แต่เราถามคนที่โทรมาละนะ ว่าถ้าให้ขายประกัน ตามบ้านไรพวกเนี้ย เซโน มันร้องว่า ไม่ใช่ๆๆ ลองดูๆๆ
วันนี้ก็โทรมานัดสัมภาษณ์ ตำแหน่งที่ปรึกษาทางด้านการเงิน เค้าพูดน่าเชื่อถือมากเลย ถ้าให้ขายประกันคงไม่ไปอ่ะ
โทรมาเหมือนกันค่ะให้ไปสัมภาษบ่ายโมงตำแหน่งที่ปรึกษาทางการเงินเราก้อเลยถามตอบกลับว่าขายประกันใช่ไหมเค้าก็บอกว่าไม่ใช่ค่ะทำงานในออฟฟิตเราก้องงทำไมต้องให้เราเตียมสมุดปากกาและก้อต้องอบรมด้วยแค่สัมภาษเฉยน่ะ ใครเคยไปสัมภาษมาแล้วรบกวนอธิบายให้ฟังหน่อยน่ะค่ะว่าตำแหน่งนี้คืออะไร
ไปสัมภาษณ์มาแล้วค่ะไม่ใช่การขายแน่นอนค่ะอาจจะมีลงพากสนามบ้างเล็กน้อยเพื่อหาประสบการณ์ในการทำงานเพราะเราจะได้นำประสบการณ์นี่ไปสอนน้องๆๆได้อ่ะค่ะๆ
ตำแหน่งมันก้อบอกยุแล้วว่าที่ปรึกษาทางด้านการเงินอ่ะค่ะมีที่ไหนค่ะทำงานได่เดือนละ5-6หมื่นอย่ามั่วแต่มาเชื่อคนอื่นโดยที่ยังไม่ลองเลยค่ะดิฉันไปมาแล้วอยากบอกว่ามันเจ๋งมาก
เดี่ยวจะมาเล่าให้ฟังคับ ผมจะไปสัมภาษณ์ ตอนเที่ยงนี้
น่าสนใจยุคับ รายได้เพิ่มขึ้นตามงาน แต่เขาไม่แจ้ฐานเงินเดือนให้ทราบ ส่วนสวัสดิการอื่นๆก้อน่าสนใจยุ
วันนี้ก็ถุกนัดไปค่ะ แต่ยังงงๆ ว่ามันคืออะไร กลัวที่เค้าจะให้เราไปขายประกัน สอบถามคนรุ้จักก็บอกว่างานขายประกัน ไม่รุ้จะเอาไงดี
โดนมาเหมือนกัน วันนี้เลยเลยแอ็ปๆไปว่า เดี๋ญวเข้าไป ฮ่าๆๆๆ ตกใจหมด ไม่เลยสมัครงานอะไรเลย เเต่เรียกไปสัมพาดงาน
โทรมานัดให้ไปสัมภาษณ์วันศุกร์นี้บ่ายโมงค่ะเตรียมเอกสารไปด้วยค่ะพอไปถึงแล้วให้เราโทรหาเค้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again