Review : Tony Moly Tomatox Brightening Mask มาส์กมะเขือเทศ!

9 12
  สวัสดีย้อนหลังวันสงกรานต์นะคะเพื่อนๆ
หายไปนานเลย ...กลับบ้านมาค่ะ
ที่บ้านเล่นเน็ตไม่ได้ (บ้านนอกจริง 555)
แต่ครั่นเนื้อครั่นตัวอยากทำรีวิวมากกกกกกกกก
พอกลับมาปุ๊ป...ขอจัดหนัก จัดเต็มค่ะ
สัญญาว่าจะเอาของที่ใช้อยู่มารีวิวให้หมดให้จงได้ในสักวัน 555

มาๆ พล่ามมาเยอะละ
วันนี้ขอนำเสนอ...มาส์กมะเขือเทศของ Tony Moly ค่ะ
ตัวนี้ก่อนตัดสินใจซื้อก็เพราะเห็นรีวิวเพื่อนๆ ในจีบันเนี่ยแหละ
ว่าดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ ใช้แล้วขาว
ไอ้เราดำปิ๊ดปี๋ ก็อยากจะขาวบ้าง อะไรบ้าง 
ก็จัดมาสิคะ 1 กระปุก...แต่ซื้อมานานมากแล้วอ่ะ
รู้สึกว่าตัวที่เอามารีวิวนี้จะเป็นตัวเก่า ซึ่งตอนนี้เค้า Re-Product ใหม่แล้วคร้า
แต่ไม่เป็นไร...คุณสมบัติที่ให้ยังคงเหมือนเดิมทุกประการ

มาๆ มาดูแพคเกจกันก่อนนะคะ

โอ้ว..รูปใหญ่จริงๆ อยากให้เห็นชัดๆ แฮ่ๆ
เหมือนมะเขือเทศจริงๆ มากอ่ะเพื่อนๆ นึกว่าลูกมะเขือเทศจริงๆ นะเนื่ย สีแดงสดมาก
น่ารักน่าสะสมอ่ะ (เนยสะสมแพคเกจน่ารักๆ อยู่แล้ว 555)

ชื่อเต็มๆ ของรุ่นนี้คือ "Tony Moly Tomatox Brightening Mask"
แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น..."Tony Moly Tomatox Magic White Massage Pack" แล้วค่ะ
(ดูแค่ชื่อนี่น่าซื้อมาก ตรงคำว่า "Magic White" เนี่ยแหละ 555)

ปริมาณ : 70 g.
ราคา    :  300-400 บาท

คุณสมบัติที่ระบุไว้ : 
( ตัวที่เนยเอามารีวิวเป็นรุ่นเก่านะคะ )
เป็นมาส์กเพื่อผิวขาวใสอย่างเป็นธรรมชาติ ด้วยสารสกัดจากมะเขือเทศ
มีเม็ด Oxygen Buble สารสกัดเข้มข้นจากมะเขือเทศ ช่วยให้ผิวกระจ่างใส เปล่งปลั่ง
โมเลกุลจากฟองอากาศเล็กๆ ช่วยขจัดสิ่งอุดตันรูขุมขนได้อย่างสะอาดหมดจด
ช่วยปรับสภาพผิวจากการถูกแดดเผาได้เป็นอย่างดี ให้ผิวกลับมาสว่างใสได้ดังเดิม
ช่วยลดรอยแดงสำหรับผิวแพ้ง่ายและมีรอยสิว และช่วยขจัดสารพิษให้กับผิวหน้าอีกด้วย
(คุณสมบัติเลิศเวอร์!!!)

แต่รุ่นใหม่จะเป็นมาส์กแบบนวดหน้าค่ะ ตัวที่มารีวิวนี้ไม่ต้องนวดแค่พอกทิ้งไว้เฉยๆ

........................................................................................................................................

ทีนี้มาดูด้านในกันบ้าง....

เปิดฝาออกมา....เป็นแบบนี้ค่ะ

โอ้ย..แสงเยอะไปนะคุณช่างภาพ มองไม่เห็นคำว่า "Tony Moly" ที่อยู่บนฝาปิดพลาสติกเลย
คือเปิดฝามะเขือเทศออก จะเจอฝาปิดพลาสติกสีขาวปิดไว้อีกชั้นนึงค่ะ
เพื่อป้องกันไม่ให้สิ่งสกปรกตกลงไปในเนื้อผลิตภัณฑ์นะคะ
ปล. ขออภัยที่รูปมองไม่เห็นค่ะ

..........................................................................................................................................

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันบ้าง....
(ขอย้ำอีกครั้งว่าอันนี้ตัวเก่านะคะ...ตัวใหม่จะไม่มีเม็ดแดงๆ แล้วค่ะ)

อันเก่าจะมีเม็ดแดงๆ แบบนี้ค่ะ...
(เนยซื้อมาดองอ่ะ...กว่าจะได้ใช้ เฮ้อ!)

วิธีใช้ :
หลังล้างหน้า เช็ดหน้าให้แห้ง แล้วพอกมาส์กให้ทั่วใบหน้า

ทิ้งไว้ 3-5 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด 

ความรู้สึกหลังใช้ :
ใช้ครั้งแรกรู้สึกคันหน้ายิบๆ ค่ะ
ไอ้เม็ดแดงๆ ที่เห็นเวลาป้ายไปบนหน้าแล้วมันจะละลายหายไปเลยค่ะ
และเนื้อผลิตภัณฑ์จะค่อยๆ กลายจากครีมเป็นเนื้อโฟมๆ ฟองๆ ค่ะ
ถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าผลิตภัณฑ์กำลังทำงานนะ 
ทิ้งไว้ 5 นาทีเป๊ะ..แล้วเนยก็ไปล้างหน้า
ปรากฏว่าหน้าขาวเว่อ ขาวจนเห็นได้ชัดเลยค่ะ ว่าขาวกว่าคอ!!
จนแฟนทักเลยค่ะ 

แต่พอใช้มาเรื่อยๆ อาทิตย์ละ 2 ครั้ง ด้วยความยากขาวจัด 555
กลับรู้สึกว่ามันเฉยๆ แล้วอ่ะ แบบไม่ได้ขาวแบบครั้งแรกแล้ว
ความรู้สึกเท่าเดิม ตั้งแต่ใช้ครั้งที่ 2 รู้สึกว่ามันไม่คันยิบๆ แล้วด้วย
แต่ไม่มีอาการแพ้เกิดขึ้นนะคะ...สิวไม่ขึ้น ผดไม่ขึ้นค่ะ

และตอนนี้ใช้จนใกล้หมดกระปุกละ
ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง สรุปว่า...
ที่เค้าเคลมว่าเห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ มันก็จริง
(แต่มันเห็นแค่ครั้งแรกครั้งเดียวนี่สิ....แว๊กกกกกกกกกกกก!!!)

สรุปว่า...ตัวนี้เนยให้คะแนน 3/5 ค่ะ
เพราะขาวขึ้นแค่ครั้งแรก แงๆ 
แต่ถ้าใช้หมดคงจะลองตัวใหม่...เผื่อเค้าจะปรับปรุงสูตรให้ดีกว่าเดิม อิอิ

ปล. ผลการใช้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลนะคะ บางคนใช้แล้วดีมาก 
ขึ้นอยู่กับสภาพผิวจริงๆ ค่ะ

จบแล้วคร่า...วันนี้มารีวิวแค่นี้ก่อน
บ๊าย บาย ค่ะ

(หน้างอนสุดฤทธิ์...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ)

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE