รีวิว ของจากคอร์ส วุฒิ-ศักดิ์ กะคำถามเล็กน้อย

0 13
รบกวนหน่อยนะคะ เพื่อนสาวทั้งหลาย

คือเราไม่ได้หาหมอสิวทำทรีตเม้นท์นานแล้ว เลยจำไม่ค่อยได้ว่าแต่ละหลอดเนี่ยมันทำไรมั่งอ่ะ

อันนี้เอามาจากในโบรว์ชัวร์นะคะ

ตัวยาละลายหัวสิว  หมายเลข 7

ยาทาก่อนล้างหน้า ให้ทาทั่วทั้งหน้าก่อนล้างหน้า 20 นาที เช้า-ก่อนนอน

แต่ถ้ามีอากาสอักเสบ แดง คัน ก่อนเวลา 20 นาที (ซึ่งถือว่าเป็นปกติ)

ให้ล้างออกได้เลยไม่ต้องทน และไม่ควรทาเกิน 20 นาที เพราะจะทำให้หน้าแห้ง

หมายเลข 5 เจลยา ฆ่าเชื้อสิว

ให้ทาทั่วใบหน้า หลังล้างหน้า เช้า-ก่อนนอน เพื่อรักษาและป้องกันการเกิดสิวใหม่

ตัวยาแต้มหัวสิวอักเสบ

เค้าบอกว่าหลอดเล้กสีเขียว ไม่แน่ใจว่าเป็นหลอดไหนค่ะ

ให้แต้มเฉพาะบริเวณที่สิวอักเสบ (แดง นูน เจ็บ) เช้า-ก่อนนอน

เมื่อสิวยุบให้เลิกใช้ และไม่ควรทาบริเวณกว้าง เพราะจะทำให้เกิดการระคายเคืองได้

ลบรอยดำ น่าจะเป็นหลอดที่ 2 มั้งคะ

ให้ทาทั่วหน้า ไม่ควรใช้แต่บางจุด

ทาก่อนนนอนหรือกลางคืนเท่านั้น

เพราะยากลุ่มนี้ทำให้เกิดผลหน้าใส ลดความหมองคล้ำด้วย

(ขนาดเล้กใช้ได้ 7 วัน ใหญ่ใช้ได้ 2-3 เดือน)

ส่วนบางตัว เช่น ยาสิวเสี้ยน หรือยา Antiblack เราไม่แน่ใจค่ะว่าเป็นตัวไหน

วานเพื่อนคนไหนรู้ช่วยเติมคำในช่องว่างให้ทีนะคะ

คือเราไม่ได้หาหมอสิวทำทรีตเม้นท์นานแล้ว เลยจำไม่ค่อยได้ว่าแต่ละเนี่ยมันทำไรมั่งอ่ะ

ไม่ต้องตอบทุกอันก็ได้นะคะ ใครจำเบอร์ไหนได้ ก็แบ่งปันความรู้กันหน่อย

เผื่อหมดคอร์ส จะได้มีข้อมูลซื้อยาเพิ่มค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สาวๆ

หมวย_แก้มป่อง

หมวย_แก้มป่อง

++ All or Nothing ++

FULL PROFILE