TRI-AKTILINE ครีมลดริ้วรอยที่กำลังมาแรง

เพิ่งจะได้มีเวลาว่างมานั่งอัพเดทไอเท่มใหม่ๆ กันเอง งวดนี้ขอยึดพื้นที่ให้กับเจ้าตัว Tri-Aktiline แล้วกัน เพราะมาแรงเหลือเกิน เดือนก่อนที่ได้มีโอกาสแวะไปเกาะอังกฤษเมืองผู้ดีกับเค้าเนี่ย ก็ไปเห็นเจ้าครีมลดริ้วรอยตัวนี้ กำลังฮอท วางขายกันที่ร้าน Boots คะ มาดูโฉมหน้ากันก่อน

เจ้าตัวนี้เค้าบอกว่าเป็น Instant Deep Wrinkle Filler คะ พูดง่ายๆ ภาษาชาวบ้านก็คือ เป็นครีมที่ทาแล้วจะช่วยลดริ้วรอยร่องลึกแบบทันทีทันใด นั่นเอง ไม่ว่าจะไปแถวระหว่างคิ้ว ใต้ตา ร่องแก้ม ทาปุ๊ป รอยเหี่ยวหายวับเหมาะสำหรับใช้ก่อนแต่งหน้า เค้าว่าหลังจากทาแล้วเนี่ย ริ้วรอยต่างๆจะตื้นขึ้นประมาณ 68% กันเลยทีเดียว แต่ก็ใช่ว่าประสิทธิภาพจะมีแค่ช่วงที่ทานะจ๊ะ เค้าว่าถ้ายิ่งทาต่อเนื่องกันเนี่ย ริ้วรอยก็จะค่อยๆตื้นขึ้นด้วย

ไหนลองดูซิว่า มันจะทำให้ริ้วรอยตื้นขึ้นได้อย่างไรกัน ตามที่หาข้อมูลเพิ่มความอยากได้ให้กับตัวเองเค้าว่า มันประกอบไปด้วยสาร Gatuline Expression เจ้านี่เป็นสารสกัดจากพืช ที่จะช่วยผ่อนคลายกล้ามเนื้อบนใบหน้าก็คือตามรอยกล้ามเนื้อเวลาเรายิ้ม หัวเราะ นั่นเอง ลำดับที่สองก็คือ Kombuchka PH Extract เป็นสารสกัดมาจากสาหร่ายที่เปี่ยมไปเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวหนัง ทำให้ผิวดูเปล่งปลั่งเนียนเรียบขึ้น และลำดับสุดท้าย Argineline เป็นเพปไทด์ (Peptide) ชนิดนึงที่จะไปทำให้ผิวของเราเสริมสร้างคอลลาเจนโดยธรรมชาติ และช่วยลดริ้วรอยบนใบหน้า

อ่านดูแล้วก็น่าลองมากๆ เสียดายไม่ได้ซื้อมาทดลองตอนนั้น เพราะช่วงนั้นสิวเห่อ (ก็เห็นบอกว่าเห่อทู๊กทีนี่หว่า) ไม่รู้ว่าร้าน Boots เมืองไทยมีขายกันหรือยัง ตอนนี้ยิ่งเหี่ยวๆ ริ้วรอยเริ่มถามหา เลยทำให้เจ๊อยากลองงงงงงง

เท่าไหร่คะ กำลังจะไปอังกฤษพรุ่งนี้ค่ะ
ไม่ได้แล้วจะต้องไปหาดู จดชื่อๆ
บรรยายซะอยากไปหาซท้อใช้เลยอ่ะมาดาม น่าลองมั่ก มั่ก
มาที่ไทยเมื่อไหร่ จะไปหามาลอง

เห็นมีวางขายในคิงเพาเวอร์ รางน้ำค่ะ เห็นตั้งบูธดิสเพลย์เล็กๆ อยู่ใกล้แคชเชียร์ เดินผ่านไปผ่านมาแต่ไม่ได้หยิบดูราคาค่ะ

TRI-AKTILINE
Instant Deep Wrinkle Filler £24.99

ราคาไม่เลวร้าย น่าลองอย่างแรง

นู๋อยากด้ายยยยย
จดๆๆๆๆ  อยากได้มาเลยอะพี่ปุ๊กกี้

น่าสนๆ

จะมาแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ELCA Thailand นำเข้าเจ้าค่ะมาดาม ไว้จะหามารีวิวเร็ววันนี้เด้อค่า
อยากได้สุดๆๆ
เห็นที่คิง พาวเวอร์ ที่สนามบินเหมือนกันค่า เคานเตอร์ตั้งอยู่โดดเดี่ยวเดียวดาย คิดจะซื้อแต่ไม่เคยเห็นมีคนมารีวิว เลยไม่กล้าเสี่ยง รอรีวิวเด้อค่ะเด้อ

เก็บข้อมูลด่วนๆ

เอามาลองเลยนะๆๆ

ซื้อแล้วจ้าแต่ ยังไม่ได้แกะใช้เลย ราคาประมาณ1340บาท ถ้ามีบัตรkingpower รู้สึกจะลดได้อีกนะถ้าจำไม่ผิด
ช่าย ๆ เคยเห็นในคิงพาวเวอร์ ราคาพันกว่าบาทนี่แหละ แต่ไม่ได้หยิบมาเพราะไม่รู้จักง่ะ

ป.ล. สบายดีกะเจ้า ปุ๊กซี่ล่ะสบายดีบ่
โอ้ว ELCA จะเอาเข้ามารึ น่าสน
สบายดีจ้า แมนนี่ เป็นจ๊ะได๋ บ่ได้คุยกันนานนม
มาไวๆ นะ จะรอถอย อิอิ
หุๆๆๆๆ
น่าสนมากมายอ่ะ
เพื่อนเป็นแอร์ซื้อมาใช้แล้ว เห็นว่ารอยย่นบนหน้าผากหายวับไปกับตา ไม่รู้จริงป่าว น่าลองจัง

รอค่ะๆๆๆ

เจง ๆ เหรอ เพิ่งเข้า web นี้ครั้งแรก
เค้าหน้ายับมาก ๆ เลย จามีอาไรมาช่วยเค้ามั๊ยอ้า
เค้าว่าดีกัน ต้องรีบไปลองซื้อมาใช้ดูซะแล้นนน
มีขายที่ไหนบ้างเอ่ย ราคาเท่าไร ?????

แท่แน่ๆๆ เค้าว่าดีจริงๆๆๆๆ
เค้าไปเดิน central มา หาไม่เจออ่า T - T
เค้ามามีที่ boots ที่อังกฤษ ต้องฝากใครซื้อดีหว่า
อยากลอง
มีใครรุ่ราคามั๊ยคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again