สาวจีบันๆคนไหน เคยไปกดเงินต่างประเทศ โดยใช้บัตรเดบิตมั้งมั้ยค่ะ

ตามหัวข้อเลยจ๊า พอดีเราอยากรู้ว่าบัตรเดบิตสามารถไปกดเงินที่ต่างประเทศได้มั้ยค่ะ เพื่อนๆเคยไปกดกันมั้งมั้ยอ่ะ
 เคยจ้า กดได้จ้า แต่ว่าบัตรจะต้องเป็น Visa Plus แล้วก็กดที่ตู้ที่รับ Visa Plus เหมือนจะโดนชาร์ตประมาณ $3 ตอนกดแล้วก็หักจากธนาคารที่ไทยประมาณ 300  แต่นานแล้วอ่ะ 4 ปีก่อนจ้า ถ้าอัพเดทหน่อยรอความเห็นต่อไปจ้าา ^^

กดได้ค่ะ แถมรูดได้ด้วยค่ะ  แต่ถ้ากดเงินจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดด้วยนะคะในแต่ละครั้ง อย่างที่อเมริกาก็จะคิดค่าธรรมเนียมการกดเงินประมาณครั้งละร้อย ประมาณนี้แหละค่ะ แต่ถ้ารูดนี่รู้สึกว่าไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย รูดแบบสบายๆ จ้า

เหมือน คห 2 อะค่ะ กดแล้วโดน charge fee แต่รูดแล้วไม่โดนจ้า (ที่เมกานะ) บางที่ให้ cash back ตอนรูดได้ด้วย ชอบเลยยย 
 คอนเฟิร์มว่าได้ทั้งรูดและกด แต่ถ้าจะกดเงินอย่างงนะคะ เพราะ ถ้าเป็นอเมริกา มันจะมีให้เลือกว่าบัญชีในไทยเราเป็น checking หรือ saving ดูดีๆ นะ
เอาvisa รูดไม่เสียค่ารูดเลยอ่า ที่เกาหลี
 เราใช้บัตรเมกาเป็นมาสเตอร์การ์ด กดที่ไทย เสียตามนั้นแหละ แต่รูดที่ธนาคารไม่เีสีย แต่ได้เรทต่ำกว่าบัตรเครดิต (ธนาคารบอก)
ขอบคุณมากค่ะ ที่นี้ก็ไปเที่ยวช้อปปิ้ได้อย่างสบายแหละ ^ ^
เดี๋ยวเวลาไปเที่ยวจะเอาไปใช้บ้าง
ตั้งแต่ทำมายังไม่เคยไปใช้ต่างประเทศเลยคร้า ดีจัง ที่นี้จะได้ไปใช้บ้างแหละ
กดได้จ๊า เราเคยไปกดมา ก็มีเสียค่าธรรมเนียม จำไม่ได้ตอนนั้นเสียไปกี่บาท ไปใช้มาหลายปีแล้วเหมือนกันค่ะ ลองไปถามรายละเอียดที่แบงค์ก็ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again