ใครเคยจัดฟันที่ ' โรงพยาบาลมหาราชนครศรีฯ ' บ้างคะ

ราคาเท่าไหร่คะ เบิกได้รึเปล่า
ต้องจ่ายเต็ม หรือ จ่ายแค่ครึ่งเดียวคะ ??
 อ่า น่าจะเหมือนโรงพยาบาลรัฐที่อื่นนะคะ  ต้องดูว่าใช้สิทธิ์อะไรอ่ะค่ะ ส่วนราคานี่รอผู้รู้จริงมาตอบอีกทีเนอะ
เราเคยถอนฟันค่ะ เบิกได้  แต่พี่สาวเราบอกว่าถ้าเป็นพวกผ่าตัดหรือจัดฟันอาจจะเบิกไม่ได้ค่ะ  เพื่อความแน่ใจไปถามที่ รพ.อีกทีนะจ๊ะ
คนคอนรึนี่......หมิวก็คนนคร  จัดฟันอยู่เหมือนกัน....แต่จัดกะหมอวรศาสตร์อ่ะ(รู้สึกว่าถ้าเป็นการทำฟันเพื่อความสวยงามจะเบิกไม่ได้นะค่ะ....เมื่อก่อนเคยจะไปรักษารากฟันแต่คิวนานเกินเลยไปรักษาที่คลินิกแทน)
เราเคยจัดจ้า รอคิวนานมากกกกกกกกกก !!
ราคาเคลียร์ช่องปาก + X-ray 800 บาท
แต่ถ้าต้องอุดฟันไม่แน่ใจว่าเท่าไร
Ps. เบิกไม่ได้นะ จัดฟันอ่า *

ติดเครื่องมือเบ็ดเสร็จ 6800 บาท
ต้องหาเวลาว่าง จันทร์-ศุกร์ เปลี่ยนยางครั้งละ 800 บาท
คิวนานมากกกกกกกกกกก เช่นเดิม -*-

อีกอย่างหมอจัดฟัน คือ หมอปกาญจน์
จะไม่เน้นถอนฟัน ฟันบาน ฟันเหยิน สุดๆ ><

เราต้องย้ายไปคลินิกหมอวรศาสตร์
ตอนนี้ก็ต้องรอจัดใหม่อีกรอบ T^T
เปลืองตังสุดๆเลย แนะนำว่าไปคลินิกเลยดีกว่า
ช่วยบอกขั้นตอนของการติดต่อที่โรงพยาบาลหน่อยจะไปจัดฟันที่นั้นอ่าค่ะขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
ช่วยบอกขั้นตอนของการติดต่อที่โรงพยาบาลหน่อยจะไปจัดฟันที่นั้นอ่าค่ะขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
อย่าดัดเด็ดขาด กะหมอปกาญเลี้ยงไข้ ดัดมา5ปีไม่ดีขึ้นเลย
อยากรู้ที่อยู่คลีนิคหมอวรศาสตร์ค่ะ ใครรู้เบอร์โทรบอกหน่อยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again