Review : ลิปสติกสีส๊ม...ส้ม...จาก in2it!!!

32 31
 สวัสดีค่ะเพื่อนๆ 
วันก่อนเนยเพิ่งมารีวิวลิปสติก 3 สีสวยๆ จาก ZA ไป
ก็มีเพื่อนๆ ตบะแตกไปซื้อตามกันหลายคนทีเดียว
เพราะอดใจไม่ได้ สีมันสวยจริงๆ ราคาก็ถูก...
รู้สึกว่าตอนนี้มีโปรเหลือแท่งละ 179 บาทเองค่ะ.....

จากที่รีวิวไป 3 สี..โทนส้มกับชมพู
มติจากเพื่อนๆ เป็นเอกฉันท์ว่าเนยทาสีส้มแล้วหน้าสว่างกว่า
วันนี้เนยก็เลยได้ฤกษ์มารีวิวลิปสติกสีส้ม (แต่อันนี้ส้มมากกกกกกกก)
ให้เพื่อนๆ ได้ดูกันอีกค่ะ นั่นก็คือสีนี้เลยยยยยย....

เป็นไงคะ...ส้มสะใจมั้ย...555
สัญญาว่าเนยจะเอาลิปในกรุมารีวิวอีกเรื่อยๆ นะคะ
เพราะเนยมีลิปอยู่ประมาณ 30-40 แท่งได้ค่ะ
รอติดตามกันด้วยน๊าาาา.....

สำหรับวันนี้มาดูกันเลยดีกว่านะคะ......

ลิปสติกที่เอามารีวิววันนี้เป็นของ in2it ค่ะ 
รุ่น "moisture intense lipstick"  สี MI 08 Juice 
ราคาแท่งละ 195 บาท ซื้อได้ที่วัตสันค่ะ

คุณสมบัติที่เขียนไว้ข้างกล่อง :
ลิปสติกเนื้อเนียนนุ่ม ให้สีเข้มเด่นชัด 
อุดมไปด้วย vitamin E มีส่วนผสมของสารป้องกันแสงแดด
ทั้ง UVA และ UVB ด้วยค่า SPF 15 
ปราศจากน้ำหอม 

ว๊าว....ราคาถูกมากๆ คุณภาพก็ดีเยี่ยม
จะดีแค่ไหน ตามมาดูกันเล้ยยยยยยยยยยยย

...................................................................................................................................................

หน้าก่อนทาลิปสติกนะคะ....ทาแค่ทิ้นต์สีชมพูของ Etude รุ่น Dear Darling Tint #1 ค่ะ
ที่จริงแค่ทาทิ้นต์ตัวนี้ด้านในปาก แล้วทาทับด้วยกลอสใส ก็ออกบ้านได้แล้วนะคะ
จะได้ลุคใสๆ แต่วันนี้เนยใส่ชุดลายเสือ เลยขอทาปากให้มันเปรี้ยวซ่า...ขึ้นไปอีก 555
ลองปาดที่แขนให้ดูนะคะ....สีส้มได้ใจมากๆ

...................................................................................................................................................

ลองทาลงบนปากเลยดีกว่าค่ะ....

ในรูปเนยทาแค่รอบเดียวนะคะ ไม่ได้ทาย้ำแต่อย่างใด
จะเห็นว่า...ลิปสีแน่นมาก ส้มมาก เนื้อไม่แมตนะคะ เนื้อเป็นครีมค่อนข้างหนัก
ทาแล้วไม่เป็นคราบค่ะ ไม่เป็นขุย ริมฝีปากนุ่มค่ะ....

.......................................................................................................................................................

ทาลิปสีนี้แล้ว...ดูเปรี้ยวขึ้นมาทันที!!!

สีเป็นไงบ้างคะ??

สรุปว่า...เนยให้ 10/10 ไปเลยค่ะ หาที่หักไม่ได้เลย 
ชอบสีนี้มากค่ะ เป็นลูกรักไปแล้ว ทาบ่อยมากๆ
ยิ่งเวลาอยากได้ลุคสดใสๆ ก็ทาเลยค่ะ ไม่ต้องแต่งอย่างอื่นเลยก็ได้
ใส่แค่แว่นตา แต่ทาลิปสีนี้...ก็เกิดได้ค่ะ....555

มาเพิ่ม..แรงบันดาลใจในการทาสีนี้ค่ะ ขอบอกว่ามาแรงมาก
พี่อั้มนั่นเองค่ะ...กรี๊ดดดดด รักมากอ่ะคนนี้

วันนี้ลาไปก่อนนะคะ...บ๊าย...บายคร้าาาาาาาาาาา

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE