รถมิราจ ของมิตซูน่าใช้ไหมคะ จะไปดูที่งาน motor show ปลายเดือนนี้ค่ะ

จะซื้อรถคันแรกในชีวิตค่ะ ที่มองไว้ก็รุ่นมิราจ ของ mitsubishi ค่ะ ดูน่ารักดี แต่เราก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร เพื่อนๆ ว่ามันเป็นไงบ้างค่ะรุ่นนี้ เหมาะกับผุ้หญิงไหมอ่ะ
เท่าที่ดูฟังก์ชั่นคร่าวๆน่าใช้สุดแล้วอ่ะตอนนี้ สำหรับอีโค่คาร์ เราก็สนใจอยู่..ที่น่าสนใจคือ ตัวtop มี dvd , navigator , engine start , แอร์ออโต้ ซึ่งเมื่อเทียบกับรถราคาเท่าๆกัน ฟังก์ชั่นเหนือกว่าทุกอย่างอ่ะ ขนาดรถเซคเม้นแพงกว่านี้ฟังก์ชั่นยังไม่ครบเท่านี้ แต่ต้องไปดูตัวจริงอีกทีอ่ะค่ะ รออยู่เหมือนกัน
 เห็นว่าข้างในกว้าง คุ้มนะคะ option และราคา แต่เรามอง อัลเมล่า หรือ สวิฟมากกว่า 

เพราะสวยกว่า คือแล้วแต่ความชอบ แต่ถ้าเอาความคุ้ม มิราจก็คุ้มอยู่ แต่เหมือน ดอกเบี้ยแพง

พอคำนวนออกมาแล้ว ราคาพอ ๆ กัน ส่วนตัวถ้ามิราจ กับ มาร์ชเราก็ยังเลือกมาร์ชนะ

แนะนำลองไปนั่ง ลองไปขับดูค่ะ แล้วจะตัดสินใจได้ ^^
เราเพิ่งถอย camry ตัวใหม่ล่าสุดมาค้ะสวยมากๆเลย คุณแม่เซอร์ไพรส์สุดๆ
เมื่อวานตอนเย็นออกไปกินข้าวกลับมา รถป้ายแดง จอดอยู่หน้าบ้าน อิอิ
(คุณแม่เป็นคนซื้อให้ค้ะเพราะส่วนตัวอายุ 18 เองคงยังไม่ค่อยได้ขับไปไหนไกล+ยังไม่ได้ทำใบขับขี่เลย)

ลองเก็บไว้เป็นตัวเลือกน้ะค้ะ เริ่มต้น 1.29 ล้านบาทค้ะแล้วแต่รุ่น

สำหรับเราคิดว่าน่ารักดี จากที่ดูสเปคแล้ว ก็ดีนะคะ ประหยัดน้ำมันดี ถ้าเทียบกับรถ อีโคคาร์ในรุ่นเดียวกัน วัสดุที่ใช้ก็ดีนะ จขก ลองไปทดลองขับดูก่อนไหมคะ แล้วก็ดูรุ่นใกล้ๆ เคียงกันก็ดีนะ ส่วนตัวชอบสวิฟค่ะ แต่งออกมาแล้วสวยดี แต่ขึ้นอยู่กับตัวเราเองน่ะค่ะ ชอบรุ่นไหนก็เลือกรุ่นนั้นดีสุดค่ะ ^ ^
อันนี้เป็นลิ้งค์เปรียบเทียบ มิราจ กับยี่ห้ออื่นๆ นะคะ ลองดูเพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,155.0.html
ถ้าจะซื้ออย่าเพิ่งรีบน๊า  เดี๋ยวมันต้องมีท็อป มาตอนหลังๆจะเสียดาย อิอิอดใจดูไว้ก่อน
รู้แต่นิชคุณเป็นพรีเซนเตอร์ เท่สวดๆๆๆ คร่าา
สวิฟราคาเกินคาด ราคาเริ่มต้นสูงกว่าที่พูดเอาไว้มาก ศูนย์ก็มีน้อย

ฟังก์ชั่นของมิราจเราว่ามันก็โอเคนะคะ น่าสนใจดี บวกกับราคาถูกด้วย

แต่เราชอบบอดี้สวิฟมากกว่าค่ะ แต่ก็แพงกว่ากันนิดนึง

ชอบสวิฟน่ารักมาก มีเครื่องพันสองซีซี  ราคาน่าจะถูกดี
ไม่งั้นก้เปนมาสด้าสองก้สวยค่ะ
เราติดที่เครื่องค่ะ ไอ้ที่ว่ามันประหยัดน้ำมัน คือเค้าคิดจาก น้ำหนักทั้งหมดเท่าไหร่เราไม่รู้ค่ะ เพราะเพื่อนพ่อเค้าใช้มาช พอนุ่งเยอะหรือมีของกินน้ำมันกันกระจายเลยค่ะ ส่วนของมิตซู อันนี้ต้องรอให้คนซื้อไปใช้งานกันเยอะก่อนค่ะ รอดูคอมเม้น ว่ามันดีหรือแย่เรื่องไหน ค่อยตัดสินใจก็ได้นะค่ะ อีกอย่างต้องดูเรื่องอะไหล่และศูนย์บริการด้วยค่ะ ราคาถูกอะไหล่แพงรอนาน หายาก ก็ขอบายด้วยคนค่ะ

เราว่าอเมร่าก็โอนะ กว้างมาก ประหยัดด้วย

แหะๆไม่เกี่ยวกะที่เค้าถามเล๊ยยยยย

อยากให้ห่างๆมิตซูไว้
น่ารักดีค่ะ อยากได้จัง ไว้ไปลูบๆ คลำๆ ที่งาน motor show บ้างดีกว่า ส่วนตัวเราว่ามิตซูทนดีนะคะ ศูนย์ก็โอเครค่ะ

จะไปดูที่งานเหมือนกันเลย ตอนแรกก็ชอบสวิฟ แต่ราคาสูงมาก แถมศูนย์น้อยอีก เลยว่าน้องมิราจน่าจะดีกว่า
ออปชั่นมิราจเยอะมาก ตัวรองท้อปน่าสน ราคา 426000 มีถุงลมคู่หน้า เบรค ABS MP3 LCD7"เนวิเกเตอร์นำทาง USB กระจกไฟฟ้า กุญแจรีโมท กันขโมย จากที่อ่านมีเยอะกว่านี้ด้วย น่าสนเลย เล็งไว้เหมือนกัน กินน้ำมัน 22กม./ลิตร แต่ติดที่ศูนย์บริการนี่แหละ ได้ยินคำล่ำลือมาว่าไม่ค่อยดีเลย
ช่่ายๆๆ เห็นด้วยกะข้างบน ออฟชั่นใส่มาเยอะมาก ยังไงลองเข้าไปคุยที่เพจเค้าดูก็ได้ www.facebook.com/MitsubishiMirage

จะได้มีข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
มิราจดูแล้วสวยครับโดยเพราะด้านหลัง ชอบครับประหยัดน้ำมัน option พอตัวราคาไม่แพง
จองมิราจออฟชั่นข้างในสวยเลือกเลย ปิ้งละ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again