เคล็ดลับของ ผิวขาวสวย เชิญจ้า

สาวๆมีเคล็ดลับของผิวขาวใสโดยวิธีต่างเช่น ดูแล บำรุง หรือ อาหารเสริม ที่นิยมทานกัน

มาแชร์กันจ้า ^-^
ก็ทานน้ำเยอะๆ
ทานอาหารเสริม
ละก็หมั่นทาครีมบำรุง+กันแดด ขัดผิวบ้าง
ไม่นอนดึก และที่สำคัญคือ..ไม่ดื่มแอลกอฮอล์และไม่สูบบุหรี่ค่ะ
ผิวก็ดีขึ้นบ้างแล้วละค่ะ

อืม ของเราใช้สบู่พวก อาร์บูติน กับทาครีมกันแดดทุกครั้งนะค่ะ ไม่ขัดผิวเพราะจะเป็นปื้นแดงๆ 
ผิวเราใสนะ แต่ไม่ถึงกับขาว เพราะเทียบกับอกมันยังอีกห่างไกลเลยทีเดียวค่ะ
ผิวตัวอย่างเดียวเนอะ

เราติดดื่มน้ำ - อาบน้ำมาก (ติดสบู่ก้อนด้วย ชอบขัดตัวเพลินดี)

อาหารเสริมไม่กิน แต่โปะไวทเทนนิ่ง (เภสัช) หลังอาบน้ำตลอด (ไม่ทาหน้านะคะ)

แต่พวกกันแดด เรากลับไม่ค่อยทาแฮะ นอกจากวันที่น่าจะได้ลุยแดดเยอะหน่อยก็ทาเตรียมไว้

ขัดขา-เข่า-ตัว อาทิตยละครั้งด้วยหินขัดตัว

ข้อสุดท้าย ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่านะ แต่เราไม่ดื่มเหล้า ไม่ดูดบุหรี่ และไม่ดื่มกาแฟเลย (เป็นคนเมากาแฟ)

เราชอบทนน้ำอัดลมไม่ร้เกี่ยวป่ะนะ

ตอนนี้พยายามกินน้ำเยอะๆค่ะ และก็ขัดผิว ทากันแดด พออาบน้ำเสร็จก่รีบทาครีมบำรุงผิว
เหมือนมันจะขาวขึ้นนิดนึงนะ ตอนที่ทำอย่างสม่ำเสมออ่ะ
ตอนนี้เราอยู่ในขั้นพยายาม 555

เดี๋ยวว่าจะสั่งวิตามินDHCมากิน แต่กินน้ำเยอะดีจริงๆอ่ะ
ตอนช่วงที่เราพยายามกินน้ำ อะไรหลายอย่างดีขึ้นเลย
แต่เสียดายที่เป็นคนกินน้ำน้อยเป็นสันดานนี่ดิ
ยากมาก
ทานน้ำเยอะๆๆ แล็วที่สำคัญต้องไม่นอนดึกค๊าาา

ครีมไวท์เทนนิ่งเราว่าไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่ 
ทานน้ำเยอะ ๆ + ทาโลชั่นทุกคร้งหลังอาบน้ำ 

ก่อนนอนกินกลูต้า+ อาหารเสริมแบล๊คมอ วิตามินซี 1000 

แล้วก้พยายามหลีกเลี่ยงเเดดอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again