{Review} เ่ห่อผมสีชมพูแดงค่ะ :D

9 16

ไม่ได้ตั้งกระทู้ซะนานเลย

(แต่กลายเป็นวิญญาณแอบเนียนส่องมู้ชาวบ้านอยู่หลายเดือน)

วันนี้เลยขอReviewสีผมใหม่ที่เพิ่งทำค่ะ

เป็นสีที่ทำแล้วแบบว่า ก็อดดดดดดดด! มันสดได้ใจจริงๆ

ตอนแรกเกิดกิเลสอยากทำสีชมพูแบบแม่หนู คายาริ นักร้องญี่ปุ่นค่ะ

บวกกับโคนสีดำมันเริ่มแซมขึ้นมาเยอะแล้ว เลยรีบไปซื้อมาทันใด

งานนี้เราเริ่มจากกัดสีผมก่อนให้อ่อนลง แล้วจึงลงสีชมพูของ Just Modern

^
^
หน้าตาเป็นเช่นนี้ค่ะ ^^

พอล้างแล้วรู้สึกว่าหน้าสว่างขึ้นทันที แล้วยิ่งพอมันแห้งปุ๊บ!

มายก็อดดดดดดดดดดดดด! O_o

อันนี้แสงในอาคาร ตอนกลางวันนะคะ มาดูภาพที่ถ่ายจากกล้อง slr ดีกว่า

(ขออนุญาตใช้ภาพถ่ายรวมจากที่ไปถ่ายแบบงานให้รุ่นพี่นะคะ สีสดมว้ากกกก ยังกะวิกเลย)

สรุปออกชมพูนิดหน่อย แต่ออกแดงซะเยอะเชียว แต่อย่างไรก็ยังสวยดีค่ะ

ว่าจะลงทับอีกสักรอบคงจะสวยกว่านี้ เพราะเหมือนทำเองแล้วมันเกิดไม่ทั่วหัว เห็นสีเดิมที่เป็นสีส้มอยู่หย่อมๆ T^T

ขอปิดท้ายด้วยรูปที่ไปถ่ายมาแล้วกันนะคะ ^^

OldFashioned

OldFashioned

ผู้หญิงบ้าๆบอไม่อยู่กับร่องกับรอย บางทีก็หัวเราะ บางทีก็ร้องไห้ แต่จริงใจนะ!

FULL PROFILE