ใช้โฟมยี่ห้อไหนดี ไม่ให้หน้าแห้งดีค่ะ

ตอนนี้เวลาล้างหน้าทีไรรู้สึกว่าหน้าแห้งมากไป ตึงเปรี๊ยะเลยค่ะ  ก็พยายามหาโฟมที่ทำไม่ให้หน้าแห้งแล้วนะ เหมือนกับว่ามันเก็บความชุ่มชื่นไม่อยู่ ก็ได้แต่ทามอยเจอร์ไรเซอร์ช่วยเอา ตอนนี้ก็พยายามหาโฟมที่ไม่ทำให้หน้าแห้งใช้อยู่เหมือนกัน สาวๆจีบันช่วยให้คำแนะนำให้หน่อยค่ะ ว่าใช้ของอะไรดี
 เปลี่ยนไปใช้พวกเจลหรือ liquid soap ที่ไม่ทำให้ผิวแห้งอ่ะค่ะ
เราใช้โฟมของฮาดะลาโบะอยู่ก็โอเคนะคะ หน้าไม่ตึงไม่แห้งค่ะ
smooth e
Erb Facial Mousse ค่ะ ธรรมชาติ นุ่มหอม ใช้แล้สหน้าสะอาดนุ่ม
 smooth e gel ค่ะ 
เอิบด้วยคนคะ เคยใช้ตัวที่เป็นกลิ่นแอปเปิ้ล ขวดขาวๆคะ
 smooth eอีกเสียงค่ะ

เจ้าของกรุทู้ผิวแห้งหรือผิวมันคะ 

ถ้าผิวแห้งหรือผิวผสมแนะนำ Cetaphil คะหาซื้อได้ตามร้านขายยา 

ล้างแล้วหน้าลื่นเหมือนล้างไม่สะอาดเลยคะ แต่จริงๆสะอาดแล้สว อ่อนโยนมากๆ

โอกาศแพ้น้อยมากๆๆๆคะ ไม่ทำให้หน้าตึงคะ

ใช้ล้างหน้าได้หรือบางคนที่เป็นโรคผิวหนังหมอจะจ่ายให้ใช้ด้วยคะ

smooth e gel เลยค่ะ
ใช้โฟมแล้วหน้ามันมาก พอกลับมาใช้สมูทอี หน้าไม่ค่อยมันเลย ไม่ทำลายน้ำมันที่ผิวต้องการดีค่ะ
 smooth e gel โลดค่ะ
ใช้แบบที่เป็นเจลค่ะ เพราะแบบโฟมจะทำให้หน้าแห้ง :)
smooth e gel อีกเสียงคะ ^^
สมูทอี เจล จ้าาา
 เราก็ผิวหน้าแห้งมากเหมือนกัน  ตอนนี้ใช้  Re'tuch Foam ผลิตภัณฑ์นิติพล  ชอบตรงที่ใช้แล้วหน้าชุ่มชื้น รู้สึกได้ว่าหน้ามันไม่แห้ง ไม่ตึง  หน้านุ่มขึ้นมากเลยหละ  
ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ มาให้คำแนะนำอย่าล้นหลาม สมูทอี เจลน่าสนใจนะเนี้ย มีคนเข้ามาแนะนำกันเยอะเชียว แต่ตัวอื่นก็ไม่เคยลองเหมือนกัน ยังจะลองใช้ตามคำแนะนำนะค่ะ
เราใช้ของสมูทอีที่เป็นตัวไวท์โฟมอยู่อ่ะ อันนี้ก็ชุ่มชื่นดีนะคะ หน้าไม่มันด้วย
เข้ามาเชียร์สมูทอีไวท์ด้วยคนคร้า ^ ^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ ^ ^
สมูทอี เจล คอนเฟิร์มอีกเสียงค่ะ
Smooth e ค่ะ สูตรดั้งเดิมนะ หร้านุ่ม เนียน สิวลด ชอบมากกก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again