Review My Beauty Diary: มาร์ก 7 วัน 7 กลิ่น ผิวดีสุดๆ

3 6
สวัสดีค่าา

ไม่ได้เข้ามาโพสต์ในจีบันนานมากๆ เลย
เมื่อกี้โพสต์ไปรอบนึง มันเจ๊ง ต้องมานั่งโพสต์ใหม่อีกกกกกก

เนื่องจากว่า ได้เป็นผู้โชคดีได้ไปงาน “มาย บิวตี้ ไดอารี่ บันทึกความสวย 7 วัน 7 สูตร ดูดีไม่มีวันหยุด”

โชคดีมากๆ ก็เลยได้ไปทดลองใช้มาร์กตัวใหม่ที่น่าใช้มากๆ มาค่ะ

มาร์กยี่ห้อนี้เราได้ยินว่ามันดังมากๆ ในแถบๆ ฮ่องกง แต่ก็ไม่เคยใช้ เห็นใน Ebay เหมือนกัน ก็ไม่ได้สั่ง เพราะมันหลายกลิ่นมากๆ มีเป็นสิบๆ กลิ่นเลย เลือกไม่ถูก ^^

ในไทยจะเอามาขายแค่ 7 กลิ่นค่ะ ใน1 กล่อง จะมีสองชิ้นนะคะ

กลิ่นแรก

Hyaluronic acid moisturizing mask

ตัวนี้จะช่วยเรื่องความชุ่มชื้นของผิวหน้า ครีมหลายๆ ตัวก็ใส่เข้ามาเพื่อช่วยให้ผิวชุ่มชื้นมากขึ้น

เหมาะกับ ทุกสภาพผิว แต่แนะนำให้กับคนที่มีผิวธรรมดา-ผิวแห้ง

Arbutin Whitening Mask

ตัวนี้หลายๆ คนก็รู้จักดีนะว่า อาบูตินช่วยเรื่องของความขาวกระจ่างใส เราลองใช้แล้วก็รู้สึกว่า สีผิวดูสว่างขึ้นนิดหน่อย และก็ชุ่มชื้นมากขึ้นค่ะ

เหมาะสำหรับ ทุกสภาพผิว แนะนำให้กับคนที่มีสีผิวไม่สม่ำเสมอ ผิวหมองคล้ำ

Red Vine Mask

ตัวนี้ช่วยเรื่องชลอความแก่ชรา ลดความหมองคล้ำบนใบหน้า ช่วยคงความกระชับและยืดหยุ่นของผิว และที่สำคัญ กลิ่นหอมม๊ากกกกกกกกกกกกกกก ชอบสุดๆ อ่ะค่ะ กลิ่นนี้

เหมาะสำหรับ ผิวธรรมดา แนะนำเป็นพิเศษให้กับ ผิวหย่อนคล้อยและมีจุดด่างดำ

Black Pearl Mask

ตัวนี้ช่วยเรื่องผิวสว่างใส นุ่มลื่นและก็ขาวละเอียดขึ้นค่ะ ใช้แล้วก็โอเคนะคะ เรื่องความขาวก็ช่วยได้นิดหน่อย แต่ว่าเราใช้สลับกันไปสลับกันมา เลยไม่รู้ว่าผิวดีขึ้นเพราะมาร์กตัวไหนกันแน่ แต่ที่แน่ๆ คือมันช่วยได้เยอะเลยค่ะ

เหมาะสำหรับ ผิวธรรมดา แนะนำให้กับผิวหมองคล้ำและขาดความยืดหยุ่น

Apple Polyphenol Mask

มาร์กตัวนี้เป็นกลิ่นแอปเปิ้ลเขียว หอมม๊ากกกกกกกกกก มากๆๆๆ เราชอบอ่ะ

ตัวนี้ช่วยกระชับรูขุมขนค่ะ

เหมาะสำหรับ ผิวธรรมดา แนะนำให้กับผิวที่มีรูขุมขนกว้าง

Japanese Cherry Blossom Mask

ตัวนี้จะเป็นกลิ่นหอมๆ หอมอ่อนๆ ช่วยเรื่องความสดใสและฟื้นฟูผิวหน้า

เหมาะสำหรับ ผิวธรรมดา แนะนำให้กับคนที่มีผิวหมองคล้ำและอ่อนล้า

Bulgarian White Rose Mask

ตัวนี้เป็นกลิ่นกุหลาบค่ะ เราเป็นคนที่ไม่ชอบกลิ่นอะไรแนวๆ กุหลาบอยู่แล้วอ่ะ เลยเฉยๆมาก
ตัวนี้ช่วยเรื่องความขาว สะอาด และกระจ่างใสค่ะ

เหมาะสำหรับ ทุกสภาพผิว แนะนำให้กับผิวขาดความหมองคล้ำและและผิวขาดความกระจ่างใส

มาดูผลการใช้กันดีกว่าค่ะ

เราจะลองใช้มาร์กตัวนี้นะคะ

สภาพผิวหน้าก่อนที่จะใช้ค่ะ

แปะๆ มาร์กๆ ชอบตรงที่มันแนบเข้ากับผิวได้ดีมากๆ ค่ะ พอมันติดกับผิวหน้าดีมากๆ ตัวครีมของมันก็จะซึมเข้าผิวได้ดีสุดๆ ซึมเข้าผิวได้ดีมากๆๆๆ

มาร์กทิ้งไว้ซัก 20-30 นาทีค่ะ อย่ามาร์กไว้นานกว่านั้น เพราะเวลาที่มันให้ความชุ่มชื้นกับผิวเรามากเกินไปแล้ว มันจะดูดกลับคืน ทำให้ผิวแห้งกว่าเดิม เพราะฉะนั้นก็ต้องทิ้งไว้ในเวลาที่พอเหมาะค่ะ

พอดึงออก มันจะชุ่มๆ เราก็จัดการนวดๆ ให้เข้าผิว จะรู้สึกว่าผิวชุ่มชื้น หน้านุ่มม๊ากกกกกกกกกก เนียนด้วย ถ้ามาร์กไว้ก่อนแต่งหน้ามันจะทำให้คสอ.ติดดีกว่าไม่มาร์กอีกค่ะ

อันนี้ซูมๆ ผิวหลังใช้นะคะ

สรุปสำหรับเราคิดว่า มาร์กอันนี้มันเวิร์คมากอ่ะค่ะ เราใช้มาร์กมาเยอะ แต่รู้สึกว่าอันนี้มันซึมเข้าผิวได้ดีกว่า นุ่มกว่าเยอะ

แล้วเราเป็นประเภทที่ว่า ใช้มาร์กแบบนี้แล้วสิวอุดตัน สิวขึ้นตลอด ไม่รู้เพราะอะไร แต่อันนี้ไม่เป็นค่ะ ชอบบบบ

ชอบกลิ่นด้วยแหละ

ขอบคุณทางจีบันที่จัดกิจกรรมดีๆ ให้ได้ไปลองของใหม่ๆ แล้วก็ดีๆ แบบนี้นะคะ

~บุลภรณ์~

~บุลภรณ์~

ผู้หญิงถึกที่สูง 172 รักความสวยงาม ชอบออกกำลังกาย อัพเดทดารา

FULL PROFILE