ReVieW+SwatCH :: Lipstick Kate Rouge Hg 4 แท่ง ลิปโปรดสีสวยม้ากมาก คุณภาพดีจริงๆจ้า

14 20
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว Jeban 
วันนี้มาเห่อไอเทมกันอีกแล้ว เป็นไอเทมที่ภูมิใจนำเสนอจริงนะ 
เพราะว่าซื้อมาใช้เองแล้ว ชอบม้ากมาก 
อดไม่ไหวต้องเอามาแนะนำจริงๆค่ะ 

>>>ลิปตัวนี้ซื้อมาเองค่า<<<

Lipstck Kate Rouge Hg
ขนาด 2.4 gm./ ราคา 350 บาท 

ลิปตัวนี้ออกมาวางขายสักพักแล้ว 
กิ๊บรีบซื้อตั้งแต่ออกมาวางขายแต่แรกเลยค่ะ
เพราะเห็นรีวิวของคุณทราย Mhunoii แล้วมันสวยมาก
พอได้ลองก้อไม่ผิดหวังเลย คุณภาพเกินราคาจริงๆ
มาดูกันเลยดีกว่านะ 

ลิปตัวนี้ Made in Japan ด้วยนะ 

ตัวแพคเกจ เป็นโลหะสีดำ จับถนัดมือดีค่ะ 
ที่สำคัญดูไม่ก๊องแก๊งเหมือนลิป Kate รุ่นก่อนๆ
กิ๊บว่า ดูดีเกินราคามากเลย

เปิดมาด้านใน เนื้อลิปเป็นแบบนี้จ้า
เนื้อลิปจะบางๆนิดนึง ก้อเข้าใจว่าของเค้าราคาไม่แพงอ่ะนะ
หมุนสุดแท่ง มีเนื้อลิปเท่านี้ค่า 

มาดู สีกันดีกว่าเน้อ กิ๊บสอยมาสี่สีค่ะ 
แต่ละสีสวยๆทั้งนั้นเลยอ้ะ กริ๊ดๆๆๆๆ

Swatches ไล่ตามลำดับสีด้านบนเลยค่ะ

สีปากก่อนทาลิป เป็นคนปากค่อนข้างซีดค่ะ

สีลิปทั้งหมดกิ๊บทาจากแท่งตรงๆเลยจ้า
ไม่ได้ลงลิปคอนซีลเลอร์ก่อนนะคะ

>>>RD14<<<

สีแดงแบบใสๆ กึ่งชมพูนิดๆ สีนี้สวยมากๆค่ะ
ทาแล้วหน้าสว่างมากๆเลย ชอบสีนี้มั่กๆ

>>>BE34<<<

สีน้ำตาลอ่อนอมส้มชาๆแบบนี้ไม่ค่อยมีค่ะ
ส่วนตัวชอบสีนี้นะ เพราะว่ามันเก๋ดี ทาแล้วไม่จำเจ
สีนี้เป็ฯอีกสีที่ใช้บ่อยๆค่ะ

>>>BE 33<<<

สีชมพูนู้ดๆเบจๆ ส่วนตัวเฉยๆกับสีนี้ 
เพราะมีสีโทนนี้เยอะแล้ว 
แต่ถ้าอยากได้สีชมพูสุภาพๆทาง่ายๆต้องสีนี้เลยจ้า

>>>PK22<<<

สีชมพูอ่อนๆ ตามมารตรฐานลิปสติกญี่ปุ่น
สี้นี้ก้อทาแล้วสดใสดีค่ะ ใช้บ่อยเหมือนกัน 
ทาแล้วได้ลุคสาวหวานม้ากมาก

รีวิวรวมทุกสีเรียงตามลำดับค่ะ

RD14 - BE34
BE33 - PK22

>>>>My Review<<<<

เนื้อลิป :: เป็นแบบครีมมี่ค่ะ เนื้อมีความชุ่มชื้นสูงมากๆ
อย่างกิ๊บเป็นคนปากแห้ง ไม่ค่อยบำรุงก็ทาได้สบายๆเลย
ทาไว้นานๆ ก็ไม่เป็นคราบ อันนี้ปลื้มมาก

สีสัน :: สีที่มีให้เลือก สวยมากๆค่ะ เป็นแนวลิปสติกญี่ปุ่น
คือสีสันไม่ฉูดฉาดมาก ออกแนวหวานๆ
สีจะเป็นแนวอ่อนๆ แต่ละสีจะไม่แตกต่างกันมากค่ะ
แต่เวลาทาจริง ก้อให้อารมณ์แตกต่างกันนะ

ความติดทน :: ด้วยความที่เป็นเนื้อลิปแบบชุ่มชื่น เลยไม่ติดทนมาก 
อยู่ได้ประมาณ 3-4 ชม. หรือหลังทานข้าวก้อหลุดค่ะ
แต่ว่าทาไว้นานๆแล้วไม่เป็นคราบ เติมหน่อยก้อโอเคแล้วจ้า

โดยรวมกิ๊บชอบลิปตัวนี้มากนะคะ
ถ้าให้เทียบกับ Canmake mี่เพิ่งรีวิวไปวันก่อน 
ขอบอกว่าตัวนี้ทาง่ายกว่า canmake เยอะเลย
ชอบตัวนี้มากกว่าค่า เสียแต่ว่าติดไม่ค่อยทนต้องเติมบ่อยๆ

MY Score :: 4/5 

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่มาชมนะค้าาาาา  

Skippyth

Skippyth

สวัสดีค่ะ กิ๊บนะคะ
ใช้ชื่อว่า SuperGiBZz หรือ skippyth ค่ะ
ชอบเรื่องเครื่องสำอางค์ แฟชั่น ของสวยๆงามๆ
เจออะไรดีๆก้ออยากจะแนะนำค่ะ

อยากรู้จักกันเพิ่ม ตามมาดูที่บลอคได้นะคะ
www.supergibzz.com
www.facebook.com/supergibzz
supergibzz @ instagram
http://www.youtube.com/user/SuperGiBZz

FULL PROFILE