ถามทาง ไปตึกsun tower

สาวสาวค่ะ จะไปตึกsun tower Aขึ้นรถอะไรค่ะ ถ้าตั้งต้นที่อนุเสาวรีย์ชัย
รบกวนด้วยค่ะ ไม่ทราบจิงจิง

ซันทาวเวอร์ ถ. วิภาวดีรังสิต ใช่มั้ยคะ

จากอนุสาวรีย์ชัย นั่งรถเมล์สาย 24, 69, 92 จากป้ายรถเมล์ฝั่งโรบินสันเดิม (จำไม่ได้ว่าตอนนี้เปลี่ยนเป็นชื่ออะไร)

รถจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนวิภาวดีรังสิต ผ่าน รพ.ทหารผ่านศึก - ม. หอการค้าไทย - สนามกีฬากองทัพบก - สี่แยกสุทธิสาร - หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ... ก็เตรียมตัวลงได้ค่ะ

ตึกอยู่ระหว่าง ซ.เฉยพ่วง กับ ร้านอาหารจิตรโภชนา ก่อนถึงห้าแยกลาดพร้าว ค่ะ

ไม่ช่ายที่อยู่ตรงโรงพยาบาลพญาไทยไม่ช่ายหรอค่ะเราเคยไปสัมภาษณ์งานที่นั้นอ่ะ

ตามคห.1 เลยคับ มี 2 ตึกนะจ๊ะ Sun Tower A,B

นั่ง BTS ลง จตุจักร แล้วต่อ เมล์ สายไรก็ได้ แค่ป้ายรรถเมล์เดี่ยว แล้วข้ามสะพายลอยลงมา เจอธนาคารทหารไทยสำนักงานใหญ่ หันหน้าเข้าธนาคาร จะมีซอย ขายของเยอะๆให้เดินเข้าไป ตึก Sun จะ อยู่ ลึกเข้าไป หลัง ธ.
เดินเข้าซอยตึกอยู่ ซ้ายมือ
ที่เบนบอก เป็นเส้น พหลโยธินนะคะ คิดว่าสะดวกสุด เพราะ มา BTS ตอนนั่งเมล์ ให้นั่ง ไปทาง แยกลาดพร้าว นะ
อย่านั่ง ย้อนไปทางเสาวรีย์ นะ
และ ที่สำคัญ นั่งจาก BTS จตุจักร แค่ป้าย เดียว ถ้า นั่ง เกิน 1 ป้าย คุณนั่งเลย แน่นอน
แล้ว ใกล้ป้ายรถเมล์ จะมี สะพานลอย ข้ามไป ธ.ทหารไทยสำนักงาน ใหญ่ สังเกตุง่ายค่ะ
จากโชคชัย4ไปตึกซันเทาว์เวอร์ไปไงอ่ะคับนั่งรถเมย์สายอะไรอ่าคับ
ไม่ทราบจิงๆค่ะ
นั่งรถเมล์โทร 184 จร้า
ถ้าเรานั่ง MRT แล้วไปลงที่สถานีจตุจักรล่ะค่ะแล้วจะไปยังไงต่อค่ะ
ถ้าจากมหาวิทยาลัยธุรกิจบัฑิตย์นี้นั่งรถเมล์สายอะไรค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again