สอบถามเรื่องมหาลัยค่ะ BUIC กับ ABAC

0 13
ขอสอบถามหน่อยค่ะตอนนี้เครียดมากเลือกไม่ถูกค่ะระหว่าง BUIC กับ ABAC
คือหนูสนใจจะเข้าคณะ Business English อะคะ แนะนำหน่อยค่ะ  เป็นคนชอบเรียนพวกภาษาอะคะ บ้านอยู่ใกล้ BUIC มากกว่าค่ะ แต่หนูอยากอยู่หอเหมือนนะคะ อยากลองใช้ชีวิตแบบสาวมหาลัยดูบ้าง อยู่คนเดียยวดูแลตัวเองทำอะไรเองอะคะ ถ้าเรียน BUIC ไม่รู้ว่าจะได้อยู่หอไหมเพราะใกล้บ้านมากไม่รู้จะขอแม่ยังไงเลยทีเดียว

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะว่า BUIC กับ ABAC อันไหนเริ่ดอันไหนดีนะคะ :) ขอบคุณมากๆค่ะ

dropdeadgay

dropdeadgay

อยากรู้อะไรก็ถามมาจ้า

FULL PROFILE