Uncovered Winter by Jergens

30 43
 กลับมาอีกครั้งกับกิจกรรมบิวตี้เช็ค ทูโก ซึ่งคราวนี้เรามาในคอนเซปท์อวดผิวสวยท้าลมหนาว
แม้อากาศหนาวจะหาไม่ได้ในเมืองไทย TT  แต่เครื่องปรับอากาศก็สามารถมอบความรู้สึกหนาวเย็นให้กับเราได้ ดังนั้นแฟชั่นของเราจึงได้ดำเนินต่อไปอย่างไม่มีสะดุด ขอบคุณที่โลกนี้มีเครื่องปรับอากาศ อิอิ 
ลมหนาวใช่ว่าจะดีอย่างเดียว ยังสามารถทำลายผิวสวยๆ ของเราได้เช่นกัน สังเกตได้จากอาการผิวแห้งแตกที่เกิดขึ้นเวลาอยู่ในห้องแอร์เป็นเวลานานๆ
แต่สำหรับนางแบบคนสวยของเราทั้งสองคน ไม่ต้องกลัว เพราะทั้งคู่มีผลิตภัณท์บำรุงผิวคู่กายอย่างเจอเก้นส์คอยปรนนิบัติผิวให้นุ่มชุ่มชื่นตลอดเวลาอยู่เสมอ 

จากกระทู้ก่อน  พาสาวๆ ไปช้อปกับกิจกรรม Beauty check to go by Jergens  ฟะร้าได้พาสาวๆ ไปช็อปปิ้งเรียบร้อยแล้ว คราวนี้ก็จะมาเล่าถึงบรรยากาศการถ่ายแฟชั่นพร้อมภาพสวยๆ ในแฟชั่น Uncovered Winter 

สำหรับวันนั้น ฟะร้ารับหน้าที่แต่งหน้าสาวๆ ทั้งสอง น้องเต้ช่วยสไตล์ลิสต์ให้ และช่างภาพคนเก่ง อะตอม-พิสิฐ 
ส่วนสถานที่ในวันนี้ก็คือ High Studio ที่ RCA 

วันนี้เราโชคดีเป็นพิเศษที่ได้พี่ปู ช่างทำผมคนเก่งจากร้าน ToB1 Hair Station  ที่เพิ่งชนะการประกวด Young Talent Award ของ Colour Trophy Thailand 2012  มาช่วยเนรมิตทรงผมงามๆ ให้นางแบบทั้งสองของเรา

ก่อนจะไปชมแฟชั่นสวยๆ แอบให้ดูเบื้องหลังก่อนนะ 

ขั้นตอนแรกก็ต้องเจิมหน้ากันก่อน

จากนั้นก็ได้เวลาทำผมให้สวยเลิศ เริ่มจากพี่ปูช่างผมคนเก่ง ได้ทำการลงสไตลิ่งและใส่มูสก่อนไดร์  เพื่อให้ผมดูสุขภาพดีและจัดทรงง่าย  สาวๆที่มีปัญหาผมชี้ฟูหรือไม่มีน้ำหนัก ขั้นตอนนี้ช่วยได้คะ 
ดีเทล ผมของนางแบบทั้งสองคน เน้นความเรียบหรู ส่วนของผมทั้งด้านข้างและหลัง จะใช้โรลร้อนม้วนเข้าแล้วใช้โรลแกนใหญ่ม้วนพักไว้อีกที วิธีนี้ช่วยให้โคนผมยกสูงขึ้นโดยไม่ต้องยีมากมาย 
อันนี้พี่ปูแนะนำมาเลย เพราะถ้ายีมากๆ เวลาเปลี่ยนทรงผมจะทำให้ผมขาดและเจ็บได้คะ
แถมวิธีนี้ยังช่วยให้ปลายผมสปริงตัวพริ้วสวยไม่ลีบแบนด้วยน๊า พอได้ทรงแล้ว พี่ปูก็จัดการล็อคผมให้อยู่ทรงด้วยสเปรย์จากชวาส์คอร์ฟค่ะ  โดยจะพ่นเพียงบางๆใน ส่วนด้านข้างไปจนถึงปลายผม ด้านหน้าจะฉีดสเปร์ยลงที่มือแล้วค่อยๆจับแต่งทรงที่ผมเพื่อไม่ให้ผมแข็งทื่อเกินไป จะดูไม่เป็นธรรมชาติ 

เสร็จจากขั้นตอนผมก็มาถึงขั้นตอนฟิตติ้งชุด โดยน้องเต้ สไตล์ลิสคนเก่งของจีบัน ช่วยแมทชุดของนางแบบทั้งสองและเลือกเครื่องประดับให้ออกมาสวยลงตัว

เอาล่ะ คราวนี้เรามาดูกันว่าผลงานที่ออกมาเป็นยังไงบ้าง กับแฟชั่นเซต Uncoverd Winter!!!

เริ่มด้วยภาพเดี่ยวของน้องแอร์ aireyairey  สาวน้อยผิวขาววิ้งๆ ก่อนเลย

ตัวเล็ก หุ่นดี ผิวขาวปานหยวกกล้วย น่าทะนุถนอม 

สวยเซ็กซี่มากมายอ่ะคนนี้

ฝีมือการโพสต์นี่มืออาชีพมาก
ดูไปดูมาแล้วคิดว่า เป้ย ปานวาด ป่าวเนี่ย อิอิ

อวดผิวขาวใส นวลเนียนน่าสัมผัส 

สวยเน้อ ผมปลิวกำลังงาม

ต่อไปมาถึงคิวของน้องไหม m_candy สาวสวยหุ่นดีมาก (อยากจะเติม s สักร้อยตัว เนื่องจากหุ่นเธอเริ่ดจริง) 

เธอคนนี้พกพาความสูงมา 170 เซนติเมตร แต่น้ำหนักเพียง 43 กิโลกรัม!!!

หุ่นดียังไม่พอ หน้ายังเหมือน นุ่น - วรนุช อีก 

เรียกว่าสวยมากเลยคนนี้ 

เล่นเอาเคลิ้ม 

และแล้วก็มาถึงภาพคู่ของสองสาวสวย 

สวยงามเสมือนมืออาชีพ ไม่รู้มาก่อนจะนึกว่าเป็นนางแบบโฆษณา

แบ่งกันความสวยให้กันตามสไตล์สาวจีบัน ^^

เป็นไงมั่งคะกับแฟชั่นงามๆ เซตนี้จาก Jeban.com และ Jergens  หวังว่าคงถูกใจเพื่อนๆ ไม่มากก็น้อยนะคะ ^^

และก่อนจะปล่อยสาวๆ กลับบ้าน ก็ขอแชะภาพกับช่างทำผมคนเก่งก่อน

และแล้วก็เป็นคิวมอบของขวัญเล็กๆ น้อยๆ ที่ทาง Jergens ฝากมาให้นางแบบคนสวยของเราค่ะ 

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณทุกๆ คนที่เข้ามาเยี่ยมชม ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่ทำให้เวบจีบันมีโอกาสได้ทำอะไรใหม่ๆ อยู่ตลอด ขอบคุณน้องแอร์และน้องไหม พี่ๆน้องๆ ทีมงาน
พี่ปู ช่างทำผมคนเก่งจากทางชวาร์สคอร์ฟ
เครื่องประดับสวยๆ จาก Crossdorf  
และที่สำคัญที่สุดขอขอบพระคุณ Jergens เป็นอย่างยิ่งที่มอบโอกาสให้เราค่ะ ^^

ฟะร้า

ฟะร้า

ชื่อฟ้า แต่เรียกว่าฟะร้าเพื่อจะได้ไม่งง เพราะคนชื่อฟ้าเยอะมั่ก

รู้จักจีบันตั้งแต่ยังไม่เป็นเว็บ รักเวบนี้ค่ะ ^^

FULL PROFILE