[รีวิว] ผมสีเทาที่พยายามทำเองค่ะ 555+

5 31
สวัสดีค่า โบเพิ่งเป็นสมาชิกจีบันได้ไม่นาน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

หลังจากที่โบได้ตั้งกระทู้ไถ่ถามเพื่อนๆในจีบันถึงวิธีทำกัดสี+ทำผมสีเทา

ก็เล็งเห็นว่าไปถ้าไปทำที่ร้าน งบประมาณแผ่นดินที่ได้รับอนุมัติมาคงจะบานปลายแน่ๆ5555

โบก็เลยตัดสินใจซื้อของมาทำเองทุกอย่างเลยค่ะ

จะบอกว่าของทั้งหมดซื้อที่ร้านธนวัฒน์ ตลาดวังหลังค่ะ สินค้าราคาถูกกว่าในห้างมากๆ

เริ่มตั้งแต่กัดสีผม  ใช้ผงฟอกสียี่ห้อนี้ค่ะ

Biowoman Magicpink
เป็นผงใส่ซองมาพร้อมขวดไฮโรเย่น 12% 40 vol ... ราคา 35 บาท

ส่วนน้ำยาทำสีผมซื้อมา 2 สี นี้ค่ะ  ราคา 45 บาท
Just Modern Colorful Wow สี J18 ฟางหมอก และ สี J19 ควันหมอก

เมื่ออุปกรณ์ครบก็ลงมือทำค่ะ...

เพราะผมโบเคยย้อมสีดำมาก่อน  ก็เลยต้องกัดสีผมค่ะ

.
.
.
.
กัดทั้งหมด 4 รอบค่ะ!!!! T[]T ทรมานมาก  กัดเท่าไหร่ก็ไม่ขาว

ขาวแต่ช่วงโคนผม บริเวณผมงอกใหม่

แต่ตรงที่เคยย้อมดำ เป็นแค่สีน้ำตาลทองค่ะ T^T

.
.
หลังจากกัด 4 ครั้งจึงได้ลงสีฟางหมอก เพราะดูจากชาร์ทสีข้างกล่องแล้ว ผมคงจะสีอ่อนลง 5555+

แต่ปรากฏว่า ผมกลายเป็นสีอมเทาๆนิดๆอ่ะค่ะ (ไม่เห็นเหมือนข้างกล่องเลย ทำไมออกเทาหว่า??)
.
.
ตอนนั้นก็เลยได้ใจ คิดว่าทำสีเทาต้องติดแน่ๆ ก็เลยจัดการลงสีเทา(ควันหมอก)

แต่ปรากฏว่า ........ ผมกลายเป็นสีเขียววววววววว =[]=||||||

.
.
.
สุดท้ายเห็นท่าไม่ได้การ... ทำไมไม่เทาซะทีนะ  ...
นึกออกว่าตอนทำสีฟางหมอกมันออกเทาๆนี่หว่า ???

.
.
เสี่ยงชีวิต(?) ครั้งสุดท้าย!!!! ลองทำสีฟางหมอกอีกรอบ!!!! เอาไงเอากันว่ะ!!!!

.
.
.
และนี่คือวิวัฒนาการการทำสีทั้งหมดค่ะ 555

ลงสีฟางหมอกครั้งสุดท้าย  ออกมาเทามว๊ากกกกกกกกกกกกก

จะบอกว่าสีออกมาไม่ตรงชาร์ทเลยแม้แต่นิดเดียว 5555

สีฟางหมอกจากชาร์ทน่าจะออกมาเป็นสีบลอนด์อ่อนมากๆ กลายเป็นสีออกเทาซะงั้น

ส่วนสีควันหมอก ตามชาร์ทน่าจะออกมาสีเทา แต่ไม่เทาเลยแฮะ ???

แต่โดยรวมแล้วผลออกมาเป็นที่พอใจค่ะ ถูกใจสีผมนี้

แต่ตรงข้างๆ+รอบหัว ที่กัดสีผมไม่ขาว สียังออกน้ำตาลทองอมเขียวอยู่ค่ะ

แต่อยากคอสเฟิมว่าถ้ากัดสีผมได้ขาวล่ะก็... ลงสีฟางหมอก ผมเป็นสีเทาอ่อนแน่ๆ !!!!
.
.
.

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ รีิวิวครั้งแรก >v<

ถ้าหากมีข้อผิดพลาดอันใดก็ขอโทษด้วยนะคะ  หวังว่ารีวิวของโบจะเป็นประโยชน์สำหรับหลายๆคนค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะคะ >/|<

akenata

akenata

Bouパマデュ
::GAL ARTIST & VISUAL-KEI JAPAN::
I'm BOU. Love GAL style
::make up & fashion :: ♥♥♥

โบ ค่ะ :)

FULL PROFILE