[รีวิว] ผมสีเทาที่พยายามทำเองค่ะ 555+

สวัสดีค่า โบเพิ่งเป็นสมาชิกจีบันได้ไม่นาน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

หลังจากที่โบได้ตั้งกระทู้ไถ่ถามเพื่อนๆในจีบันถึงวิธีทำกัดสี+ทำผมสีเทา

ก็เล็งเห็นว่าไปถ้าไปทำที่ร้าน งบประมาณแผ่นดินที่ได้รับอนุมัติมาคงจะบานปลายแน่ๆ5555

โบก็เลยตัดสินใจซื้อของมาทำเองทุกอย่างเลยค่ะ

จะบอกว่าของทั้งหมดซื้อที่ร้านธนวัฒน์ ตลาดวังหลังค่ะ สินค้าราคาถูกกว่าในห้างมากๆ

เริ่มตั้งแต่กัดสีผม  ใช้ผงฟอกสียี่ห้อนี้ค่ะ

Biowoman Magicpink
เป็นผงใส่ซองมาพร้อมขวดไฮโรเย่น 12% 40 vol ... ราคา 35 บาท

ส่วนน้ำยาทำสีผมซื้อมา 2 สี นี้ค่ะ  ราคา 45 บาท
Just Modern Colorful Wow สี J18 ฟางหมอก และ สี J19 ควันหมอก

เมื่ออุปกรณ์ครบก็ลงมือทำค่ะ...

เพราะผมโบเคยย้อมสีดำมาก่อน  ก็เลยต้องกัดสีผมค่ะ

.
.
.
.
กัดทั้งหมด 4 รอบค่ะ!!!! T[]T ทรมานมาก  กัดเท่าไหร่ก็ไม่ขาว

ขาวแต่ช่วงโคนผม บริเวณผมงอกใหม่

แต่ตรงที่เคยย้อมดำ เป็นแค่สีน้ำตาลทองค่ะ T^T

.
.
หลังจากกัด 4 ครั้งจึงได้ลงสีฟางหมอก เพราะดูจากชาร์ทสีข้างกล่องแล้ว ผมคงจะสีอ่อนลง 5555+

แต่ปรากฏว่า ผมกลายเป็นสีอมเทาๆนิดๆอ่ะค่ะ (ไม่เห็นเหมือนข้างกล่องเลย ทำไมออกเทาหว่า??)
.
.
ตอนนั้นก็เลยได้ใจ คิดว่าทำสีเทาต้องติดแน่ๆ ก็เลยจัดการลงสีเทา(ควันหมอก)

แต่ปรากฏว่า ........ ผมกลายเป็นสีเขียววววววววว =[]=||||||

.
.
.
สุดท้ายเห็นท่าไม่ได้การ... ทำไมไม่เทาซะทีนะ  ...
นึกออกว่าตอนทำสีฟางหมอกมันออกเทาๆนี่หว่า ???

.
.
เสี่ยงชีวิต(?) ครั้งสุดท้าย!!!! ลองทำสีฟางหมอกอีกรอบ!!!! เอาไงเอากันว่ะ!!!!

.
.
.
และนี่คือวิวัฒนาการการทำสีทั้งหมดค่ะ 555

ลงสีฟางหมอกครั้งสุดท้าย  ออกมาเทามว๊ากกกกกกกกกกกกก

จะบอกว่าสีออกมาไม่ตรงชาร์ทเลยแม้แต่นิดเดียว 5555

สีฟางหมอกจากชาร์ทน่าจะออกมาเป็นสีบลอนด์อ่อนมากๆ กลายเป็นสีออกเทาซะงั้น

ส่วนสีควันหมอก ตามชาร์ทน่าจะออกมาสีเทา แต่ไม่เทาเลยแฮะ ???

แต่โดยรวมแล้วผลออกมาเป็นที่พอใจค่ะ ถูกใจสีผมนี้

แต่ตรงข้างๆ+รอบหัว ที่กัดสีผมไม่ขาว สียังออกน้ำตาลทองอมเขียวอยู่ค่ะ

แต่อยากคอสเฟิมว่าถ้ากัดสีผมได้ขาวล่ะก็... ลงสีฟางหมอก ผมเป็นสีเทาอ่อนแน่ๆ !!!!
.
.
.

ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างคะ รีิวิวครั้งแรก >v<

ถ้าหากมีข้อผิดพลาดอันใดก็ขอโทษด้วยนะคะ  หวังว่ารีวิวของโบจะเป็นประโยชน์สำหรับหลายๆคนค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะคะ >/|<

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่)กัดสีผม+ทำสีผมด้วยตัวเอง

สิ่งที่ไปทำมา

• ทำสี
  • อื่นๆ
  • รวมเสียทรัพย์โดยประมาณรวมค่าน้ำยากัด+ทำสีประมาณ 300 กว่าบาท

Hair Care

• แชมพูชวาสคอฟ ขวดสีแดง สำหรับผมทำสี
  • ครีมนวดผมชวาสคอฟ ขวดสีแดง สำหรับผมทำสี
  • ทรีทเม้นท์ชวาสคอฟ กระปุกสีแดง สำหรับผมทำสี
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ผงฟอกสีผม Biowoman Magic pink , น้ำยาย้อมผม Just modern Colourful WoW 2 สี คือ เบอร์ J18 และ J19
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
อยากเห็นรูปสีผม+ใบหน้าสวยๆของคุณโบว์อ่าาา น่าร๊ากกกก ^_^
 สีแอบเหมือนผมหงอกเลย  อย่าโกรธกันน้า  จุ๊บๆ
@Pook_chichada ขอบคุณค่าาา ไว้โบจะลองรีวิวแต่งหน้าบ้างนะคะ >v<

@Dear Jeep ไม่เป็นไรค่ะๆๆๆ เพราะมันก็เหมือนหงอกจิงๆน่ะแหละค่ะ 55555+ XD
 สีผมเหมือนตุ๊กตาที่บ้านเลยค่ะ ชอบจัง  แต่เราไม่กล้าทำ ๕๕ กลัวดับและอีกย่างคือทำงานกับหน่วยงานรัฐด้วย ลำบากแต่งตัวเลย 
เห็นปุ๊ปอยากได้ปั๊ปเลย 555
รีวิวเข้าใจง่ายดีึค่ะ
จขกท.น่าจะลองสีไทเทเนี่ยม ควันบุหรี่นะคะเผื่อจะเทากว่านี้ เคยเห็นคนอื่นเค้าย้อม
ออกมาเทาสวยดี
 จขกท.อดทนสูงมากเลยค่ะ นั่งทำจนได้สีผมที่ถูกใจ นับถือเลยยย

กัดสีบ่อยจัง ผมไม่เสียหรอคะ

เราไปร้าน ช่างทักว่า ทำสีอะไรก็ไม่เสียเท่าทำสีดำ เพราะมันจะติดสีอื่นยาก!!

ต้องกัด บางคนกัดไม่เปลี่ยน เราก็เป็นแบบ จขกท นะคะ

คือเราย้อมดำกลับ ตรงที่เคยทำสี มันออกแดงๆ สีผมด่างๆแดงๆดำๆ

อยากกลับไปทำผมสีบอร์นๆ แต่กลัวไม่ติดนี่สิ

ความพยายามเป็นเลิศมากค่ะนับถือจริงๆ กัดสีผม 4 ครั้ง แถมทำสีอีก เป็นเราเมื่อยตายอ่ะ :D
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์นะคะ

แบบว่าที่ยอมอดทนทำสีนี้เพราะว่า จะต้องทำสีผมเพื่อคอสเพลย์อ่ะค่ะ ไม่อยากใส่วิกเท่าไหร่เพราะแพง+ร้อนมากๆ  ส่วนตัวก็ความอยากลองด้วย พอไม่ได้ดั่งใจก็พยายามไปเรื่อยๆ 55555+

@Praew Happen ยี่ห้ออะไรเหรอคะ ? เผื่อก่อนคอสจิงอาจจะไปซื้อมาลงอีกรอบ สระผมไปครั้งเดียวเริ่มเขียวอีกแล้วค่ะ TwT
@Dark_sugar ผมเสียค่ะ เสียมากๆเลย แต่ก็ทำไปแร้วววว TwT

ใช่ค่ะ ถ้าผมยังเป็นสีเหลืองอยู่ ถ้าลงสีเทาไป สีเทาก็จะไป+กะสีเหลือง จึงออกมาอมเขียว แต่ถ้าอยากได้ผมเทา แต่ถ้าผมเรายังเหลืองอยู่ ก็ควรลงสีที่มีประกายน้ำเงิน หรือประกายม่วง จะได้ออกมาสีเทาสวยอย่างแน่นอนคะ
ใช่ค่ะ ถ้าผมยังเป็นสีเหลืองอยู่ ถ้าลงสีเทาไป สีเทาก็จะไป+กะสีเหลือง จึงออกมาอมเขียว แต่ถ้าอยากได้ผมเทา แต่ถ้าผมเรายังเหลืองอยู่ ก็ควรลงสีที่มีประกายน้ำเงิน หรือประกายม่วง จะได้ออกมาสีเทาสวยอย่างแน่นอนคะ
ไม่แน่ใจค่ะ น่าจะD-Cashนะคะ
ยังไงก็ขอให้ทำสีออกมาได้ตามความตั้งใจนะคะ แล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ
ต้องหาแม่สีมาผสมด้วยค่ะพี่ที่ร้านเค้าเคยทำค่ะเด๋วจะถามมาให้นะคะ
โอ้ว ขอบคุณทุกคนอีกรอบค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ สีผมตอนนี้ถึงจะไม่เทาจ๋าทั้งหัวแต่ก็ชอบมากๆ คิดว่าคงทำแค่นี้แหละค่ะ ให้หนังศรีษะได้พักบ้าง 55555+
ทำสีเหมือนกันเลยค่า ตอนนี้สีเทาหลุดออกหมดแย้ว เหลือแต่บลอนด์เขียว
ตอนนี้เหลือแต่บลอนด์เขียวเหมือนกันค่าาาาา5555+
กัดสีผมทั้งโคนทั้งปลายพร้อมกันหรือกัดปลายผมก่อนอ่ะ คับ ???
กัดปลายก่อนค่า
ลองใช้ของ Lolane Pixxel ดูค่ะ ทำหลายครั้งแล้ว สีที่ได้ค่อนข้างตรงกันชาร์ทเลยค่ะ
ขอบคุณค่าาาา
 ชอบ ค่ะ สีผม พี่โบว์สวยมากๆ ทำเองได้เนี๊ยบจริงๆ  เก่งมากเลยค่ะ
อยากจะลองทำำให้ได้แบบพี่โบว์บ้าง >< ชอบๆ
พยายามเข้านะคะ  สู้ๆค่ะ :D
ทั้งหมดที่ทำมา ทำในวันเดียวหรือเปล่าคะ หรือว่าค่อยๆทำทีละวัน เว้นสองวัน

สีเหมือนแบบ การ์ตูนญี่ปุ่น หรือ คอสเพลย์ ประมาณนั้นเลยค่า สวยชอบๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again