รองพื้นทั้งหมดที่มีในกรุ

1 14
 สวัสดีจ้าสาวๆจีบัน ขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อดาฟิวน่ะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย แหะๆ
อันนี้เป็นรีวิวแรกของเราอะค่ะ ถ้าผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยน่ะจ้ะ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า การซื้อรองพื้นครั้งนึงเราว่าเหมือนเป็นการเสี่ยงซื้อหวยไงไม่รู้ ถ้าเจอรองพื้นที่ถูกกับผิวสีไม่เปลี่ยนก็โชคดีไป ^^ แต่ถ้าเจอรองพื้นที่เลือกสีผิดมาละก็ เสียดายแทบอยากเอาระเบิดไปปาเค้าเตอร์เครื่องสำอาง 55 
วันนี้เราจามารีวิวแชร์รองพื้และPrimerที่เราใช้อยู่ประจำว่า ตัวไหนที่เราใช้แล้วรู็สึกดี เริ่มเลยดีกว่า

รูปรวมทั้งหมดค่ะ ถ้าไม่ชัดขออภัยด้วยน๊า

Chanel vitalumiere aqua  B40, LancomeTeint Miracle 03,
M.A.C Minelrealize satinfinish SPF15 NW30, Bobbi brown Natural Finish long lasting SPF15 honey 5,
L'oreal Perfect macth Golden Beige,
SENSAI Fluid finish lastingvelet FV204
SENSAI Smooting water make up base
Smashbox Photo Finish Light

เริ่มต้นที่ Primer หนึ่งเดียวในดวงใจคือ Smashbox Photo Finish Light

คุมมันดีมากกก รักมาก ไม่เปลี่ยนใจ หมดซื้อใหม่ 
ให้คะแนน 5/5

รองพื้นตัวนี้ที่สาวๆพูดถึงเยอะคือ Chanel vitalumiere aqua เราใช้สี B40

สีนี้เข้มกว่าหน้าเราสีนึง สำหรับเราเราว่ามันปกปิดเบาบางดีน่ะ ผิวหน้าได้หายใจ แต่เราใช้แล้วหน้ามัน 
คะแนน 3/5

Lancome Teint Miracle 03

lสำหรับเราเราชอบลังโคมตัวนี้มว๊ากก ปกปิดปานกลางแต่ให้ลุคธรรมชาติ ติดทนสีไม่เปลี่ยน ชอบๆค่ะ

M.A.C SatinfinishSPF 15 NW30

ส่วนตัวเราว่ารองพื้นตัวนี้ปกปิดดีน่ะค่ะ แต่ว่าเราไม่ค่อยชอบ มันไม่ซึมไปกะผิว เท่าไหร่ให้ความรู้สึกฉ่ำๆ สีเปลี่ยน
ให้คะแนน 2/5
Bobbi brown Lasting finish long SPF15 Honey 5

น้องบีบีตัวนี้ไม่ปกปิดเลย ตัวนี้บีเอเลือกสีให้เราผิดเข้มกว่าผิวเราเยอะมากก เลยมาเฉดดิ้งแทน
ให้คะแนน 2/5

L'reaol Perfect match Golden beige สภาพค่อนข้างเยิน

รองพื้นตัวนี้น่าจาตัวเดียวกับ true match น่ะคะ เราซื้อที่ ตปท มา ปกปิดเลิศ ติดทน สีไม่เปลี่ยน รักเลิฟค่ะ

Sensai Fluid finish FV 204 ,Sensai water make up base

เซนไซตัวนี้เป็นของคาเนโบ่ เราได้ไปร่วมงานมา เค้าเลยให้ชุดของขวัญมาให้ลอง
ปกปิดปานกลาง ติดทน ชอบเหมือนกันค่ะ ส่วนเบสเราไม่ชอบเท่าไหร่ มันทำให้หน้าดูฉ่ำๆอะ
ให้คะแนนรองพื้น 4/5 เบส 0/4

Swatch สีทั้งหมดให้ดูน่ะคะ แสงอาจไม่พอขอโทษด้วยน๊า

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมน่ะคะ ^ ^ รอบหน้าจามารีวิวแป้งในกรุให้ชมกัน โปรดติมตามชมค่ะ

Dafiew

Dafiew

FULL PROFILE