อยากขอคำในแนะในการกำจัดขนขาค่ะ T^T

ไม่รู้เป็นเวรกรรมอะไรของเรา ถึงได้เป็นคนขนดกหนาเช่นนี้ อายมากคะ เคยใช้เครื่องถอน เคยถอนเอง ก็ก็ประสบปัญหาคะ คือเวลาขนขึ้นจะรู้สึกคันมากๆ บางครั้งก็บวมอักเสบด้วย มีคนบอกว่าอาจเป็นเพราะน้ำเหลืองอักเสบด้วย

เลยไม่รู้จะแก้ปัญหายังไง ไม่ถอน มันก็ดกหนา พอถอนเวลามันขึ้นก็คันเป็นแผล กลุ้มใจมากๆคะ

จึงอยากสอบถามว่า ถ้าใช้เลเซอร์ ต้องมีงบประมาณเท่าไหร่คะ แล้วมีผลข้างเคียงหรือเปล่า หรือถ้าใครมีวิธีดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ กลุ่มมากเลยคะ ใส่กระโปรง หรือกางเกงขาสั้นสบายๆไม่ได้เลย T^T

ของเราก็เป็น เราใช้วิธีฟอกสีขนให้มันอ่อนลงน่ะค่ะ
แต่ พอพ่านไ ปได้ 2 3 วันมันก็ เริ่มเป็นสีดำ แล้ว
T^T
ถอน ก็เป็นขนคุด

โกน ก้อยิ่งดกดำ
เห็นเค้าแนะนำให้ไ ป แว็กซ์อ่ะค่ะ

เราก้อกลัว ว่าจะเข้าอีหรอบเดิม อีก คือ ยิ่ง ดก เข้ม
เซ็งๆ 

รอฟังอีกความเห็นค่ะ

ของเรา ใช้ ครีมทายี่ห้อ Veet ค่ะ ที่ออสมีไม่แน่ใจที่ไทยมีป่าวนะค่ะ

คือไม่เคยโกนขนค่ะ แต่พอมาอยู่ตปท มีแต่คนขาเนียนค่ะ รู้สึกประหลาดเลยต้องโกนขนทำใจค่ะ 

คือสินค้าตัวนี้ ทาทิ้งไว้ 6นาที ล้างออกตอนอาบน้ำ แล้วสครับมันกับฟองน้ำที่เค้าแถมมาค่ะ ออกหมด ขึ้นไม่ก็เหมือนเดิม ไม่หยิกหยอย หรือ ดกดำเลยค่ะ ของเค้าดีค่ะ เลยอยากแนะนำยี่ห้อค่ะ ถ้าหาซื้อได้นะค่ะ  เพราะปกติไม่ชอบโกนขน หรือไม่อยากไปยุ่งกะมันเล้ย แต่ถ้าหน้าแข้งมีขนใส่ขาสั้นเดินทีนี้ แล้วเค้ามอง แล้วเขิลค่ะ

เคยได้ยินเพื่อนฝรั่งไปทำ บอกว่า่ ไปทำเลเซอร์มา ยังขึ้นอยู่เลย ถ้าจะทำ ดูเครื่องเลเซอร์ที่ประสิทธิภาพดีๆหน่อยนะค่ะ เสียเงินไปจะได้คุ้มค่ะ
โชคดีค่ะ 
ซื้อ emjoi (สะกดมะถูก อ่านว่าเอมจ้อย) ที่โกนขนไฟฟ้ามาเครื่องนึง 2000-3000 บาท โกนได้ทั้งตัว ตั้งแต่จักจี้ ยัน หน้าแข้ง

แนะนำให้ทำเลเซอร์ค่ะ เพื่อนที่ทำงานไปทำที่ รพ.โรคผิวหนัง ตอนนี้ดีขึ้นมากเลย เครื่องมือเค้าดีมาก ราคาไม่แพงเหมือนคลีนิคข้างนอกนะคะ

มาเชียร์ veet อีกคนค่ะ
ยี่ห้อนี้ออกจริงๆ ใช้ง่ายมากๆ ไม่เจ็บเลยด้วย
ทำไมเมืองไทยไม่เอามาขายก็ไม่รู้อะ

มีหลายแบบให้เลือกค่ะ ส่วนตัวใช้แบบ bladeless อยู่ ออกง่ายมากๆ ถูกใจอะ
ปกติใช้เครื่องถอนอ่ะค่ะ หลังๆมันไม่ค่อยขึ้นแล้วอ่ะ
แนะนำให้เลเซอร์เลยค่ะถ้ามันดกเยอะมาก  แต่อาจต้องทำซัก 2 คอรส์จะเห็นผลสำหรับสาวพันธุ์ขน อิอิ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again