เป็นสิวเม็ดเล็กๆเต็มหน้าเลย ทำไงถึงหายค่ะ ช่วยที

แงแง ปกติเป็นคนไม่ค่อยมีสิวค่ะ แต่ตอนนี้สิวขึ้นเต็มหน้าเลยเป็นสิวเม็ดเล็กๆง่ะ แงแง หน้าขรุขระเลย
ไท่รู้ว่าแพ้ครีมหรือป่าว  ใช้Olay  3 วัน ขึ้นเต็มเลย แงแง
ช่วยทีนะค่ะ อยากหน้าเรียบๆเหมือนเดิมอะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ป.ล.ช่วยแนะนำครีมลดจุดด่างดำที่ไม่แพงด้วยก็มีนะค่ะ

ตัวเองเป็นเหมือนเราเลย ก็เพิ่งแพ้มาเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าแพ้อะไร ตอนนี้หยุดหมดทุกครีมเลย ทาแค่ครีมแต้มสิว แต่มีคนบอกว่าใช้ไข่ขาวพอกหน้าอ่ะ มีคนใช้แล้วแนะนำมาว่าดีมาก

เราก้อเพิ่งแพ้nutrogenaมา หน้าเป็นผดเม็ดเล็กๆ และก้อขึ้นตรงข้างๆแก้ และก้อหน้าผาก
มีอาการเหมือนแพ้ เพราะปกติ เราไม่ค่อยจะเป็นสิว

ลองใช้eucerin ล้างหน้า ที่เป็นเจลอ่ะ ประมาณสามร้อยกว่าบาทแล้วก้อโทนเนอร์ของeucerin ส่วนครีมก้อเป็นแบบsensitiveหน่อยนะ
ซักพักจะค่อยๆหายนะคะ

อดทนนะถ้าไปหาหมอตามคลีนิค จะเปลืองเงินเปล่าๆ นะคะ เพราะยาที่หมอให้คงรักษาได้ชั่วคราว สุ้เอาเงินไปซื้อครีมบำรุงดีๆ ดีกว่าคะ
นานะก็เป็นแต่แม่เพิ่งกลับจากญี่ปุ่นแม่เอาครีมฟูจิมาให้นะ
ผมก้อเป้นเหมือนกันคับ . มันเป้นเม้ดเล้กๆแต่ไม่เข้าไจว่าแพ้อะไล?กันแน่ทีแรกมันก้อมีน้อยๆ นะคับโดยปกติผมจะเป้นคนหน้าเนียนมาก แต่หลังจากเจ้าสิวตัวนี้เข้ามายุ่งกับหน้าของผมแล้ว มันทำไห้ผมนึกว่าหน้าผมเป้นถนนลูกลัง ขึ้นมาเต้มหน้าเลยคับ ช่วยแนะนำทีคับ ++
เราแพ้Olay สีขาว ทาวันเดียว ขึ้นเต็มหน้า
ยังไม่หายเลยทำไงดี
จากที่หน้าเนียนใส กลายเป็นเม็ดผดเล็กเต็มแก้ม โอ้พระเจ้า ช่วยข่อยด้วย
โอเลย์..เหมือนกันเลยค้า..จากหน้าไม่มีอะไร..ตอนนี้สิวเม็ดเล็กๆกะหน้าลอกรอบๆสิวอีก...อืออือ..ตอนนี้หยุดมาอาทิตย์นึงดีขึ้นคะ..เภสัชแนะนำให้ใช้เจลล้างหน้าแบบไม่มีแอลกฮอล์และหยุดทุกอย่าง..ก้อดีขึ้นมาหน่อย..แต่ร่องรอยจากสิวนี่สิคะ...อายุก้อ30แล้วยังมาเป็นสิวอีก..เฮ้อ
เราก้เป้นผื่นเม็ดๆเล็กๆเต็มเลยใครก้ได้ช่วยบอกเคล็ดลับให้หายหน่อย
เราแพ้ พอนด์ อ่า สิวเม็กเล็กๆขึ้นเต็มข้างแก้มเลย ตอนนี้ เริ่ม ลามมมาหน้าผากแล้ง
จากที่หน้าใสๆ อ้ะ สิวขึ้นเต็มหน้า ทำไงดีอ่ะะ บอกหน่อยย
เราเป็นสิวมา5ปีเต็มๆ แต่รอบนี้เป็นเยอะมากๆๆ เป็นสิวเม็ดเล็กๆเต็มหน้าเลย มันขึ้นเอ่อมาเยอะมาก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เหมือนอิร่ำ
เราก็แพ้ เหมือนกัน โอเลย์ ฝาสีเทาอะ เครียดมาขึ้นเต็มเลย แล้วเราผิวแห้งไม่ทาครีมหน้าก็แห้งมาก เซ็ง มีวิธิการรักษษมั้ย
เป็นสิวเม็ดเล็กๆที่หน้าผาก ตรง ระหว่างคิ้วอ่าาา ไม่รู้ใช่ผดรึป่าว ตอนนี้เริ่มลามเยอะมาก แพ้อะไรไม่รู้ อยากหายจังใช้ครีมไรดี รักษายังไง T_______T
พยายามอย่าไปจับหน้าบ่อยแล้วก็อย่าล้างหน้าบ่อยล้างหน้าแค่เช้ากับเย็นก็พอไม่ต้องกินของมันๆเพราะมันจะทำให้สะสมไขมันแล้วก็เรื่องครีมหน้าขาวควรหยุดใช้ไปก่อนให้ใช้แค่ยาแต้มสิวเฉยๆไม่ควยใช้โฟมล้างหน้าควรใช้เป็นเจลเพราะโฟมจะไปสร้งสิ่งตกค้างบนใบหน้าแล้วก็อย่าใช้น้ำอุ่นล้างหน้าเพราะจะทำให้หน้าบางลงพอใช้อะไรจะแพ้ง่าย แค่นี้สิวก็จะยุบลงแล้วเดี๋ยวไม่นานก็จะหายไป
มันจะมีทำไมวะไอ้สิวอะไรเนี้ย มาทำให้หน้าเราพังหมด เดี๋ยวถ้าไม่หายจริงๆ จาเอาปรามณูมาลงละนะ แล้วอย่าหาว่าไม่เตือนนะไอสิวบ้า 555
เราก็เป็นค่ะ ไม่หายซักที เป็นเหมือนสิวอุดตันหรือสิวผดเล็กๆ ใช้ครีมอะไรก็ไม่หาย ล่าสุดเราเพิ่งไปอบสมุนไพรมา คือตกใจมาก ช่วยได้มากจริงๆค่ะ จขกท.ลองอบดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again