ยาโปรกีโนว่า กับ หญิงสาว

อยากรู้เหลือเกินว่า ยาโปรกีโนว่า.. เป็นยาสำหรับผู้หญิงวัยหมดประจำเดือนค่ะ  ส่วนใหญ่จะเห็นเพื่อนสาวที่เป็นผู้ชายทานน่ะค่ะ จะช่วยเรื่องรูปร่าง ทรวดทรง..  อยากทราบว่า สมัยนี้จึงเป็นที่นิยมนัก รบกวนขอความรู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะทุกคน  (มีเภสัชกรเป็นสมาชิกจีบันไหม๊เอ่ย)
ยาทุกอย่าง มีผลกับร่างกายทั้งสิ้น
ปรึกษา เภสัชกร โดยตรง ดีกว่าไหมคะ เผื่อมีคำถาม ก็จะได้ถามตรงนั้นเลย
ไม่อยากให้ใช้ยาผิดวัตถุประสงค์ของตัวยานั้นๆ อ่ะค่ะ
ปล. ไม่ใช่เภสัชกร ก็เลยตอบไม่ได้ว่า ควรทานไหม ไม่รู้จัก โปรกีโนว่า อีกต่างหาก
แหะ แหะ
progynova คือ estradiol velerate เป็น hormone เอสโตรเจนค่ะ ใช้ทดแทน hormone
ในวัยทองหรือกรณีตัดรังไข่ทั้งสองด้าน
ในเพื่อนสาวกินแล้วก็จะมีไขมันไปสะสมตามแบบผู้หญิงมากขึ้น(ก็มันเป็นฮอร์โมนเพศหญิง)
ในผู้หญิงกินก็คงไม่ช่วยเรื่องรูปร่าง อาจจะออกไปทางฉุ บวมๆ หน่อย หน้าอกอาจอั๊พขึ้นเล็กน้อย

androcur คือ cyproterone acetate ช่วยลดฮอร์โมนเพศชาย
ในเพื่อนสาวก็เลยกระเดียดมาทางหญิงมากขึ้น พวกขน หนวด มันมาจากฮอร์โมนชาย
ในผู้หญิงอาจเห็นผลบ้าง เช่น หน้ามันลดลง สิวลดลง ขนนี่ไม่ค่อยเกี่ยว ยกขนมากจากโรคที่มีฮอร์โมนเพศชายสูง( เช่น PCOS )

ยาที่รู้จักกันแพร่หลายที่รวมฮอร์โมนสองตัวนี้ไว้ด้วยกันคือ ยาคุม diane 35 แต่ estrogen
จาเป็น esthinylestradiol

แล้วก็ฮอร์โมนก็เพิ่มความเสี่ยงต่อ การเกิดมะเร็งเต้านม เส้นเลือดอุดตัน เป็นฝ้า
และอื่นๆอาจไม่คุ้มมั้ง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ.. เป็นความรู้ที่สำคัญต่อสุขภาพมากค่ะ
ถ้าผู้หญิงกินเข้าไป จะช่วยไม่หั้ยผู้หญิงที่มีหนวด

หลุดหายไปรึป่าวค่ะ
ผู้หญิงที่มีหนวด

ทำงัยหั้ยหายไปค่ะ

ช่วยบอกที

เครียดมากเลย
yasmin คับ ต้ายฮอร์โมนเพศชายอย่างต่ำ ผลดีมากไม่บวมน้ำ
ในฐานะของสาวประเภทสองขอตอบบ้างนะคะ ส่วนใหญ่ยาพวกนี้นะคะ ถ้าไปถามพวกเภสัชกร แล้วเป็นผู้ชายถามหรือว่าผู้หญิงถาม แล้วมายกตัวอย่างสาวประเภทสองเนี่ยนะ พวกนั้นก็จะตอบว่า ไม่ควรกินนะคะ แบบนั้นแบบนี้ ไม่มีผลค่ะ แต่ถามหน่อยนะคะว่า กระเทยที่กินแล้วมีนม ไม่มีขน หน้าเนียน หน้าหวานนี่เกิดจากยาแก้ไอ เหรอไงคะ? ก็เกิดจากการกินพวกยาพวกนี้แหละคะ ส่วนผู้หญิงที่มีขน หรือว่าหน้ามัด ควรเป็นการใช้ฮอโมนต้านฮอโมนเพศชายอย่างต่ำไปเรื่อยดีกว่าค่ะ อย่างที่มีคนแนะนำว่า ยายัสมิน เพราะว่ากินได้ระยะยาว เนื่องจากการเกิดอาการเหล่านี้ไม่ได้หายไปในอาทิตย์หรือสองอาทิตย์นะคะ ต้องใช้ระยะเวลาประมาณ 2 - 3 เดือนเลยนะคะ ถ้าใช้ยาที่แรงไปอาจจะมีผลทำให้เป้นฝ้าได้นะคะ เพราะว่าในร่างกายผู้หญิงมีฮอโมน โปรเจสโตโรน และ เอสโตเจนอยู่แล้วค่ะ เพียงแต่ว่าฤทธิ์ไม่มากที่พอต่อต้านฮอโมนเพศชาย จึงต้องใช้ยาพวกนี้แทน ไดแอนถามว่ากินแล้วดีมั้ย ถือว่าโอเคค่ะ แต่ว่าอาจเกิดอาการบวมน้ำได้นะคะ แล้วเวลาอ้วนเนี่ย หุ่นเสียค่ะ
คือนาอยากจะถามว่า นาเป็นผู้หญิงแท้นะคะ ถ้าหน้ากินยาโปรกีโนว่า หน้าอกของนาจะใหญ่ขึ้นไหมคะ ตอนนี้นาอายุ18แต่ไม่มีหน้าอกเลย แล้วมันจะมีผลข้างเคียงไหมคะ
มันแล้วแต่คนค่ะบางคนทานแล้วไม่ขึ้นแต่เอนโดกัวนี้กินแล้วตัวเล็กลงจริงอันนั้นเล็กลงความต้องการทางเพศลดลงมาก
คือเป็นสาวประเภท2นะคะ
คือกินไปแล้วยังไม่หมดเลยเหลือตั้ง7เม็ด
มีอาการเหมือนกล้ามเนื้อหน้ามันไม่คลายนะคะ

มันเกี่ยวไหมคะ
หญิงล้วนจ้า ...
แล้วแอนโดรคัว นี่กินอาทิตย์1/4 ใน1เม็ด (ตามที่เพื่อนสาวบอก)
คือถ้าเป็นเพื่อนสาว จะกินวันละ 1/4 ใน 1 เม็ด - แต่ถ้าเป็นผู้หญิง ให้กินอาทิตย์ละ 1/4 ใน 1เม็ด

มันจะช่วยเรื่องลดกล้ามเนื้อรึป่าวคะ เพราะเป็นคนขาใหญ่จากกล้ามเนื้อไม่ใช่ไขมัน เห็นบอกว่ากินแล้วจะทำให้ประจำเดือนไม่มาด้วย แล้วถ้ากิน 2 อาทิตย์ ครั้ง จะแตกต่างกันมั้ย หรือจะเห็นผลช้ากว่า
โอ๊ยยยย.... อยาลดขา ถ้าไปฉีดโบท็อก คงไม่ไหวไม่มีกะตัง 5555++ อยากสวยแบบประหยัด
สาวประเภทสองค่ะ อยากมีหุ่นที่ดีบ้างอะไรบ้าง หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
หนูเป็นสาว2อายุ16น้ำหนัก60อากชาบว่าทานยาแอนโดรคัวจะได้ผนใหมค่ะ
ราคาเท่าไรค่ะ
พี่ค่ะถ้าเราจะฉีดโปรลูตอน แล้วก้อกินแอนโดรคัวกะโปรกีโนวาจะไปอารายไหมค่ะ ตอบหน่อยนะค่ะ
ถ้ามันทำให้เรานั้นสวยได้ก็กิน กินไปเถอะไม่ต้องไปกลัวตายถ้ากลัวต่ายก็ไม่สวย
เป็นผู้หญิงนะคะ คือ สนใจเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน คือว่าเรามีกล้ามที่ขาใหญ่มากๆ ก็เลยศึกษาดู แล้วเค้าว่ากันว่าถ้ากินยาแอนโดวครัว์ แล้วมันได้ผลจิง เพราะส่วนใหญ่สาวประเภท 2 จะใช้กันเยอะ แล้วเราเป็นผู้หญิงจะมีผลข้างเคียงอะไรไหม และถ้าจะกินแต่แอนโดวครัว์ อย่างเดียวได้รึเปล่า โดยที่ไม่ต้องกิน โปรกีโนวา ด้วย....รบกวนด้วยนะคะ...อยากรู้จิงๆคะ
หนู กินแอนโดรคัวมา ได้24 วันแล้ว ควรหยุดได้รึยัง กิน1/4ต่อวัน แต่จะกินไดแอน ไปเรื่อยๆ
แอนโดรคัวต้องกินกี่แผงถึงจะเห็นผล
อร่อยมากเลย
a
ดูแล้วมันก็สนุกดีเกี่ยวกับโปรของคุณ น่ะ ครับ
พอดีอยากทราบ เรื่องยาแอนโดคัวนะค่ะ พอดีฉัน สาวประเพส2 น้า
อายุ14 เอ ง ม.2 พอดีอยากถามว่า ถ้ามีสิว มีหนวด ที่เราไม่ชอบ กินยาคุม แอนโดคัว จะช่วยได้ไหมค่ะ แต่เหนหลายคนบอกว่ายามันแรง
แล้วเเพง ไม่ควรกินมากจะทำไห้อ้วน ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ว่า กินแล้ว มันจะสวยขึ้นไหมๆๆ ค่ะ
ถ้าตอนนี้กินยาคุมอยู่แล้ว แต่อยากให้หน้าอกใหญ่ขึ้น จะสามารถกินยาคุมคู่กับโปรกีโนว่าได้ไหมคะ
กินได้กินเลยค่ะถึงมันเป๊นคนละฟอมก๊กินได๊ค่ะโดยส่วนตัวกินโปกี+แอนโดรแล๊วว่าไม่เริ๊ดคือผอมซอพแบบไม่มีน้ำมีนวลก๊เลยเปลี่ยนมากินโปกี+ยาคุมแทนค่ะันเป๊นสูตรไม่ตายตัวนะค่ะยังไงลองดูเป๊นทางเลือกเพราะร่างกายคนเราแต่ละคนไม่เหมืนกันตอบสนองยาไม่เหมือนกัน
อยากถามว่าถ้ายังไม่แปลงเพศสามารถกินเเอนโดคัวได้เปล่าอ่ะ แล้วก็เค้าบอกกันมาว่าสาวประเภทสองจะกินโปกีโนว่าย้อนลูกศร จิงหรือเปล่า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again