รีวิว primer และรองพื้นที่ใช้อยู่ค่ะ ^^

12 10

สวัสดีค่ะวันนี้มารีวิวรองพื้นกับไพรเมอร์ตัวที่ใช้อยู่ให้ฟังกันค่า รายละเอียดอาจจะไม่ได้ลงลึกมาก แต่เป็นการบอกเล่าจากการใช้งานจริงนะคะ ^^ 
primer ที่ใช้อยู่คือ Make Up Forever HD Primer เบอร์ 5  และ 6 ค่ะ (สีฟ้ากับสีเหลือง) เป็นไพรเมอร์ที่มีสีช่วยในการแก้ไขปัญหาสีผิวที่ผิดปกติ เช่น พวกรอยกระ จุดด่างดำ ทำให้ใบหน้ากระจ่างใส ปกปิดรูขุมขน และ รองพื้นเกลี่ยง่าย ติดทนนานขึ้นค่ะ
ส่วนรองพื้นที่ใช้อยู่ได้แก่
Dior skin nude Liquid foundation spf 10 เบอร์ 010 เป็น รองพื้นชนิดน้ำแบบ medium to full coverage ค่า 
Nars sheer glow liquid foundation สี light 3 GOBI เป็น medium to full coverage ค่ะ
Make Up Forever HD foundation เบอร์ 117 เป็น medium to full coverage ค่ะ
ทั้ง 3 ตัว ไม่หนามาก หนาที่สุดใน 3ตัว คือ Dior ค่ะ รองลงมาได้แก่ MUFE และ Nars ตามลำดับนะคะ ลงแล้วเนียนใสเป็นธรรมชาติ เกลี่ยง่าย และบำรุงผิวค่ะ  ถ้าใครต้องการการปกปิดแบบเนียนกริ๊บ แนะนำให้ใช้คอนซีลเลอร์ช่วยและลงรองพื้น 2 รอบนะคะ 
หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับคนที่เลือกซื้อรองพื้นนะคะ
ขอให้มีความสุขกับการแต่งหน้าค่ะ ^^
by beautyismypower

chocco_joob

chocco_joob

I am a lipstickaholic woman :-P
สำเร็จแล้วค่า fanpage ใน facebook ของเรา www.facebook.com/jj.beautyismypower นะคะ ฝากด้วยค่า ^^

FULL PROFILE