( ลดน้ำหนัก ) ว่าด้วยสูตร พระเทพ

คือ พอดีเซิชไปเจอสูตรลดน้ำหนักพระราชทานของพระเทพมาค่ะ
แล้วเกิดความสงสัย เพราะว่าเห็นมีสองสูตร
ซึ่งดูจากรายการแล้ว เหมือนสูตรสองจะทานหนักกว่าสูตรแรก
( แต่บอกว่าสูตรสองลดได้มากกว่า )
เลยอยากถามทุกคนที่เคยผ่านประสบการณ์นี้
หรือเคยเจอรีวิวมาช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยอ่ะค่ะ

สูตร 1 click
สูตร 2 click

เคยมีคนลดได้แล้วนะ เห็นเค้าเอามารีวิวให้ดู 

แต่ส่วนตัวเคยใช้สูตรนี้ ........... ทรมานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แนะนำสูตรนี้สำหรับคนที่ อยู่เฉยๆ ถ้ามีเรียน ทำงาน ใช้สมองนี่ อย่าเลย 

ลองแบบเบสิคกว่านี้ดู 

เคยใช้สูตร 1 ค่ะ

7 วัน ลดไป 3 กิโล
แล้วทำต่อไปอีก 3วัน ลดอีก 2 กิโล

รวมๆ 5 กิโล ค่ะ :)
 เคยทำสูตรที่1 ค่ะ สูตร2 เห็นว่าต้องทานเป็นขีด ไม่ไหวมานั่งกะปริมาณ ไปwork and travel มาน้ำหนักขึ้นแปดโล ทานตามสูตรที่ 1 ประมาณสามอาทิตย์ ลดแปดโลได้สำเร็จ 
กะจะลดตอนปิดเทอม รอแอ็ดอยู่ พอดี จะได้ฟิตหุ่นใส่ชุด นศ. สวยๆ >o<
ตอนนี้ก็หุ่นสวยละล่ะแป๊ว 55 5 พี่เค้าเคยทำตามสูตรหนึ่งมั้ง เห็นว่าก็ลดได้เยอะอยู่ 
เนี่ยเลยเอาสูตรมาแปะ เดี๋ยวเราไปจิ๊กมาทำตามมั่ง 55 5 ปิดเทอมน่าจะคุมอาหารได้ + ฟิตเนส ไม่เฟิร์มให้มันรู้ไป ! 
เคยทำนะคะ
วันแรกเคร่งครัดค่ะ ตามสูตรเป๊ะ แต่วันที่สองจะเป็นลมตายค่ะ หน้ามืดเลยค่ะ
ขนาดอยู่บ้านเฉยๆนะคะ วันต่อมาเลยนอกสูตรทุกวันจนครบ
ครบ 1สัปดาห์ ลดไป 2 กก+
แต่หลังจากนั้นก็กินกระจาย สรุป นน.เท่าเดิม
เห็นเขาว่าต้องอาศัยความพยายามและอดทนเอามากๆอ่ะค่ะ

แต่โดยส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบอะค่ะ ชอบออกกำลังกายมากกว่า แข็งแรง ได้กล้ามเนื้อด้วย
*** เหมือนกันเนย อยากสวยก่อนไป มหาลัยอ่ะ อิอิ
*** เหมือนกันเนย อยากสวยก่อนไป มหาลัยอ่ะ อิอิ
moonlightam ทุกวันนี้ก็ออกกำลังกายค่ะ มันช่วยแค่กล้ามเนื้ออ่ะ น้ำหนักเท่าเดิมตลอด TT

เราเป็นคนลดน้ำหนักยากมากๆค่ะ เคยใช้สูตรของพระเทพ 7 วัน ลด 1 กิโลเองค่ะ กินตามทุกอย่างไม่ได้ปรับอะไร แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมน้ำหนักลงน้อยมากค่ะ มีใครแนะนำสูตรไหนบ้างไหมค่ะ

@ tantle  - เป็นเพราะร่างกายเผาผลาญยากรึเปล่าคะ

ส่วนตัวไม่เคยใช้สูตรนี้เลยค่ะ ลองเปิดไล่ๆดูก็แบบ โอ่วววว  

เราทำไม่ได้แน่ๆอ่ะ เราเป็นคนเน้นอาหารเช้ามาก ส่วนกลางวัน เย็นแทบไม่กิน

อาจจะกินก็กินน้อยค่ะ

เราหุ่นนักกีฬาค่ะ เลยออกไปทางออกกำลังกายมากกว่า ตอนนี้กล้ามแขนก็มาเป็นล่ำเป็นสัน 

//จัดฟันเนี่ยล่ะค่ะ ลดน้ำหนักเร็วได้อีก เพราะกินอะไรไม่ได้เลย ฮาาาา 

*โดนเหวี่ยงออกนอกกระทู้*

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again