รีวิวเล็กๆกับ ครีมDr.Closee ,Dr.MJ และDr.Closee quick&bubble cleansing

0 17
  สวัสดีค่ะสาวๆจีบันที่น่ารัก ^^
เป็นมือใหม่สุดๆ เพราะเพิ่งคิดจะตั้งกระทู้อันนี้เป็นอันที่สาม 555
แอบดูชาวบ้านไปเรื่อยๆ

จริงๆอยากจะรีวิวสิ่งของพวกนี้นานแล้วแต่ก็ยังไม่มีเวลาสักที
วันนี้แหละ !!
ขอเล่าก่อนนะคะ
ได้มีโอกาศไปเกาหลีมาช่วงปีใหม่ที่ผ่านมามันเป็นครั้งที่2 ที่ได้ไปเหยียบดินแดนโสม ครั้งนี้ไปก็เรียกได้ว่าจัดหนัก
และจัดเต็ม ! ทุกคนฝากซื้อสิ่งของมากมาย แต่ของตัวเองเยอะสุดๆ
นี่คือหลักฐาน.. :P

แต่ที่ติดใจและทำให้ต้องมารีวิวบอกต่อกันกันก็คือพวกนี้ค่ะ

อันแรกเลยเนี้ยเป็นDr.Closee quick&bubble cleansing
เป็นโฟมล้างหน้า.. BAบอกว่าล้างทำความสะอาดได้อย่างล้ำลึก
ชอบค่ะ ให้ 4/5 ละกัน
หักเรื่องกลิ่มโสมนิดนึงค่ะ แต่ซึ่งส่วนตัวทนได้นะแต่สำหรับคนที่ไม่ชอบอาจจะไม่แนะนำ
อีกเรื่องคือเค้าล้างได้สะอาดจริงค่ะ แล้วก็มีความเป็นธรรมชาติสูง เพราะสังเกตุได้จากล้างหน้าแล้วไม่แสบตา
เหมาะกับผิวอ่อนแอ แห้ง และเป็นสิวค่ะ
แต่จริงๆคิดว่าเหมาะกับทุกสภาพผิวนะ เพราะเวลาล้างแล้วไม่ทำให้หน้าแห้งตึงเลยค่ะ :)

แต่ตอนนี้.. มันหมดแล้ว Y^Y แต่กำลังสั่งซื้อค่ะ แพงจริงแต่ยอมเลย

ต่อไปๆ :)

สองตัวนี้เลย ! ยอดฮิต !!
ครีมตบน้ำแตก อย่างที่เค้าว่ากัน :) กับครีมเมือกหอยทาก Dr.MJ

เริ่มที่ Dr.MJ ครีมเมือกหอยทาก
สองเป็นคนมีปัญหาดกับสิวอุดตันแล้วก็มีรอยสิวเยอะมากๆแก้มทั้งสองข้างเลยหาหมอมาหลายสำนักแล้วค่ะ
หาจนเพลีย.. - -"
เลเซอร์.. ทรีทเม้นต์.. ทำมาหมดละค่ะ
พอเลิกหาเจ้าพวกนี้ก็กลับมาใหม่

พอได้ลองใช้ เจ้าตัวเหมือกหอกทาก 1 เดือนผ่านไป รอยสิวจางลง สิวอุดตันลดลง รูขุมขนกระชับขึ้นค่ะ
เหมือนโกหกนะ แต่แบบเพื่อนทัก แม่ทัก ว่าหน้าดีขึ้น
แล้วคุณแม่สองก็ใช้ค่ะ ชอบมาก++ ตอนนี้กระปุกสองแล้ว

ตัวเนื้อครีมจะเป็นเหนียวๆ หนึดๆ สีขาว ยืดๆค่ะ (พูดซะ~~)
เป็นครีมแนะนำให้ใช้กลางคืนค่ะ เพราะมันเหนียว วิธีใช้ไม่อยากเย็น ตบๆที่ใบหน้าของเรา
จะมีใยยืดๆออกมาอย่าไปกลัวนะคะ เดี๋ยวสวย ~ ! 5555

ตอนนี้หน้าดีขึ้นมากค่ะ ไม่ต้องเพิ่งหมอมาสักพักแล้ว :)
แต่ไม่ช่วยในเรื่องของความขาวนะค่ะ แต่จะช่วยให้ผิวดูใสขึ้นค่ะ

ให้5/5 เลยแหละ

ตัวต่อมาคือ Closee Dr. ครีมตบน้ำแตก
ให้ 4/5
ตัวนี้เป็นครีมที่มีกลิ่นของโสมค่อนข้างมากเลยนะค่ะ ขอหักละกัน สำหรับคนไม่ชอบก็ไม่แนะนำอีกเช่นกัน :)

เนื้อครีมก็จะเป็นสีขาว มีลักษณะคล้ายเจลมากกว่า

ตบๆๆๆๆๆ น้ำก็จะออกมา และก็ตบให้ซึมเข้าสู่ผิวค่ะ

ใช้แล้วก็ชอบนะค่ะ เพราะว่าทำให้หน้าไม่แห้ง รู้สึกว่าเด้งๆดีค่ะ แต่ไม่ช่วยเรื่องความขาวนะค่ะ
เหมือนเจ้าตัวนี้จะช่วยเรื่องรูขุมขนและก็เต็มน้ำให้ผิวค่ะ
คนที่ผิวแห้งก็เหมาะนะค่ะ สองใช้บำรุงเช้า-เย็นค่ะ

หมดแล้วววว :)
จริงๆแล้วเจ้าพวกนี้ค่อนข้างหายากหน่อยถ้าเกิดใครที่ไม่ได้ไปกะกรุ๊ปtour
แถมราคาที่รับพรีในเมืองไทยก็แอบแพงซะด้วย
ยังไงถ้าสาวๆคนไหนสนใจก็ลองฝากคนที่จะไปเกาหลีหรือว่าลองหาที่รับพรีดีๆนะค่ะ ไม่โกงราคามากจนเกินไป
(เป็นห่วงนะ ~)

อันนี้เป็นรีวิวที่อยากบอกต่อว่าดีจริงๆ และก็ขึ้้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยค่ะ

อันนี้เป็นรุปก่อนใช้คะ(ยอมปลิดชีพตัวเองT^T) สิวรุมตอนไป น้ำหนักขึ้น รอยสิวใช้เมคอัพเอาคะ เครียดเลย

อันนี้ ใช้มาจะสองเดือนแว้ว :)

ขอบคุณสำหรับการติดตามอันยาวนานนะค่ะ
ขอให้ทุกคนหน้าใสค่ะ :)

zweite

zweite

IM ZWEITE _ SONG KA

Nice to meet u ^^ everyone

FULL PROFILE