รีวิวเล็กๆกับ ครีมDr.Closee ,Dr.MJ และDr.Closee quick&bubble cleansing

สวัสดีค่ะสาวๆจีบันที่น่ารัก ^^
เป็นมือใหม่สุดๆ เพราะเพิ่งคิดจะตั้งกระทู้อันนี้เป็นอันที่สาม 555
แอบดูชาวบ้านไปเรื่อยๆ

จริงๆอยากจะรีวิวสิ่งของพวกนี้นานแล้วแต่ก็ยังไม่มีเวลาสักที
วันนี้แหละ !!
ขอเล่าก่อนนะคะ
ได้มีโอกาศไปเกาหลีมาช่วงปีใหม่ที่ผ่านมามันเป็นครั้งที่2 ที่ได้ไปเหยียบดินแดนโสม ครั้งนี้ไปก็เรียกได้ว่าจัดหนัก
และจัดเต็ม ! ทุกคนฝากซื้อสิ่งของมากมาย แต่ของตัวเองเยอะสุดๆ
นี่คือหลักฐาน.. :P

แต่ที่ติดใจและทำให้ต้องมารีวิวบอกต่อกันกันก็คือพวกนี้ค่ะ

อันแรกเลยเนี้ยเป็นDr.Closee quick&bubble cleansing
เป็นโฟมล้างหน้า.. BAบอกว่าล้างทำความสะอาดได้อย่างล้ำลึก
ชอบค่ะ ให้ 4/5 ละกัน
หักเรื่องกลิ่มโสมนิดนึงค่ะ แต่ซึ่งส่วนตัวทนได้นะแต่สำหรับคนที่ไม่ชอบอาจจะไม่แนะนำ
อีกเรื่องคือเค้าล้างได้สะอาดจริงค่ะ แล้วก็มีความเป็นธรรมชาติสูง เพราะสังเกตุได้จากล้างหน้าแล้วไม่แสบตา
เหมาะกับผิวอ่อนแอ แห้ง และเป็นสิวค่ะ
แต่จริงๆคิดว่าเหมาะกับทุกสภาพผิวนะ เพราะเวลาล้างแล้วไม่ทำให้หน้าแห้งตึงเลยค่ะ :)

แต่ตอนนี้.. มันหมดแล้ว Y^Y แต่กำลังสั่งซื้อค่ะ แพงจริงแต่ยอมเลย

ต่อไปๆ :)

สองตัวนี้เลย ! ยอดฮิต !!
ครีมตบน้ำแตก อย่างที่เค้าว่ากัน :) กับครีมเมือกหอยทาก Dr.MJ

เริ่มที่ Dr.MJ ครีมเมือกหอยทาก
สองเป็นคนมีปัญหาดกับสิวอุดตันแล้วก็มีรอยสิวเยอะมากๆแก้มทั้งสองข้างเลยหาหมอมาหลายสำนักแล้วค่ะ
หาจนเพลีย.. - -"
เลเซอร์.. ทรีทเม้นต์.. ทำมาหมดละค่ะ
พอเลิกหาเจ้าพวกนี้ก็กลับมาใหม่

พอได้ลองใช้ เจ้าตัวเหมือกหอกทาก 1 เดือนผ่านไป รอยสิวจางลง สิวอุดตันลดลง รูขุมขนกระชับขึ้นค่ะ
เหมือนโกหกนะ แต่แบบเพื่อนทัก แม่ทัก ว่าหน้าดีขึ้น
แล้วคุณแม่สองก็ใช้ค่ะ ชอบมาก++ ตอนนี้กระปุกสองแล้ว

ตัวเนื้อครีมจะเป็นเหนียวๆ หนึดๆ สีขาว ยืดๆค่ะ (พูดซะ~~)
เป็นครีมแนะนำให้ใช้กลางคืนค่ะ เพราะมันเหนียว วิธีใช้ไม่อยากเย็น ตบๆที่ใบหน้าของเรา
จะมีใยยืดๆออกมาอย่าไปกลัวนะคะ เดี๋ยวสวย ~ ! 5555

ตอนนี้หน้าดีขึ้นมากค่ะ ไม่ต้องเพิ่งหมอมาสักพักแล้ว :)
แต่ไม่ช่วยในเรื่องของความขาวนะค่ะ แต่จะช่วยให้ผิวดูใสขึ้นค่ะ

ให้5/5 เลยแหละ

ตัวต่อมาคือ Closee Dr. ครีมตบน้ำแตก
ให้ 4/5
ตัวนี้เป็นครีมที่มีกลิ่นของโสมค่อนข้างมากเลยนะค่ะ ขอหักละกัน สำหรับคนไม่ชอบก็ไม่แนะนำอีกเช่นกัน :)

เนื้อครีมก็จะเป็นสีขาว มีลักษณะคล้ายเจลมากกว่า

ตบๆๆๆๆๆ น้ำก็จะออกมา และก็ตบให้ซึมเข้าสู่ผิวค่ะ

ใช้แล้วก็ชอบนะค่ะ เพราะว่าทำให้หน้าไม่แห้ง รู้สึกว่าเด้งๆดีค่ะ แต่ไม่ช่วยเรื่องความขาวนะค่ะ
เหมือนเจ้าตัวนี้จะช่วยเรื่องรูขุมขนและก็เต็มน้ำให้ผิวค่ะ
คนที่ผิวแห้งก็เหมาะนะค่ะ สองใช้บำรุงเช้า-เย็นค่ะ

หมดแล้วววว :)
จริงๆแล้วเจ้าพวกนี้ค่อนข้างหายากหน่อยถ้าเกิดใครที่ไม่ได้ไปกะกรุ๊ปtour
แถมราคาที่รับพรีในเมืองไทยก็แอบแพงซะด้วย
ยังไงถ้าสาวๆคนไหนสนใจก็ลองฝากคนที่จะไปเกาหลีหรือว่าลองหาที่รับพรีดีๆนะค่ะ ไม่โกงราคามากจนเกินไป
(เป็นห่วงนะ ~)

อันนี้เป็นรีวิวที่อยากบอกต่อว่าดีจริงๆ และก็ขึ้้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยค่ะ

อันนี้เป็นรุปก่อนใช้คะ(ยอมปลิดชีพตัวเองT^T) สิวรุมตอนไป น้ำหนักขึ้น รอยสิวใช้เมคอัพเอาคะ เครียดเลย

อันนี้ ใช้มาจะสองเดือนแว้ว :)

ขอบคุณสำหรับการติดตามอันยาวนานนะค่ะ
ขอให้ทุกคนหน้าใสค่ะ :)

ขออภัยนะคะ ถึงจะเป็นคำเรียกทั่วไป แต่พี่คิดว่าหัวทู้ชื่อ ครีม นี่ไม่เหมาะเลย... 

ส่วน เหมือก นี่พี่เข้าใจว่า หมายถึง เมือก ใช่ไหมคะ? 
@Kiki - ขอบคุณค่ะ สองขอโทษจริงๆ ค้าา Y/Y แต่ทุกอย่างได้รับการแก้ไข้แล้ว ขอบคุณมากๆค่ะ
ระหว่าง เมือกหอยทาก กะครีมน้ำแตก ใช้ตัวไหนก่อนคะ
ออ แล้วก็มี ตัว serum ที่แถมมากะตัวเมือกหอยทากด้วยค่ะ พอดีได้มาหลายตัว เลยงงกะขั้นตอนการใช้ ครีมเก่าก็มี เลยสับสน รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ราคาเท่าไรคะ
ราคาเท่าไรคะ
ครีมหอยทากใช้ดีค่ะ เราก็ใช้อยู่ รอยจุดด่างดำ จางลงค่ะ และบางจุดก็หายค่ะ ครีมบางตัวยังทำได้แค่จางลงแต่ตัวนี้หายเลยต่ะ เราใช้แบบผ่านๆนึกได้ก็ทา แต่กะยังได้ประสิทธิภาพที่ดี ราคาที่เราฝากพี่เขาซื้อมาอยู่ที่ 1300 อ่ะค่ะ แต่มันใช้ได้นานมากเลยนะค่ะ เราเริ่มตั้งแต่เมษา ตอนนี้ยังไม่หมดเลยค่ะ ยังสามารถใช้ได้ถึงสิ้นปีแน่เลยค่ะ หรือเพราะใช้แค่กลางคืนหรือเปล่า:) นี่เรายังจะบอกให้พี่เอามาอีก มาขายให้เพื่อนๆใช้กันด้วยค่ะ ของเขาดีจริงไรจริง ;)
ใช้ครีมตัวอื่นเดวไหมค่ะ หรือใช้แค่นี้
ไปเกาหลีมา แต่หาร้านขายไม่เจอทั้งสองยี่ห้อเลยคะ เสียใจมาก
เราส่งต่อเลยจ้า 500฿ เหลือ80% เราซื้อมาพันกว่า TT ซื้อครีมมาเยอะมากใช้ไม่ทัน ส่งฟรีให้เลย:)
สนใจแอดไลท์ panuchanat. มีจุดด้วยน้า :))
ของ Dr. MJ ฝาสีขาวจะเป็นครีม ส่วนฝาสีเขียวจะเป็นเจลค่ะ
ใช้ดีทั้งคู่แต่ฝาขาวแนะนำทาตอนกลางคืนค่ะ สีเขียวตอนเช้าเพราะมันซึมเร็วเหมือนไม่ได้ทาเลยค่ะ เบาหน้ามากทำให้ทาครีมตัวอื่นได้สะดวกไม่
เหนอะหน้าด้วยค่ะ^^
Dr.mj ใครสนใจ line มาได้ค่ะ
dr.mj ใครสนใจ line มานะคะ ราคาส่ง ผุดๆ

ครีมหอยทาก Dr.Mj น้ำเข้ากับ อันดับ 1 เว็บเครื่องสำอาง

http://www.jeban.com/board_all.php

เราเพิ่งซื้อมา 3กระปุก กระปุกละ 990 เเต่เป็นตัวใหม่ prime gold
ไกด์พาไปชื้อที่ duty free
อยากใช้อะค่ะเพราะนี้มีปัญหาเรื่องสิว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again