Review : Blackmore/nat C วิตามินเพื่อผิวสวย!!

10 18

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
วันนี้เนยจะมารีวิวผลิตภัณฑ์อาหารเสริมให้เพื่อนๆ ได้ดูกันนะคะ
เห็นมีคนมาตั้งกระทู้บ่อยๆ ว่ากินวิตามิน C ตัวไหนดี
กินกลูต้าตัวไหนดี....บลา..บลา...บลา
เนยก็เลยลองมาแชร์ตัวที่เคยกิน และกำลังกินอยู่ให้เพื่อนๆ ได้ดูกันค่ะ

ขอเกริ่นก่อนว่า....ตัวเนยเองไม่ได้ขาว
เป็นคนผิวคล้ำ ค่อนไปทางดำค่ะ.........555
หรือเรียกง่ายๆ ว่าเป็นคนผิวแทน (แทนที่จะขาวอ่ะ.....กร๊ากกกกก)
ที่จริงเนยก็ภูมิใจในสีผิวของเนยนะคะ
ถึงมันจะไม่ขาว แต่เนยว่ามันก็เข้ากับตัวเนยที่สุดแล้วค่ะ

ตอนเด็กๆ เนยดำมากกกก ดำเป็นถ่านเลย
จนตอนนี้อายุ 24 แล้ว....ถือว่าขาวขึ้นกว่าเมื่อก่อนมากกกกกกกก
ใครได้เห็นเนยตั้งแต่เด็กๆ แล้วเพิ่งมาเห็นตอนนี้
จะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า..เออ..มันขาวขึ้นนะ สงสัยไปอยู่เชียงใหม่ 555

พวกฝรั่งอ่ะ..เค้าอยากจะผิวแทนกัน เค้าก็ไปอาบแดด
เค้าบอกว่าคนผิวแทนน่ะสวย มีเสน่ห์ 
และค่านิยังของฝรั่งคือใครผิวแทนแสดงว่าเป็นคนรวย มีเงิน
เก็บเงินได้เยอะ เลยไปเที่ยวพักผ่อน นอนอาบแดด

แต่คนไทยล่ะ...กลับมีค่านิยมอีกแบบนึง
คืออยากขาว...ไม่ขาวชั้นก็จะฉีดกลูต้า ฉีดวิตามิน C เข้าเส้น
คือพวกนี้เนยไม่เคยทำนะ กลัวอ่ะ กลัวผลข้างเคียง
เพราะเป็นคนแพ้ง่ายด้วย เป็นภูมิแพ้ เลยไม่กล้าเสี่ยง...กลัวตาย!!!

เนยก็เลยกินแต่วิตามินบำรุงค่ะ
ตัวที่กินก็ไม่ได้มีอะไรมาก....มาดูกันเลยดีกว่าเนอะ
ภาพรวมตัวที่เคยกินค่ะ

....................................................................................................................................

เพื่อนๆ คงจะพอคุ้นหน้าคุ้นตาบางตัวนะคะ
ทีนี้เนยจะรีวิวทีละตัวนะคะ

เริ่มจาก..."BLACKMORE Grape Seed Forte 12000" 

ตัวนี้เป็นสารสกัดเข้มข้นจากเมล็ดองุ่น 

มีสารไบโอผลาโวนอยด์ และ โอพีซีส์ (มันคืออะไรหว่า??)
จำนวน 30 เม็ด ราคา 850 บาท....(โอ้วแพงมาก...ชั้นซื้อไปได้ยังไง??)
เนยซื้อที่วัตสันนะคะ...อันนี้ราคาลดแล้ว ปกติ 970 บาทค่ะ (โครตแพงอ่ะ)

วิธีกินนะคะ...เค้าให้กินวันละ 1 เม็ดพร้อมอาหารค่ะ
กินข้าวคำสุดท้ายปุ๊ปกินตามเลยค่ะ ให้กินทุกวันติดต่อกัน 30 วัน

ข้อควรระวัง: ห้ามกินติดต่อกันเกิน 30 วันนะคะ
เนยก็เลยกินแค่ 1 กระปุกค่ะ

ตัวนี้กินแล้วเป็นไง??

ขอตอบตรงๆ ว่าไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ
(ขนาดกินกับวิตามิน C แล้วนะ) 
ตอนเนยกินแอบมีสิวขึ้นด้วย เป็นสิวอุดตันอ่ะ
พอหยุดกินแล้วก็ดีขึ้น

สรุปว่า....ไม่ซื้อต่อค่ะ!!!!

...................................................................................................................

ตัวที่ 2...."BLACKMORE BUFFERED C 500 mg."

ตัวนี้เป็นวิตามิน C แบบ Buffer ค่ะ

ถามว่ามันแตกต่างกับตัวปกติยังไงคือ..
1. แบบปกติ 1 เม็ด มี 1,000 mg. จะกินแค่วันละ 1 เม็ด
2. แบบบัฟเฟอร์ 1 เม็ดมี 500 mg. จะกินวันละ 2 เม็ด (เช้าเม็ด เย็นเม็ด) ค่ะ

แล้วทำไมเนยเลือกกินแบบบัฟเฟอร์....
เพราะว่าเนยเป็นภูมิแพ้ค่ะ แบบนี้มันจะอยู่ในร่างกายเราได้นานกว่า
คือเหมือนค่อยๆ ละลายอ่ะ ก็จะดูแลร่างกายได้นานกว่าค่ะ

1 เม็ดมีฤทธิ์อยู่ได้ 8 ชั่วโมงค่ะ เนื่องจากเป็นสูตรที่ค่อยๆ ปล่อยตัวยาน่ะค่ะ
และลดการระคายเคืองต่อกระเพาะอาหาร ก็เลยเลือกสูตรนี้ค่ะ
เวลากินต้องกินพร้อมอาหารนะคะ เพราะมันเป็นกรดค่ะ
จำนวน 75 เม็ด ราคา จำไม่ได้ค่ะ ใครรู้บอกหน่อยนะ...
ซื้อที่วัตสันค่ะ 

กินแล้วเป็นไง...ก็ช่วยเรื่องภูมิแพ้ได้ค่ะ ช่วงที่กินไม่เป็นเลย
กินแล้วรู้สึกว่าผิวจะดีขึ้นนิดหน่อยค่ะ
แต่คงเปลี่ยนยี่ห้อ...

......................................................................................................

ตัวสุดท้าย...."nat C Vitamin C 1,000 mg." ค่ะ

ตัวนี้...เภสัชเค้าบอกว่า
ดีที่สุดในวิตามิน C 1000 mg. แล้วค่ะ
ถ้าเทียบกับ BLACKMORE เค้าว่าตัวนี้ดีกว่า
เพราะมีส่วนผสมอะไรซักอย่างเยอะกว่าเนี่ยแหละค่ะ จำไม่ได้
จำนวน 30 เม็ด ราคา 260 บาท
เนยซื้อในวัตสันนะคะ

กินแล้วเป็นไง...
ก็ช่วยเรื่องภูมิแพ้ และช่วยให้ผิวใสค่ะ
แต่ไม่ขาวนะคะ คงเพราะพื้นเพเป็นคนดำอ่ะค่ะ

..............................................................................................................

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ ดูรีวิวจบแล้วจะได้ประโยชน์อะไรบ้างรึป่าว

ยังไงก็เลือกกินอันที่มันเหมาะกับตัวเองแล้วกันนะคะ

และอยากจะบอกเพื่อนๆ ว่า ขาว ดำ ไม่สำคัญ......

ขอแค่มั่นใจในตัวเอง....คุณก็ดูดีในแบบที่เป็นแล้วค่ะ!!!

วันนี้ลาไปก่อน...บ๊าย บายค่ะ

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE