Mini How To + Review : Etude House Drawing Eyebrow AD!!

29 22
 สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
หากเนยถามเพื่อนๆ ว่า......

"ถ้าหากไม่ได้แต่งหน้า แล้วเลือกทาได้ 1 อย่าง เพื่อนๆ จะเลือกอะไร"?

มีให้เลือก 5 อย่างคือ
1. ลิปสติก/ลิปกลอส/ทิ้นต์
2. แป้ง/รองพื้น...............
3. เขียนคิ้ว.....................
4. กรีดอายไลเนอร์...........
5. ปัดแก้ม......................

100 ทั้ง 100 คงต้องมีเลือกกันซักอย่างแหละน่า
คงไม่ออกไปนอกบ้านแบบหน้าเปลือยแน่ๆ
ไม่ใช่เพราะไม่สวย หรือ หนังหน้าแย่นะ
แต่เพราะมันไม่มั่นใจต่างหาก....เวลาไม่มั่นใจทำอะไรก็ไม่ค่อยดีอ่ะ
(คิดเหมือนกันมั้ยคะ??)

แต่.....ไม่ว่าเพื่อนๆ จะเลือกอะไร
สำหรับเนย ไม่มีอะไรสำคัญไปกว่า "การมีคิ้ว" ค่ะ
เพราะถ้าเนยไม่เขียนคิ้ว เนยไม่ออกไปไหนแน่นอน
มันไม่มีความมั่นใจอย่างแรงอ่ะ

ที่จริงเนยก็มีคิ้วนะ ขนคิ้วน่ะมี...แต่มันสีอ่อนมากกกกกกกกกก
จนมองแทบไม่เห็น เพราะฉะนั้นอันดับแรกเนยเลยขอเขียนคิ้วก่อน
และต้องยอมรับจริงๆ ว่าคิ้วนั้นทำให้ใบหน้าของเราดูดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ!!!

มันทำให้หน้าดูสมบูรณ์ขึ้น มีมิติมากขึ้น
และดูเป็นผู้เป็นคนมากขึ้น ไม่เป็นแม่ชี!!! กร๊ากกกกกก

........................................................................................................

พล่ามมาเยอะละ....มาดูอุปกรณ์เขียนคิ้วสุดโปรดของเนยกันเลยดีกว่า
หน้าตามันเป็นแบบนี้ค่ะ.....แท่น แทน แท๊นนนนน!!!!

ชื่อของมันก็คือ "Etude House Drawing Eyebrow AD" ค่ะ
ซื้อมาตอนไปเกาหลีค่ะ ถูกใจมากๆ 

ตัวแท่งจะเป็นสีน้ำตาลเข้ม มีปลอก 2 ด้านค่ะ เดี๋ยวจะพาไปซูมๆ กัน

..................................................................................................................

หน้าตาของดินสอเป็นแบบนี้....
ตัวดินสอเป็นแบบ Auto
สะดวกมาก ไม่ต้องมานั่งเหลานะคะ
(เนยไม่ชอบแบบเหลา เพราะเสียดายเวลาเนื้อดินสอถูกเหลาออกไปกับเศษมันอ่ะ)

เวลาใช้ก็ง่ายมากๆ แค่บิดๆ เดี๋ยวมันก็มีเนื้อครีมโผล่ออกมาแบบนี้เองคร้า
ข้อดีที่สำคัญเลยคือ..เวลามันหมุนออกมาแล้ว มันก็หมุนกลับไปได้ค่ะ
(เคยเจอบางยีห้อที่หมุนออกมาแล้ว หดกลับไม่ได้ซะงั้น)

......................................................................................................

อีกด้านหนึ่่งหน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ....
เป็นที่จัดทรงคิ้วให้เรียงเส้นสวยค่ะ
เวลาใช้ก็แค่ปัดๆ ค่ะ ง่ายมากๆ ขนแปรงก็ไม่แข็งค่ะ

.............................................................................................................

ทีนี้มาดูประสิทธิภาพการเขียนคิ้วของมันกันนะคะ!!
เอิ่ม..แนะนำให้เพื่อนๆ ทำใจก่อนดูรูปตอนยังไม่ได้เขียนคิ้วกันซักนิดนึงนะคะ 555

ในรูปเป็นการแต่งตาเพียงอย่างเดียวค่ะ
คือทาอายแชโดว์สีน้ำตาลเบาๆ แล้วก็ติดขนตาบางๆ ค่ะ
ปาก...ไม่ทา
คิ้ว.....ไม่เขียนค่ะ
เป็นไงคะ..เหมือนแม่ชีมั้ยเอ่ย???
.................................................................................................................

จากนั้นก็ลองเอาเจ้าตัวนี้...ทำตามขั้นตอนตามนี้เลยนะคะ

.................................................................................................................

ทีนี้มาดูความแตกต่างกันนะคะ...

แม่ชี!!!                                                     คนปกติ!!!

เป็นไงกันบ้างคะ.....หลังจบรีวิวและมินิฮาวทูนี้แล้ว
หวังว่าเพื่อนๆ คงจะได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

เห็นรึยังว่า "คิ้วนั้น...สำคัญไฉน" ??

วันนี้ลาไปก่อน...บ๊าย บายค่ะ

สตรอเบอรี่ จุฟ

สตรอเบอรี่ จุฟ

หวัดดีค่ะ เนยนะคะ
ติดตามได้ที่ Blog เนยนะคะ
https://www.facebook.com/CheeZiiNoei
มีเกมส์แจกของฟรีตลอดค่ะ มาร่วมเล่นกันนะคะ

และฝากติดตาม BloG ใน hunsa.com ด้วยค่ะ
http://beauty.hunsa.com/Noei

FULL PROFILE