กำลังจะตัดสินใจซื้อ รองพื้น sisley กับ cle de peau

ใช้ รองพื้น sisley มาหลายขวดแล้วค่ะ กำลังจะซื้อขวดใหม่
เห็นเคยมีคนลง cle de peau teint naturel correcteur spf 24
บอกว่าไม่แห้งมาก เหมาะกับคนผิวแห้ง ชอบที่มีกันแดดด้วยอ่ะค่ะ
ส่วน sisley เวลาหน้าหนาวจะแห้งไป แต่ถูกใจ
ตรงที่ ไม่ไหล ไม่คราบ ไม่เยิ้ม

แล้วของคัฟเวอร์มาร์ค ตัวใหม่ที่เป็นกระปุก ใครเคยใช้แล้ว ดีมั๊ยค่ะ
ขอความเห็นเยอะ ๆ เลยนะค่ะ เพราะถ้าตัดสินใจซื้อรองพื้นผิด
ต้องทนใช้เป็นปีเลยค่ะ เพราะรองพื้นขวดหนึ่ง ก็ใช้ได้แทบจะหนึ่งปีเลยค่ะ

เชียร์ CDP
เราซื้อทุกรุ่นเลย..หลังจากลองไปทีนึงติดใจครีมรองพื้นยี่ห้อนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขายยี่ห้ออื่นทิ้งหมดเลยอ่า
เรากลับเชียร์ sisley มากกว่าอะคะ

ถ้าเทียบคุณภาพและราคามันดีมากๆ

รู้สึกว่าcle de peau มันจะเกินไปหน่อย แต่ถ้าเป็นคนหน้าเห่อ แดง อักเสบสิวชนิดรุนแรงตัวcle de peau จะเม็ดสีเข้มข้นปกปิดได้มากกว่าและก็ให้ดูธรรมชาติคะ

ส่วนSisley บังเอิญเราไม่มีปัญหาเรื่องรอยแดงเห่อจะสิว เลยใช้ตัวนี้อะคะ ส่วนตัวคิดว่าไม่มีรอยแดงที่หน้าcle de peauมันเกินความจำเป็น ( ราคาแตกต่างจาก sisley เยอะเอาไปซื้อเครื่องสำอางยี่ห้ออื่นมาเล่นดีกว่า )

เหรอค่ะ งั้นคงใช้ sisley ต่อไปค่ะ เพราะหน้าเราไม่มีรอยสิว แต่เป็นกระนิดหน่อย
พอทารองพื้นก็ไม่ค่อยเห็น ไม่อยากเปลี่ยนเหมือนกันค่ะ เพราะเคยเปลี่ยน
ก็ต้องกลับไปใช้ sisley อีก

เราก็หน้าไม่มีปัญหานะคะ ไม่ต้องปิดรอยสิวหรือรอยแดงอะไร
หน้าแห้งด้วยไม่เน้นต้องการการปกปิดอยู่แล้ว
รุ่นใหม่ขวดปั๋ม ทาแล้วเหมือนไม่ทา แต่ทำให้ผิวผ่องเด้งชนะเลิศมากกกค่ะ
ดูไม่เหมือนทารองพื้น แต่เหมือนผิวเราจริงๆเลย ออกน้ำๆเลยเกลี่ยง่ายด้วย
ถ้าเป็นรุ่นกระปุกกลมถึงจะเน้นปกปิดมากๆน่ะค่ะ

รองพื้น CDP ได้ลองมาทั้งสามรุ่นเลยค่ะ
ไม่ค่อยชอบรุ่นกระปุกกลมเพราะเกลี่ยยากกว่า
แต่รองพื้นยี่ห้อนี้ หน้าเด้งจริงๆค่ะ
ถ้า sisley จะดูเนียนๆ แต่ CDP เราว่าดูผ่องๆกว่าเหมือนผิวเราจริงๆค่ะ
ลองมาหลายยี่ห้อมี CDP นี่แหล่ะค่ะที่ผ่องจริงๆ (ความเห็นส่วนตัวนะคะ)

ปล. ด้านล่างที่เขียนไว้ แอบคล้ายที่เราเคยรีวิวในบล็อคเลยนะคะเนี่ย ^_^
>>เห็นเคยมีคนลง cle de peau teint naturel correcteur spf 24
>>บอกว่าไม่แห้งมาก เหมาะกับคนผิวแห้ง ชอบที่มีกันแดดด้วยอ่ะค่ะ
>>ส่วน sisley เวลาหน้าหนาวจะแห้งไป แต่ถูกใจ
>>ตรงที่ ไม่ไหล ไม่คราบ ไม่เยิ้ม

ปล2. แอบสงสัยว่าราคารองพื้นสองยี่ห้อนี้ที่ไทยต่างกันแค่ไหนอ่ะคะ
ที่ญี่ปุ่น สองตัวนี้ราคาต่างกันไม่เกินสองพันเยนเอง (ก็ข้าว 3-4 ชามที่นี่)

ขอบคุณ คุณ White Amulet  น่าจะใช่ที่เราเคยอ่านรีวิว
ของคุณนะ ที่อยู่ญี่ปุ่น แล้วไปขอตัวอย่างตามเค้าเตอร์มาลอง
ใช่มั๊ยค่ะ ทำให้เราอยากใช้ peau เพราะเราผิวแห้งค่ะ
ใช้ sisley มาไม่ต่ำกว่า 5 ขวดแล้ว กำลังจะหมดอีกขวด
ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ ว่าจะใช้ต่อหรือเปลี่ยนบ้างดี แต่เวลาเปลี่ยนก็
กลัวใช้ได้ไม่หมดค่ะ  แล้วข้อความแรก

เราก็หน้าไม่มีปัญหานะคะ ไม่ต้องปิดรอยสิวหรือรอยแดงอะไร
หน้าแห้งด้วยไม่เน้นต้องการการปกปิดอยู่แล้ว
รุ่นใหม่ขวดปั๋ม ทาแล้วเหมือนไม่ทา แต่ทำให้ผิวผ่องเด้งชนะเลิศมากกกค่ะ
ดูไม่เหมือนทารองพื้น แต่เหมือนผิวเราจริงๆเลย ออกน้ำๆเลยเกลี่ยง่ายด้วย
ถ้าเป็นรุ่นกระปุกกลมถึงจะเน้นปกปิดมากๆน่ะค่ะ

อันนี้ คุณ White Amulet หมายถึงยี่ห้อไดค่ะ peau หรือ คัฟเวอร์มาร์คค่ะ

ใช้ cle de peau อยู่ค่ะแต่ใช้แทนคอน อิอิ ประยุก

ปกปิดดีมากๆค่ะ
ตอนนี้สนใจของ Sisley อยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะก่อให้เกิดสิวอุดตันง่ายรึเปล่า เพราะเป็นคนแพ้ง่ายค่ะ หากล้างหน้าไม่สะอาด สิวก็ขึ้นแล้ว และควรใช้อะไรเช็ดเครื่องสําอางค์ดีคะ?

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again