ปรึกษาเรื่องคุณแม่หมดประจำเดือน(วัยทอง)

0 2
 ตอนนี้คุณแม่หมดประจำเดือนมาสักหลายเดือนแล้วค่ะ

แต่ว่าแม่เพิ่งมาปวดกล้ามเนื้อ

คือปวดบริเวณหลังไปถึงแขนซ้ายน่ะค่ะ แค่แขนซ้ายนะค่ะ

ถามแม่ว่า แม่ปวดกระดูกรึเปล่า? แม่บอกว่า ปวดแต่กล้ามเนื้อค่ะ

แต่วันแรกแม่ปวดแขนซ้ายจนยกไม่ขึ้นเลย

อยากถามเพื่อนๆในจีบันดูน่ะค่ะ ว่าเกี่ยวกับที่แม่หมดประจำเดือนรึเปล่า?

แต่ว่าตอนนี้แม่ดีขึ้นแล้วเพราะว่า แม่ไปนวดแผนไทยมา+ประคบน้ำร้อน คือใช้ผ้าชุบน้ำร้อนโป๊ะหลัง+แขนซ้ายน่ะค่ะ

เราทำให้เองค่ะ 
  แต่ก็ยังไม่หายดี

เลยอยากถามว่า แม่หมดประจำเดือนแล้ว ควรกินสมุนไพรตัวไหนบ้างรึเปล่าคะ?

คือแม่เราไม่อยากกินยาปฏิชีวนะน่ะค่ะ แม่อยากกินสมุนไพรมากกว่า

ใครทราบช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะั

Pattiya

Pattiya

ยินดีที่ได้รู้จักจ้า^^

FULL PROFILE