ทำอย่างไรให้อ้วน(ปล.อย่าหาว่าเค้าเเปลกนะ)

สวัสดีค่ะตอนนี้เราอายุ 23 ปีเเล้วค่ะ
เเต่น้ำหนักเราน้อยมากเลย เราสูง 171 หนัก 47 เองค่ะ
โดนเพื่อนด่าเช้าด่าเย็นว่าจะผอมไปไหนฮึ!!
ไอ้เราก็เครียดมากค่ะ ประมาณว่าที่บ้านเนี่ยผอมเป็นกรรมพันธุ์อยู่เเล้ว
ตอนนี้เรยพยายามฝึกกินตอนดึกๆ เเล้วก็กินตลอดเวลาให้กระเพาะขยาย จะได้กินได้เยอะๆ
เเต่ก็ไม่ได้ผลค่ะ ตอนเย็นกินเสร็จพุงงี้ป่องเลยค่ะ เเต่พอตื่นมาพุงงี้ยุบหายไปหมด
เเต่ประเด็นก็คือ เราไม่ชอบกินจุกจิก พวกขนมเนี่ยไม่ชอบนะ เเต่จะกินข้าวหนักเป็นมื้อๆไป(กินเหมือนผู้ชายค่ะ)
เเล้วก็พวก junk food นี่ก็ไม่พิศวาส ส่วนมากกินข้าวเเกงกะอาหารญี่ปุ่น(บุฟเฟ่)น่ะค่ะ
ตอนนี้เรียนป.โท อยู่ค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะความเครียดหรือเปล่าเลยไม่อ้วนน่ะค่ะ

ใครเคล็ดลับดีๆก็มาบอกกันนะคะ
มันต้องออกกำลังกายควบคู่กันไปอ่ะ

ไม่ใช่ว่าเอาแต่กิน ๆ อย่างเดียวนะ

พยายามกินอาหารเสริมหลังมื้ออาหาร

ดูแลโภชนาการให้ดีด้วยจ้า

อิจฉาจัง เราก็เคยแบบว่าผอมตอนเด็กๆก็เพิ่มน้ำหนัก
ทำไปทำมา พอเลยห้าสิบแล้วก็หยุดไม่อยู่ ทุกวันนี้ก็อวบไม่หายมาเรื่อยๆ
ถ้าไม่น่าเกลียดจนเกินไปก็ไม่ต้องเพิ่มหรอกจ้าตราบใดที่แข็งแรงนะ
เป็นเราอ่ะอยากอ่า คืออยากผอมแบบนางแบบ แต่งตัวสวยดีนะ

แต่ถ้าอยากอ้วนจริงๆ กินพวกอาหารบำรุงดีไหมอ่ะ

เราว่าเป็นเพราะอุปนิสัยการกินของตัวเองทำให้ไม่มีทางอ้วนด้วยล่ะ

อย่างเรา พยายามลด แต่นิสัยของกินขนม ของจุกจิก ว่างไม่ได้

เอาเป็นว่า ถ้าร่างกายมีธรรมชาติแบบนั้นก็ไม่เป็นไรมั้งคะ ชอบๆ นางแบบๆๆ

เหมือนกันเลย ผอมเหมือนกันไม่รู้จะช่วยยังไง แอบลงพุงด้วย เวรกรรม
สูง167 หนัก 45 นี่ขาดสารอาหารไปป่าว ?? เศร้าใจตัวดำอีก

โหย ไม่เปงไร ตัวดำเหมียนกันอ่ะจ้า อิๆ เเต่ของตะเองยังไม่เท่าไหร่นะ เราสูงกว่าตั้งเยอะ อิๆ
ที่เราอยากอวบๆเพราะจะได้เเต่งสื้อผ้าสวยๆนะจ้ะ
ใส่เสื้อผ้าเเล้วเนื้อมันไม่เต็ม อย่างเช่นเเขนตุ๊กตาเงี้ย เพื่อนบอกว่าต้องเเขนเต็มๆใส่จะสวย
ง้า อาหารเสริมนี่กินของเเอมเวร์อยู่ เเต่พอกินเเล้วมันอิ้มอิ่ม กินข้าวไม่ลงอ่ะ อิๆ กลัวจะกลายเปงว่าเข้าสูตรลดความอ้วยหนักกว่าเดิมล่ะเเย่เลย อุฮิๆ
ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำดีๆนะคะ

เเล้วก็อยากให้เพื่อนๆช่วยเเนะนำชุดที่เหมาะกับคนผอมๆน่ะค่ะ อยากใส่เเล้วดูไม่ผอมมากอ่คะ
เรายิ่งกว่าม้าง

สูง165 หนัก 39 งี้

เเย่ๆๆ

อยากใส่เเขนกุดกะเค้ามั่งอ่า

เเต่ก็ผอมเป้นกรรมพันธุ์เหมือนกันจ้า

กินเท่าไหร่ก้ไม่อ้วน

เรยต้องปลงอย่างเดียว
เหมือนกันเลยค่ะ

หนัก 40 เอง

ไม่เคยได้มากไปกว่านี้เลย

ผอมเกินไป

กินเยอะๆน้ำหนักก้ไม่เพิ่มอ่ะ
เมื่อตอนเด็กๆนะ เราผอมมาก เพราะไม่ยอมกินข้าว เป็นคนเลือกกินอ่ะ ไม่ถูกปากไม่เอาเลย เพราะตอนเล็กอยุบ้านกับยาย เลยกินแต่อาหารที่ยายทำ เปนคนกินยากมากค่ะ แต่ทีนี้ พออยุประมาณป.5 เรารุสึกว่าใครๆก็บอกว่าเราผอมเกินไป ตัวเราเองก็คิดงั้นนะ แต่ก็เปนผอมแบบที่เรารับได้ ตั้งแต่ตอนนั้นก็คิดว่าอยากอ้วนกว่านี้หน่อย จากนั้นมาก็เริ่มกินให้เยอะถึงเยอะมาก แล้วจากนั้นมาถึงตอนนี้จากที่เป็นคนไม่ค่อยกิน ก็เป็นคนกินเก่ง ชอบกินมาก มีความสุขกับการกินของอร่อย ละก็เปนคนกินง่ายค่ะ ตอนนี้เราอยุปีสาม สูง160 หนัก 50 บ้านเราก็เป็นคนไม่อ้วนค่ะ ทั้งพ่อทั้งแม่ เราจะบอกว่า ถึงแม้พันธุกรรมเราจะผอมยังไงก็ตาม ถ้าเรากินซะอย่าง เราตั้งใจจิงๆอ่ะ มันก็จะอ้วนขึ้นนะ แต่สำหรับเรานี่เรากินไปเรื่อยๆแล้วมันชอบเองอ่ะ แต่สำหรับคนอื่นเราไม่รุนะว่าพอฝืนแล้วมันจะเวิคมั้ย แต่ยังไงก็ลองดูนะคะ และการว่ายน้ำนี่น่าสนใจนะคะ ตอน ประมาณประถมมีอยุช่วงนึง พ่อแม่ให้ไปเรียนว่ายน้ำ ตอนนั้นอ้วนขึ้นเยอะเลยค่ะ พอว่ายน้ำเสร็จมันจะหิวไงคะ ทีนี้ก็กินเยอะโดยอัตโนมัติไปเอง เราเข้าใจเจ้าของกระทู้มากๆเลยนะ เราคิดว่าจิงๆรูปร่างตอนนี้อ่ะมันอยุที่พฤติกรรมการกินตอนเด็กๆค่ะ แต่ถ้าเราเพิ่มตั้งแต่ตอนนี้ในอนาคตมันก็จะเข้าที่เองค่ะ แต่อย่าหักโหมเกินไปนะคะ ค่อยๆกินเริ่มจากของที่เราชอบก่อนก็ได้ กินให้รุสึกว่าเยอะเท่านี้พอดีแล้ว ประมาณเอานะคะ อย่ามากไปไม่ดีค่ะ อยากสวยก็ต้องห่วงสุขภาพให้มากๆค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=10395

ลองเอาไปอ่านดูเผื่อหายเครียดนะค๊า  หุหุ

แต่นี่ผอมกว่าเราอีกนะเนี่ย - -*
สมัยก่อนเราผอมมาก เพื่อนเรียก โครงกระดูกเดินได้ ตอนนี้ปรกติละ

น้องเราสิตัวเล็กมากๆๆ สูง 162 หนัก 40
ไปสมัครงานทีไหนก็มีปัญหา

เคยคุยกับน้องคนที่เค้าไปหาหมอมา เค้าบอกว่าปรกติถ้าผอมมากๆๆ
จะมีปัญหาเรื่องต่อมไร้ท่อ.....ถ้าผอมเกินจะทำให้เซลล์สมองตายได้

น้องคนนี้ไปหาหมอมา 3 เดือน .... ตอนนี้เป้นปรกติ จากน้ำหนัก 40 สูง 170
ตอนนี้เป็น 50 กก ละ....เค้าสบายใจมาก แล้วก็ไม่ต้องไปหาหมอต่อ ร่างกายจะคงที่อยู่แบบนี้หรืออาจจะผมอลงนิดหน่อยแต่ไม่ผอมโกรกๆๆๆเหมือนแต่ก่อน

เค้าบอกว่ายังไงลองหาพวก Folic Acid มาทาน จะช่วยกระตุ้นความอยากอาหาร ทานได้ไม่อันตรายเพาะเป้นพวกวิตามิน B ละลายน้ำออกมาได้ .......
^
^
^
พอจะทราบมั๊ยค่ะว่าไปหาหมอที่ไหน อยากไปหามั่ง
ตอนนี้เราสูง167 หนัก39-42แล้วแต่ช่วง แต่ไม่เคยเกิน42มานานมากละ

หาเสื้อผ้าใส่ยากมาก โดยเฉพาะกางเกง -*-
เครียดจังยิ่งนานวันยิ่งน้ำหนักลด จาก 40 ตอนนี้ก้อเหลือแค่ 37 สูง160 ตอนนี้ก้ออยู่ปี 3แล้วอยากมีสุขภาพแข็งแรงเหมือนคนอื่นเขาบ้าง เราเป็นคนกินน้อยแต่กินบ่อยเพราะเป็นคนหิวง่ายอิ่มเร็ว เคยมีอยู่ช่วงหนึ่งกินไม่หยุดเกือบครึ่งท่อนวัน พออยู่สักพักก้อลองชั่งน้ำหนักดู ได้ 43กี่โล แต่สี่วันต่อมาก้อเหมือนเดิม ช่วยบอกทีจะทำยังไงดี พยายามไปหาหมอไปเจาะดูต่อมไทยรอยว่าสูงหรือปล่าวแต่ผลออกก้อปกติแต่อยู่ที่การเผาผลาญมากกว่าเครียดมากเลย
เราเหมือนกันสูง 175 หนัก 54 ผอมสุดๆๆจนคิดว่าเป็นโรคร้ายแล้วทำไงดี กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนเกิดใหม่ดีมั้ย
อะโห สูงๆกันทั้งน้านเลย เราสูงแค่ 158 เอง น้ำหนักก้อ 39 โอยอยากเพิ่มน้ำหนักให้ดูอวบกว่านี้ เพื่อนมักบอกว่า ผอมสุดๆ >.< ว่าจะลองไปปรึกษาหมอ แต่อายุก้อยังน้อยอยู่นะ 14 เองอิอิ แต่หุ่นก้อไม่ได้เลวร้ายมากเกินไป
ถ้าอยากอ้วนหรือพอดีควรกินเเละนอนเปงเวลานะ

กินผัก กินผลไม้

กินอาหารจำพวกเนื้อสัตว์ที่มีมันติดอยู่อ่ะ

เเละก้อพักผ่อนหั้ยเพียงพอนะ

ถ้าไม่ได้ผลลองตรวจดูดิว่ามีพยาธิมั้ย

ถ้ามีก้อกินยาถ่ายออกซะนะ

ถ้าไม่มีลองกินอย่างที่บอกไปเรื่อยๆ

เดี๋ยวก้อได้ผลเองนะ

ถ้าไม่ได้ผลก้อไม่รุจะทามงัยละ
เราก้อด้วยน่ะสูง155นำหนัก36เองนะเพื่อนชอบถามว่าทามไมผอมจัง
เวลาว่ายนำนะกระดูกสันหลังเห็นชัดเรยอะ อายเพื่อนๆเค้าจังเราก้อกิรทุกอยากนะ แต่ทามไมไม่อ้วน แม่เราก้อไม่ยอมหัยเราไปหาหมอเพราะเรายังเด็กอยู่(อายุ14)ประจำเดือนยังไม่ม่เรย
ออกกำงลังตอนเช้า กินอาหารตอนเช้า มากหน่อย

จะทำให้กล้ามเนื้อเพิ่มชึ้นและแข็งแรงขึ้นดีกว่าไปเพิ่มไขมันอีก

หรือไม่ก็เล่นกล้ามไปเลย
เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่15น่ะ เรา14แร้วยังไม่มาเรย สูง159หนัก39เองอ่า
เวลาว่ายนำนะ อายเพื่อนๆเค้าจังเรย ตัวดำด้วย
ช่วยที่ผอมมั่กมาก
เดียวมีแฟนก็อ้วนเองหละ หรือมีลูก
เราสูง 155 น้ำหนัก 37 อายุ 19 ตอนเราอยุ่ ม.3 เราน้ำหนัก42 พอยิ่งโตยิ่งน้ำหนักลด เราเครียดมาก เลยทำให้ผอมลงกระทันหัด อีกอย่างฝืนตัวอย่างมากทั้งทางด้านจืตใจ และอารม เรากินอะไรไม่ได้เลย เพราะเราเปลี่ยนที่อยุ่บ่อย เราเป็นคนอีกสาน แต่ต้องมากินอาหารเนื้อ เราไม่ชอบเลย กินข้าวได้ 3 คำ อิม น้ำนิดเดียว นอนก้อเยอะนะ แทบจะนอนทั้งวัน แต่เราก้อไม่อ้วนเลย ตอนนี้ ก้อพยายามกินให้มากอยุ่เพราะต้องทำใจก่อนกินข้าว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again