มีแฟนเด็กกว่า ทำไมมันปวดหัวอย่างงี้นะ

เราอายุ 25 แฟนเพิ่งจะ 22 ไม่เคยทะเลาะ งอน กันแม้แต่ครั้งเดียว   

อยากจะถามสาวๆ ที่มีแฟนอายุน้อย หน่อยคะว่า เคยปวดหัวเหมือนกันมั้ยนะ 

ช่วงนี้เราชักจะปวดหัวกับอารมณ์แปรปรวนของ เดี่ยวขึ้น เดี่ยวลงของเค้ามาก

ขอบอกก่อนเลยว่า แฟนเรานิสัยส่วนตัวแล้วเป็นพวกเลือดร้อนสุดๆ เรื่องชกต่อยเนี่ยเป็นปกติไปซะแล้ว 

รักเพื่อน รักแม่ รักครอบครัวมาก ไปไหนมาไหน จะห่วงที่บ้านตลอด

ความคิดเค้าเป็นผู้ใหญ่มากโดยเฉพาะเวลาทำงาน หรือวางแผนชีวิต เค้าเคี่ยวกับตัวเองมาก 

แล้วตอนนี้เค้าก็คิดไปถึงขั้น แต่งงาน มีลูก โอ้ย สาระพัดอย่าง 

จนบางทีมันคิดเกินกว่าผู้ใหญ่อาอย่างเราอีก =,,=

ส่วนอารมณ์เค้า เราเดาไม่ออกเลยว่ าวัน วันนึงมันจะออกมาแนวไหน

บางวันก็ติ๊งต๊อง บ้าเป็นคนปัญญาอ่อนมาเลย ยิ้มแป้น อ้อนตลอดทั้งวัน

บางวันก็หน้างอ คอหัก ไม่พูดไม่จา ตาขวาง ถามคำตอบคำ ซะงั้น

บางทีก็ทำเหมือนไม่สนใจเรามั้ง หายไปซะดื้อๆ แล้วจู่ๆจะมา ก็มาเลย

เค้าชอบให้เราเอาใจใส่เค้า แต่ถ้าถามว่าเค้าอยากได้อะไรเราจะซื้อให้นี่ เค้าจะเอ่ยไม่เอาทันที ถ้าซื้อก็จะเอาทิ้งเลย โหดมาก

แต่ถ้าอยากได้แล้วเค้าบอกเรา ก็จะใช้มันทุกวัน เอาติดตัวไปด้วยตลอดไม่ห่างจากตัว

ไม่เคยหวานเลย ไม่เคยโทรหาก่อนนอนทุกวัน ไม่เคยแม้จะบอกว่าเป็นห่วงนะ มีแต่โทรมา จะถามเราอยู่ไหน ทำไรอยู่ 

เราไดเอ็ดก็บังคับให้ทานมื้อเย็น พอทานแล้วก็บ่นว่า ไอ่อ้วนเอ้ย เราก็ตอบกวนๆกลับไป

ถ้าผอมอย่ามาง้อนะ เค้าก็ว่าห้ามผอมเป็นงี้ดีแล้ว จะผอมทำไม เราก็ได้แต่ เหวอๆ พูดไม่ถูก 

สรุปว่า เราสับสน มึน งง หรือ โดนของ หรือว่า ฮอร์โมนเค้าไม่ปกติ ขึ้นๆ ลงๆ เหมือนคนเมนส์ไม่มา

สาวๆคนไหนเป็นแบบเรามั่ง ค่ะ ปวดหัว + กลุ้ม เหมือนอยู่กับเด็กดื้อมากๆ รั้นสุดๆ 

บางครั้งคิดไปเองว่า มีแฟน หรือมีลูกชายกันแน่ งงจริงๆคะ

ปล. ตอนคบกันแรกๆ เค้าบอกชอบเราเพราะเรากวนตีนดี ชอบที่เราเป็นคนตรงๆ

ไม่อ่อนแอเหมือนผู้หญิง ดูแล้วเด็ดเดี่ยว อันนี้มีส่วนเกี่ยวด้วยรึป่าวนะ

ฝากด้วยค่ะ สาวๆ ^___^

นิสัยปกติของผู้ชายแหละค้าบ ,,

น่ารักดีออก ฮาๆ
แฟนเราเด็กว่าสามปีค่ะ ส่วนใหญ่เราจะเป็นคนงี่เง่าใส่เค้ามากกว่าคะ แต่มีบ้างที่ไม่เข้าใจกันแต่ก็เคลียร์กันเดี๋ยวนั้นเสมอคะ
ไม่รู้จะช่วยจขกทยังไง แต่จะบอกว่าแฟนน่ารักอ่ะ!!! 555555+
 สำหรับเราเราคิดว่าไม่เกี่ยวกับเรื่องเด็กกว่าหรอกนะคะ
มันเป็นเรื่องพื้นฐานของนิสัยค่ะ
 ฟังดูก็ ดีออก ค่ะ มีคว่มคิด  คิดถึง เรื่องครอบครัว ดีกว่า เด้กๆๆ ทั่วไป รวมถึง ผู้ใหญ่ บางคนยังไม่คิดถึงเรื่องพวกนี้เลย....เด็กกว่า หรือแกกว่า  ไม่สำคัญหรอกค่ะ  สำคัญกันที่ความคิด...ความอ่านมากกว่าค่ะ  อย่างว่าแหละค่ะ ..พื้นฐานความคิด ของคนเราไม่เหมือนกัน  หรอกค่ะ....
 คิดว่า แฟนคนนี้น่าจะเป็นคนติสแตก อารมณ์ศิลปิน ยังค้นหาตัวเองไม่เจอแต่ชอบทุกอย่างที่ตัวเองเป็นเลยมีหลายอารมณืแบบนี้ล่ะค่ะ
น่ารักดีออก
พอเค้าสามสิบสี่สิบ ความอ้อน ร่าเริงก็จะหายไป
ไม่เห็นดีเลย
จขกท.ตกลงเป็นแฟนกับคนนี้เพราะเป็นตัวของตัวเขาไม่ใช่หรอคะ

แต่งงานแล้วเอารูปมาอวดบ้างน๊า อิอิ
 ตอนนี้คงต้องเข้าใจเค้าหน่อยและก็ใจเย็นๆ มองข้ามบางเรื่องที่ไม่ชอบไปบ้าง ก็จะทำให้มีความสุขขึ้นนะคะ เดี๋ยวพอเค้าโตขึ้น ก็อาจจะมีวุฒิภาวะมากขึ้น มีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น และใจเย็นลงนะคะ สู้ๆค่ะ

อิอิ สามีก็เด็กกว่าเราสามปี แต่งงานมา 8 ปี มีลูก 1 คน ยังคงความเป็นเด็กเอาแต่ใจ,ขี้อ้อน แต่ก็เป็นสามีและพ่อที่ดี  มองในแง่ที่เค้าดีๆไว้ค่ะ แล้วทุกอย่างก็จะดีตามมา เมื่ออายุมากขึ้น คบกันนานขึ้นก็จะปรับตัวเข้าหากันได้ดีขึ้นค่ะ

น่ารักดีออกค่ะ เหมือนเป็นการขบถเล็กๆ ของหนุ่มๆ ที่มีแฟนอายุมากกว่า
ลองบวกอายุไปอีกซัก 3 ปี ตอนคุณ 28 เค้า 25 เราว่าจะยิ่งเหมาะเลยน้า ^^
 ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยคะ อาจเป็นเพราะเค้าเป็นลูกคนเล็กสุดของบ้านด้วยก็ได้ เลยทำให้เป็นงั้น มั้ง แหะๆ ปวดหัวสุดๆ

มันก็ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ ว่าเด็กกว่า ผู้ชายบางคนโตเป็น ผู้ใหญ่แล้ว ยังชอบทำตัวเด็กๆเลย

เวลาแฟนเราอ้อน ต๊องๆ เราก็ชอบนะคะน่ารักดี

ต้องถามตัวเองว่าเราชอบที่เค้าเป็นแบบนี้หรือเปล่า ชอบก็คบต่อ คุยกัน ลองปรับตัว

เอ้ยยย ภาพซ้อนน เท่ากันเลย เรา25 แฟน22(ในรูปข้างๆนี่) คบมาขึ้นปีที่3 แล้ว เหมือนกันเด้ะะะะ เราก็ออกแนวกวนตีนๆ ไม่เป็นผุ้หญิงอ่อนแอ ห้วนๆ แฟนเราก็ออกแนว เรื่องเป็นวัวกระทิงบ้าคลั่งนี่ชอบนัก รักครอบครัวมากเหมือนกัน ทำงานที่บ้านเค้าทั้งวัน ตอนนี้เก็บเงินสินสอด ๕ ๕ ว่าจะแต่งก็ปีสองปีนี่ละ คำพูดเหมือนกันเลย ห้วนๆ ทำไร อยู่ตรงไหน(ของบ้านนะ) แต่ต่างตรงที่ ของเราเค้าไม่ให้ไปไหนทำอะไรคนเดียว ต้องโทรตลอด มาหาทุกวัน ทั้งๆที่ บ้านเค้าอยู่สระบุรี เราอยู่บางบัวทอง บางวันแค่มาหากินข้าว แล้วก็กลับ แต่บางทีบทจะดื้อด้านขึ้นมา ก็ปวดหัวสุดๆ แต่บางทีนึกจะเอาอกเอาใจ พาไปกินเค้ก ก็ไป แต่ก็ดีอย่างที่ว่าไม่มีเรื่องเจ้าชู้หรือเรื่อง กินเหล้าสูบบุหรี่นะ เพราะว่าอยู่ในสายตาตลอด(แก่กว่านี่มันดีอย่างนี้นี่เอง) เราถือศีล เค้าก็เลยถือศีลตามไปด้วย(ตามได้บางข้อ ๕ ๕ )

นิสัยเหมือนเด็กมาจีบแต่ไม่อยากคบกลัวจะปวดหัวยังงี้
เพราะมันก็กวนตีนมาก
แต่บางทีเขาก็แคร์เราดีนะ :) มีเวลาให้ ติดเกมส์อีก น่ารักออก

แค่ไม่เจ้าชู้ ไม่โกหก ก็พอแล้วมั้งคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น