รีวิวครีมย้อมผมกึ่งถาวรspecial effect{Blood red}(อัพเพิ่ม หลังสระครั้งแรก)

5 13
 สวัสดีค่ะ 

ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวเองอีกซักครั้งนึงก่อน   ชื่อแม้วค่ะ 

วันก่อน (นู๊น) เคยมาตั้งกระทู้ถามเรื่องยาย้อมผมสีแดงยี่ห้ออะไร ที่มันเข้าท่าเข้าที  
มีหลายท่านแนะนำมาหลายยี่ห้อเลย เลือกไม่ถูกกันไป แต่ก็ขอบคุณมากๆนะคะทุกท่าน
หลังจากนั้นก็ลองไปเซิร์ชหาภาพ รีวิวของคนที่เคยย้อมผมสีแดงดู ก็ไปสะดุดที่ยี่ห้อ special effect เข้า 

แหม่ แค่ชื่อก็ระเบิดระเบ้อแล้ว 
ยี่ห้อนี่ไม่ค่อยเห็นขายในไทยซักเท่าไหร่ค่ะ จะมีก็เป็นขายกันบนเว็บ แต่เป็นแบบพรีออเดอร์ 
ไหนๆ ก็ต้องรอละ เลยไปสั่งเอาจากอีเบย์เอา รอเหมือนกันแต่จ่ายน้อยกว่า

หน้าตาของ special effect คือแบบนี้ค่ะ

ตึ่ง!!!

ด้านซ้ายคือสีน้ำเงิน  ( blue velvet )  ขวาคือสีแดง ที่จะรีวิว ( Blood red )

สียี่ห้อนี้จะเป็นแบบ กึ่งถาวร !!   

มันต่างกับแบบถาวรตรงที่   (ที่เห็นชัดๆเลย)
 1 ขณะที่ย้อม สีมันจะไม่กัดเส้นผมแต่อย่างใด (ปกติถ้าย้อมผมถาวร มันจะรู้สึกยิบๆๆที่หนังศรีษะ)  
 2 สีจะหลุด จางลง ตามความถี่ของการสระผม 
3 ต้องกัดสีก่อน  สีถึงจะติด ชัด กัดจนเหลืองเลยยิ่งชัด

ข้อดีของสีกึ่งถาวรคือ เวลาย้อมมาแล้วผมไม่ค่อยแข็ง  ไม่เสียมากเท่าการกัด แล้วย้อมด้วยสีถาวร   
สีค่อนข้างจะออกสดมาก 
มีสีแปลกๆสดใสให้เลือกเยอะ ลองไปเซิร์ชดูได้ (special effect hair dye)
แต่ข้อเสียคือ สีจะหลุดค่อนข้างง่าย ยิ่งสระบ่อย ยิ่งหลุดไปเรื่อยๆ  แต่เราก็เติมได้เรื่อยๆเช่นกัน เพราะมันไม่ได้ทำร้ายผมเพิ่มขึ้นกว่านี้แล้ว เว้นจะเปลี่ยนสี
เวลาเหงื่อออก  ตรงหน้าผาก โคนผม ก็มีสีเลอะติดละ  อาจจะเป็นเพราะเพิ่งย้อมก็ได้ ไม่แน่ใจ
ราคาค่อนข้างสูง ถ้าเทียบก่ะยาย้อมในบ้านเรา 

สีที่ย้อมนี่คือ blood red  ค่ะ  สดจริงๆเลย

ใช้เว็บแคม ของแม็คบุ๊คถ่าย ตอนหกโมงเย็น 

สีถูกใจมากๆค่ะ แต่อย่างว่าแหล่ะ มันเลอะเทอะ เดี๋ยวสระอีกซักรอบสองรอบ น่าจะโอเค 

พยามใช้แชมพูสำหรับผมทำสีนะคะ สีจะได้หลุดช้าลง 

มีคำถามอะไร ถามกันได้เลยนะคะ จะตอบให้ ในนี้เลยค่ะ 

สีน้ำเงิน น้องฝากสั่งค่ะเดี๋ยวถ้าเค้าทำแล้วจะถ่ายมาให้ดูนะคะ 

--------------------------------------------------------------------------

อัพเดทเพิ่มเติมหลังจากสระครั้งแรก ด้วย schwarzkopf extracare  (color shampoo)

ช็อคเบาๆ เมื่อล้างผม  แล้วน้ำมีสีแดงเจือนิดๆ  แต่อีตอนลงแชมพูแล้วล้างนี่สิ อืม.....   นมเย็นชัดๆ  มีแบบว่า แดงเลย 

แต่ก็ยังสระต่อไป ฮ่าๆ  พอล้างครีมนวดเสร็จรีบมาส่องกระจกเลย กลัวหลุด... แต่มันก็ยังอยู่ดี ฮ่าๆๆๆ
หัว หู หน้าผากคอ ชมพูมีเลือดฝาดเลยทีเดียว  
แต่อย่าไปกลัวค่ะ!! สีนี่ ใช้คลีนซิ่งโฟม ล้างก็ออก ถ้าจะให้ชัวร์ ก็ใช้เมคอัพรีมูฟเวอร์เช็ดอีกซักรอบ  หน้าก็ใสเหมือนเดิมค่ะ

TRICK !!!!!!!!! 

kurenai13

kurenai13

สวัสดีค่ะ

FULL PROFILE