ส่งพัสดุแบบธรรมดากี่วันถึงคะ

พอดีสั่งของไปในเน็ตให้ส่งแบบลงทะเบียนมาค่ะ
ร้านส่งให้ตั้งแต่วันอังคารที่17แล้วค่ะ
วันนี้ยังไม่ถึงเลยค่ะ ความจริงไม่น่าเกิน2วันนะคะ
เพระเค้าส่งจากกาญมาปทุมธานีค่ะ
แต่นี่เช็คเลขดูแล้วยังอยู่ที่กาญอยู่เลยค่ะ ไม่ถึงไหนเลย
เลยงงว่าทำไมไปรษณีย์ล่าช้าขนาดนี้
และสั่งอีกร้านไว้ส่งของเมื่อวันพุธเช็คเลขดูแล้ว
ยังไม่ถึงไหนเหมือนกันค่ะ อยู่ที่เดิมอยู่เลย
อันนี้ส่งจากกรุงเทพมาปทุมธานีค่ะ
เลยอยากถามว่าเพื่อนๆส่งพัสดุกันกี่วันถึงคะ
 ถ้าปทุมมากรุงเทพไม่น่าจะเกิน3-5วันนะคะ
แล้วอ่านงงมากค่ะทำไมไปอยู่กาญ??

ลงทะเบียนใช้เวลา 3-5-7วัน แล้วแต่ไปรษณีย์แต่ละที่ค่ะ  

และปกติลงทะเบียนเค้าจะอัพสถานะเมื่อส่งของและของใกล้ถึงนะคะ  ^^

ช่วงนี้เราว่าปณ.ส่งของช้ากว่าปกติมากค่ะ
ปกติพัสดุธรรมดาใช้เวลาประมาณ 3 วัน (ตจว.ค่ะ) แต่ช่วงนี้เป็นสัปดาห์เลย
เราเพิ่งสั่งของเหมือนกันค่ะ เค้าส่งให้วันที่ 13 มกรา เพิ่งถึงเมื่อวันที่ 19 มกรานี่เอง ทีแรกเราก็กังวลมาก แต่พอหาข้อมูลดู มีคนบ่นเรื่องนี้เยอะเลยค่ะ น้องสาวเราก็บอกว่าเพื่อนส่งของให้ทางบ้านตั้งแต่วันที่ 4 วันที่ 14 เพิ่งถึงเองค่ะ

ยังไงก็ใจเย็นๆนะคะ
ส่งแบบลงทะเบียนจะไม่อัพเดตสถานะคะ จะอัพตอนกำลังนำจ่ายคะ
 ขอบคุณมากนะคะ รอนานมากเลยค่ะ สงสัยต้องรอเป็อาทิตย์แน่ๆเลย
ปกติไม่ช้าขนาดนี้TT^TT

เคยส่งจากที่กาญมากรุงเทพ 3 วันค่ะ

3-6 วันนะคะ
มันจะอัพอีกทีตอนนำส่งเรานู่นแหละค่ะ 
ถ้าส่งลงทะเบียน  จะไม่อับเดตรายละเอียด  เหมือน ems นะคะ
จะแค่เข้าระบบวันแรก และถ้าไปถึงปลายทางเมื่อไหร่ ถึงมีข้อมูลเข้าระบบคะ
ต้องใจเย็นๆนะคะ ลงทะเบียน ประมาณ 3-7วันคะ 

ปณ.ของเยอะ   แล้วเด่วนี้ ขายของออนไลน์ กันมากมายกว่าเมื่อก่อน อาจช้าบ้างไรบ้างคะ
นี่ 4วันเองคะ ใจเย็นๆ เราเจอ ในกทม.ด้วยกัน ลงทะเบียน7วันยังมีเลยคะ *0*

ช่วงนี้ ปณ.ส่งของช้ามากค่ะ
ช่วงหลังน้ำท่วมมาเนี่ย
จากปกติ 2-3 วัน ตอนนี้บางทีรอกันลืมมม TT
โดยทั้วไปก็ 3-4 วันค่ะ...  แต่ช่วงเวลาที่ทางไปรษีย์เขียนบอกไว้คือ 3-7 วัน
ถ้ามี tracking number ก็คอยเช็คเรื่อยๆ แล้วก็ใจเย็นๆค่ะ ^^
 ใช่ช้ามากอ่ะ ตอนนี้ก็รอเหมือนกัน ไปรษณี ลงทะเบียนรับประกัน 7 วัน รวมวันเสาร์ อาทิตย์ป่าวอ่ะคะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น