ช่วยด้วยค่ะ โดนยุงกัดที่หน้าเป็นจุดแดงๆไม่หายสักที TT

0 4
ตอนปิดเทอมโดนยุงกัดที่หน้าตรงแก้มข้าวซ้ายอ่ะค่ะ ใหญ่มากกกกก เกลก็เลยเอาแซมบัคไปทา มันก็ยุบนิดนึงนะคะ แต่คุยายบอกว่า ระวังหน้ามันจะแพ้ เกลก็เลยไม่ใช้ แล้วไปๆมาๆเพื่อนบอกมันกลายเป็นสิวฝัง  เลยใช้ยาแต้มสิวของเดิมแคร์มาทา ตอนแรกๆมันก็ดีนะคะแต่หลังๆมันชักไม่ได้ผล ตอนนอนเกลพอกหน้าด้วยผงหอมศรีจันทร์อ่ะคะ ตื่นมามันก็เหมือนเริ่มแห้งแล้วก็เล็กลง ตอนนี้เปิดเทอมยังไม่หายเลยค่ะ เป็นมา2-3เดือนได้แล้ว มันเป็ยรอยแดงเป็นจุดอ่ะคะ เหมือนสิวที่ไม่มีหว กลัวเป็นรอยแปลเป็นจัง เกลแบบหน้าดีมาก มีสิวอยู่แค่3ครั้งในชีวิต เป็นทีละเม็ดแต่ก็จะหายไปภายไป2 3วัน Y__________Y ไม่รู้จะทำยังไงดีค่ะ ไม่มั่นใจเลย แล้วตอนนี้ยุงก็กัดหน้าอีกแล้ว แก้มข้างขวาเพิ่มมาเป็น 2 เม็ดเลย รบกวนเพื่อนๆช่วยหน่อยนะคะ

ปล.ขอโทษนะคะที่อาจจะยาวไปหน่อย 

migail

migail

Hello guys my name's "migail"

Date of Birth = 04/12/1994
Occupation = JC Thammasat University
Born & Raised = Bangkok, Thailand

FULL PROFILE