สาวๆรองพื้นกับคอนซีลเลอร์ยี่ห้อไหนดีที่ไม่ตกร่อง><

เราอายุ20เองแต่กลับมีริ้วรอยร่องแก้มซะแร้วแต่เวลาไม่แต่งน่าก็ไม่เหนหรอกนะแต่พอแต่งน่านี่เหนชัดมากกกกกกแอบเซง ส่วนใต้ตานี่เปนภูมิแพ้ชอบขยี้ตาเรยเปนริ้วรอยเรย แต่น่าเราไม่มีสิวไม่มีรอยรัยเรยเนียนมากมีแค่ริ้วรอย2อันเนี้ยแหละ เรยอยากหัยสาวๆช่วยแนะนำหน่อย ผิวน่าเราเปนคนผิวผสมจร้า ขอบคุนล่วงน่าเด้อ ^^
 เรา 17 ร่องแก้มมีแล้ว ข้างซ้ายข้างเดียว  หน้ามัน ส่วนตัวยังไม่เคยเจอนะ อาสัยเวลาตกร่องก็เช็ด
เราแนะนำให้ไปลองที่เคาเตอร์จะดีหว่า  เลือกเนื้อที่บางเบาจร้า  เช่น บ๊อบบี้ บราว  ลังโคม  ลอรีออล คาเนโบ หรือใช้บีบี ครีมของญี่ปุ่นก็ได้นะคะ  ขึ้นอยู่กับงบประมาณจร้า  แต่ถ้าจาให้ดีต้องใช้ ฟาวเดชั่น ไพรเมอร์ก่อนลงรองพื้นทุกครั้งนะคะ  รับรองว่าไม่ตกร่องแน่นอน  
ใต้ตาเราใช้คอนซีลเลอร์ของ bsc ก็ดีนะ ปิดง่ายไม่เป็นคราบ ไม่แพงมาก ประมาณ 400 กว่าบาท แต่ร่องแก้มไม่เคยใช้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again