สาวๆที่กำลังจะซื้อเจ้า Hada Labo

5 19

ช่วงนี้เห็นหลายๆคน เริ่มใช้ๆ HADA LABO กันเยอะเลย

ไหนๆก็ใช้มาสักพักแล้ว เลยอยากแนะนำเทคนิคสักหน่อย
( ก็เอาจากเพื่อนสาวชาวญี่ปุ่นมั้ง เอามาจากบล็อคต่างๆมั้ง)

ที่วัสสัน นำเข้ามา(แค่นี้รึป่าวไม่รู้ ไม่ได้อัพเดท) ก็มีแบบ Lotion และ แบบ Cream
ขวดสีขาว ช่วยเรื่อง ความชุ่มชื้น
ขวดสีน้ำเงิน ช่วยเรื่องความขาว

เทคนิคการใช้ เป็นที่รู้ๆกันอยู่ล้วว่าต้อง "ตบ!" แต่ ช้าก่อน!
มิใช่ตบแรงๆๆ หรือตบแปะๆ
แต่การตบมันต้องมีจังหวะ!? คือตบลงไปหนึ่งครั้งให้ทิ้งฝ่ามือไว้บนหน้าแป็ปนึงให้รู้สึกว่ามีความอุ่นผ่านฝ่ามือลงไปที่ผิวหน้า แต่ไม่ใช่ว่าแช่ไว้นานเลย ก็ตบๆไป 
ทิ้งไว้แป็ปนึง ก็ตบตัวครีมต่อได้เลย!

ปล. เพื่อนสาวชาวญี่ปุ่นได้บอกว่า คนญี่ปุ่นจะใช้คู่กันทั้งโลชั่นและครีมนะจ๊ะสาวๆ
อีกนิด อันนี้โดยส่วนตัวขวดหนึ่งใช้มา 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ ยังไม่พ้นครึ่งขวด หน้าหนาวๆ หรือหาหมอสิว หน้าก็ไม่มมีลอก!

toonsu

toonsu

ชื่อตูนค่ะ
KU 69 ค่ะ (<<บอกเพื่อ?)

FULL PROFILE