แนะนำร้านขายเสื้อมหาลัยหน่อยค่ะ

คือตอนนี้อยากได้เสื้อมหาลัยใหม่ค่ะ แล้วกระโปรงด้วยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบร้านไหนทรงสวยๆมั้งค่ะ แล้วเนื้อผ้าของเสื้อดีๆหน่อยอ่ะค่ะ

เคยได้ยินบางคนบอกว่า ให้ไปร้านรุ่ง ที่มาบุญครอง แต่กลัวมันเหลืองเร็ว

แต่กระโปรงไม่รู้จะไปซื้อร้านไหนดี แนะนำหน่อยนะค่ะ

พอดีเสื้อจะไม่มีใส่แล้ว ช่วยหน่อยค่ะ
แต่ก่อนตอนเรียนซื้อตรง 29 plaza อ่ะค่ะ ตรงใกล้ ๆทางเชื่อมไปมาบุญครองมีหลายร้านติด ๆ กันเลยค่ะ ลองไปดูนะคะ ไม่แพงมาก ซื้อเปลี่ยนได้บ่อย
กลัวเสื้อสีขาวเหลือง ตอนซักน้ำสุดท้ายให้หยดคราม(น้ำหรือผงสีฟ้า) ลงไปผสมด้วยสิค่ะ
หน้ารามฯไงคะ
เพียบ
มุมบัณฑิต ตรงซอยข้าง dunkin ที่สยามค่ะ

ผ้าและ ราคา ก็ พอๆกะมุมทองอะค่ะ อาจจะแพงไปหน่อย

แต่ว่าถ้าลองแล้วไม่พอดี เค้าเก็บให้เลยค่ะ ฟรีนะค่ะ รับลองว่าใส่แล้วสวย เพราะว่าเข้ากะเราพอดีค่ะ

ร้าน นิสิต ตรงวัดหัวลำโพง
เราว่าคุณภาพดี

กระโปรงแนะนำมุมทองนะคะ ตรง29พลาซ่า เพราะไม่เป็นชุย เสื้อก็ทรงเสื้อ
พิมผิด ขอโทดค่ะ
กระโปรงแนะนำมุมทองนะคะ ตรง29พลาซ่า เพราะไม่เป็นขุย เสื้อก็ทรงสวยดี
ร้านดวงดีค่ะ
เสื้อยาวสวยค่ะ
อยู่ตรงมาบุญครอง ชั้น 2
เชียมุมทองที่ ตรงโบนันซ่า จะไม่ได้ว่าชั้นไหนแต่อยู่ตองบันไดอ่ะค่ะ

เราใส่อยู่ผ้าดีอ่ะค่ะ กระโปรงซื้อชั้นหกเดอะมอลล์งามค่ะ
ตอนเรียนพี่ซื้อที่ร้านมุมทองตรงโบนันซ่าค่ะ กระโปรงไม่ขึ้นเงาเวลารีดไม่เป็นขุย ราคาไม่ทราบตอนนี้ขึ้นรึยังนะแต่ก็ไม่แพงค่ะ

มุมทองอีกเสียงค่ะ ทรงสวย โบนันซ่าชั้นสองค่ะ
กระโปรง ดวงดีมาบุญครอง ชั้นสองจ้า ผ้าเซิทเนื้อดีม๊ากๆ ใส่ทนด้วยค่ะ

เรียนมา 5 ปี ละ ใส่มุมทองตลอด
แต่ถ้าอยากได้กระโปรงต้องร้านน้องที่มาบุณครองชั้น 2 หรือ3 ไม่แน่ใจ อยู่ฝ่ังโรงแรม
ร้านนี้เค้าแก้กระโปรงให้ตามความต้องการเราเลย

นิสิตค๊าๆๆ

สุดยอด

มุมทองจ้า ดีจิงๆ ใส่ตอนเรียนมหาลัย
นิสิตด้วยคนค่าๆๆๆ อยู่ตรงวัดหัวลำโพงง่ะ

ตอนแรกซื้อเสื้อร้านรุ่ง ที่มาบุนครอง แต่ม่ายถูกใจ มันสั้นไปง่ะ
เลยไปซื้อที่นิสิตแทน

ถ้าลองแล้วรุ้สึกม่ายพอดี สั่งตัดได้นะ
เราชอบเสื้อยาวๆๆๆ เลยให้เค้าตัดให้
ราคาเท่าเดิม
เสื้อก้ปะมาน250อ่ะ

กระโปรงพลีทก้ดีมากเลยย
ผ้าดี หนา ทิ้งๆ ใส่สวยกว่า
ร้านน้องเราว่ากระโปรงเค้าผ้าม่ายค่อยดีอ่ะ
แต่นิสิตแพงกว่าเยอะเลยย - -*

แต่ก้คุ้มนะ 555
ประทับใจจจ
เสื้อตอนนี้เราใส่ มุมบัณฑิตค่ะ ตอน 2 ปีแรกก้ใส่มุมทอง พอมาลองอันนี้ เราว่าทรงสวย แล้วก้ผ้าดีกว่าเยอะเลย มุมทองตัวละ 160 อันนี้ 180 จ้า แต่แล้วแต่ชอบนะ ถ้าชอบเสื้อตัวยาวๆเราแนะนำมุมบัณฑิต
มุมทองค่ะ แต่เราว่ากระโปรงมุมทองเป็นขรุยน๊า
แต่เสื้ออ่ะโอเคเลย

ตอนแรกเราใส่กระโปรงมุมทองเหมือนกัน
แต่ว่าเอวไม่ต่ำเท่าที่ควรจะเป็น
ตอนหลังเลยเปลี่ยนไปไปร้าน น้องแบงค์มั้ง ตึก 29
ทรงสวยดีนะพอดีสะโพกเราเลย เพราะของมุมทองสะโพกหลวมๆ
มุมทอง~

สวยสุดค่ะ
ใส่แล้วดูดีมากกก
อยากได้เนื้อผ้าแบบมุมทอง แต่ยาวกว่านั้นร้านไหนดีอ่ะค่ะ
บางลำภูไงเยอะแยะเลยลองไปดู ถูกๆๆๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again