รีวิวคอนแทคเลนส์ 3 คู่ ที่เพิ่งได้มาค่ะ

1.GEO 3-tone #Gray
2.NEO COSMO Glamour #Green
3.NEO COSMO Dali Extra Size #Brown

มาเริ่มกันที่ Geo 3-tone Gray ก่อนนะคะ

เลนส์นิ่มใส่สบาย ขนาดไม่ใหญ่ เท่าตาดำเลยค่ะ สีสวยมาก ดูธรรมชาติดี แต่เวลาถ่ายรูปใช้แฟลชตาจะเหมือนฝรั่งเลยค่า 5555

แสงธรรมชาติค่ะ

และ NEO COSMO Glamour Green

เลนส์นิ่มใส่สบาย ใหญ่กว่า GEO 3-tone นิดเดียว ชอบขอบของมันมากๆค่ะ แลดูสวยและไฮโซมากกกก
สีก็จะไม่ออกสีเขียวโดดจนเกินไป เหมือนอมเทา อมฟ้า ไม่รู้เหมือนกันค่ะ บอกไม่ถูก แต่ชอบมากค่ะ

รูปนี้ไม่ออกสีเขียวเลย ยังงงเหมือนกัน 555555555555

และสุดท้าย NEO COSMO Dali Extra Size Brown

ธรรมชาติมากค่ะ ดูกลืนไปกับตาดำเลย คู่นี้แหละที่จะใส่ไปเรียนโดยที่เพื่อนจะได้ไม่ต้องเข้ามาทักให้น่ารำคาญว่าใส่สีอะไร

ในแสงธรรมชาติค่ะ

จบแล้วค่า

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

ชอบ glamour สวยมากๆๆ 

Dali ก็ธรรมชาติดีค่ะ :)
 สวยทุกคู่เลย หน้าใสอะ อิจฉา  อิอิ
 ชอบ Glamour Greenอ่ะค่ะ สวยมาก อยากได้ๆๆ
 ชอบทุกคู่เลยหน้าใสจังง
เหมาะกับจขกท.ทุกคู่เลยย~ ><
น่ารักจังเลยค่ะ หน้าใส๊ใส ^^
NEO COSMO Dali Extra Size Brown  ซื้อที่ไหนค่ะ  ราคาประมาณเท่าไหร่ 
เหมาะกับทุกคู่จริงๆๆคะ  เห็นด้วย
@buaywinkwink เราซื้อจากfavlens ราคา 649.- ค่ะ
สามรุ่นนี้ชอบมากมากเลยค่ะ
เจ้าของกระทู้ใส่Dali สวยมากมาก^^
 3-Tone Grey ใส่ตอนแต่งหน้าเบาๆมันจะลอยมั๊ยคะ? (แบบเขียนแค่อายไลเนอร์อ่ะค่ะ) dia.เท่าไหร่หรอคะ?
จขกท.ใส่แล้วธรรมชาติมากๆเลย ชอบอ่ะ!!

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again